• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IOS 5.0.1 Custom super Clean cho iphone 4/3GS/IPAD(untether)

vipboy_9x

Moderator
Mình dùng IReb dưa Iphone ve DFU mode, sau đó restore nhưng máy báo lôi 1600...Hix..Máy mình là 3GS Lock...!
bạn tham khảo cách vượt lỗi 16xx nhé!
Error 1600

Custom firmware can't be restored on a device with DFU Mode. The software of the iPhone isn't patched. Using iREB, sn0wbreeze, redsn0w, or PwnageTool, you need to enter a pwned DFU Mode. During that process the software gets patched and the custom firmware should run without any problems.
Dùng IRED,Redsnow đưa về DFU rùi tiến hành restore là xong thui.

panrai

Super V.I.P
tình hình là chạy xong dùng sim gép éo đc :(( đã thủ tất cả loại sim gép rùi :ar!

khoa123

Cám ơn bác Vipboy nhưng sever ko hỗ trợ mạng nươc ngoài nên down được 150kb/s :(. Cám ơn vì đã chia sẽ :(

vipboy_9x

Moderator
theo như yêu cầu của mọi người thi mình sẽ làm bản Active cho iphone 4,và bản iphone 4 hiên tại root là 106x nên mình sẽ làm 1 bản mới 1 root 2012 cho bạn nào có nhu cầu dọc phá nhiều.(do sơ xuất trong tạo custom nên quên chỉnh Root,thank h3ll đã phat hiện :D)
và sao đây Demo Tool mới dành cho New men dễ dàng tiếp cận với iphone hơn.

AquaSta

Moderator
Root 2012 kiểu này phí phạm quá chả để làm gì :| Mình iPhone 4 root mặc định 1024 MB, đã cài Spire và các thứ khác cũng phải đến 120 MB mà vẫn còn trống 220.9 MB, làm thế này phí cho anh em cần dung lượng, tự dưng cái máy mất đi 1 GB

vipboy_9x

Moderator
Root 2012 kiểu này phí phạm quá chả để làm gì :| Mình iPhone 4 root mặc định 1024 MB, đã cài Spire và các thứ khác cũng phải đến 120 MB mà vẫn còn trống 220.9 MB, làm thế này phí cho anh em cần dung lượng, tự dưng cái máy mất đi 1 GB
Tai thi thấy sấp tết rùi nên để cho nó đẹp lấy hên ấy mà .1G cũng đâu là bao nhiêu hehe.
Còn bản iphone 4 root vẫn mặc định trong Tool đấy.

Chỉnh sửa cuối:

nguyenvietcttt

vô cydia cài thêm ultrasn0w 1.2.5 mới có sóng bạn àh :D:D

bác có hình ảnh hay video cài bản này không cho xin , em đọc mà thấy mong lung quá , bác thông cảm em mới chuyển qua iphone 3 ngày nay à nên còn mờ lắm