• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

Kojiro

Super V.I.P
nhưng kô có bước 6 thì làm sao mà đưa đường dẫn vào được

Không quan tâm đến đường dẫn nữa. Mình không dùng đường dẫn thì máy vẫn phải tự hiểu dùng font trong C.

kanichiwa

tình hình là không tìm thấy
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*
ở đâu cả
cho mình file đính kèm để xem nhé

Kojiro

Super V.I.P
tình hình là không tìm thấy
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*
ở đâu cả
cho mình file đính kèm để xem nhé

Cách trên mình làm trên N&3 thì ok nhưng trên N95 thì như bạn nói, N95 thì mình dùng cách khác, mình dùng Fontchanger, ko biết bạn dùng cách nào?

datthieugia1986

Bài viết này xin hướng dẫn các bạn kết nối phone với PC qua chế độ Mas Storage dù phone đang sử dụng font. Do khi bạn dùng font thì sẽ không sử dụng được chế độ Mas Storage.

........

------------------------------------------------
Tình hình mới, mình up thêm FontRouter dùng OpenSigned để sign. Dành cho các bạn không có file cer.

http://www.box.net/shared/2mgocd000w
------------------------------------------------

Sau khi test trên N95 thì mình thấy các bạn phải chép font vào C:/Resource/fonts thì máy mới nhận. Cách xóa font thì làm theo hướng dẫn trên nhé!
Bạn ơi! mình làm theo bạn nhưng bây giờ restart máy k lên bạn ơi!
giúp mình với!!!

Last edited by a moderator:

datthieugia1986

Thủ rút thẻ rồi restart máy lại thử xem sao nha bạn. Chưa gặp lỗi như bạn nói!

rút thẻ ra rétart lại thì đươc.
nhưng khi tắt nguồn lần nữa thì cũng vậ hà
chẳng lẽ mỗi lần tắt nguồn mở lên lại mình phải rút thẻ ra sao??
mong bạn chỉ fgiúp

Kojiro

Super V.I.P
mong bạn chỉ fgiúp

Bạn chép thẻ trên đâu vậy? Nếu vẫn không được thì bạn remove cái fontrouter ra nhé! Restart xem có trở lại bình thường không rồi tính tiếp :)

kanichiwa

mong bạn chỉ fgiúp

hehe mình cung bị lỗi thẻ khi test thử trò này, 4mat thẻ đi là ok nhé
p.s : nhớ backup data nhé k thì :((

kevin_fire

vậy còn PM Fontchanger thì sao ạh ? có cách vẫn vào đc thẻ nhớ mà kô phải chuyển về font mặc định khi dùng PM này kô ạ ?:-??

Kojiro

Super V.I.P
vậy còn PM Fontchanger thì sao ạh ? có cách vẫn vào đc thẻ nhớ mà kô phải chuyển về font mặc định khi dùng PM này kô ạ ?:-??

Cái này thì bó tay thôi :) Vì font nằm trên thẻ mà, không có cách nào khác cả.

chipchipbubu

cho mình hỏi nhé,đang ở chế độ PC suite mình ko thấy biểu tượng như là disconect hay là remote như USB,mình thường rút thẳng dây cáp,điều đó có làm hư hại gì ko

datthieugia1986

Bạn chép thẻ trên đâu vậy? Nếu vẫn không được thì bạn remove cái fontrouter ra nhé! Restart xem có trở lại bình thường không rồi tính tiếp :)

mình tìn hoài mà đâu có thấy cái fontrouter đâu mà remove vậy bạn??

cho mình hỏi nhé,đang ở chế độ PC suite mình ko thấy biểu tượng như là disconect hay là remote như USB,mình thường rút thẳng dây cáp,điều đó có làm hư hại gì ko
làm như vậy sẽ ảnh hưởng đến bộ nhớ máy và thẻ đó bạn

Kojiro

Super V.I.P

Mình cũng như bạn, toàn rút ra không à, Không thì tắt máy rồi rút mà mình thấy cũng y chang nhau :D

mình tìn hoài mà đâu có thấy cái fontrouter đâu mà remove vậy bạn??

Vậy máy bạn có cài Fontchanger không vậy?

datthieugia1986

Mình cũng như bạn, toàn rút ra không à, Không thì tắt máy rồi rút mà mình thấy cũng y chang nhau :D

Vậy máy bạn có cài Fontchanger không vậy?
Mình tìm thấy rồi, trong App Man
Cám ơn các bạn nha
Remove xong máy mình khởi động bình thường rồi, mừng wá! hú hồn....

Kojiro

Super V.I.P
Mình tìm thấy rồi, trong App Man
Cám ơn các bạn nha
Remove xong máy mình khởi động bình thường rồi, mừng wá! hú hồn....

Thì vào đó tìm chư tìm ở đâu :D Lần sau xem xét kỹ nhé!

Dùng font thì bạn dùng fontchanger đi, mình thấy cũng tiện.

venusian

Moderator
em đang dùng N95 8G tình hình là em đã cài font và ổ cứng rùi bây giờ ko sử dụng đc chế độ Mas Storage. Em đã thử cách này nhưng đến bước 3 là em ko làm đc. Em tìm mãi mà ko tìm thấy E:\data\fonts ở đâu. Bác có thể giải thích rõ bước 3 và 4 đec ko ạ.

Kojiro

Super V.I.P
em đang dùng N95 8G tình hình là em đã cài font và ổ cứng rùi bây giờ ko sử dụng đc chế độ Mas Storage. Em đã thử cách này nhưng đến bước 3 là em ko làm đc. Em tìm mãi mà ko tìm thấy E:\data\fonts ở đâu. Bác có thể giải thích rõ bước 3 và 4 đec ko ạ.

Cách trên là do mình test trên N73ME, trên máy đó mới có còn trên N95 thì không bạn à :( Bây giờ mình phải dùng Fontchanger không à, không dùng được cách này.

Caominh171

Vậy N73 nên xài cái này hơn là cái Fontchanger phải ko a KJR?E đã từng cài Fontchanger và đã format sau khi cài rùi :(( =>Sợ quá hết dám đổi font lun

Kojiro

Super V.I.P
Vậy N73 nên xài cái này hơn là cái Fontchanger phải ko a KJR?E đã từng cài Fontchanger và đã format sau khi cài rùi :(( =>Sợ quá hết dám đổi font lun

A nghĩ thế :) Bài này a viết là khi còn dùng N73, dùng ok lắm. Nếu bị lỗi 4mat thì em đừng dùng Fontchanger :)

romano81

Lúc trước mình dùng Fontchanger rất thích nhưng được 1 - 2 hôm là phát hiện sự cố. Không biết có phải nó xung đột với Romp hay không mà làm cho Romp không thể tự động Apply hay không mà cứ mỗi lần mình restart máy là lại pải vô Romp apply thì mới truy cập được Private. Thế là mình gỡ bỏ, chuyển sang dùng FontRouter. Dùng mấy hôm rồi chưa thấy hiện tượng gì