• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Kết nối PC và phone qua Mass storage mode dù đang sử dụng font!

Khoaaa

lúc đầu là chưa chỉnh sửa đó ah. Công nhận cũng quái lạ thiết. Chắc có lẽ là frimware mới nó fix lỗi này chăng
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
lúc đầu là chưa chỉnh sửa đó ah. Công nhận cũng quái lạ thiết. Chắc có lẽ là frimware mới nó fix lỗi này chăng
Posted via Mobile Device

Ko thể có cách nào fix cái đó, vì đó đâu phải là lỗi, quái vì thẻ đang dùng mà PC vẫn kết nối được, đó là cái đáng nói :)

thaonhanh

pont

anh kojiro thân,em kgông thấy dòng chữ axtra pont file dâu cã.a chỉ dum em.thanks

number1hl

Vẫn không làm được

Bước 6. Di chuyển xuống dưới tìm dòng chữ
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*

Đưa con trỏ đến trước \Data rồi add C: vào trước nó, lúc này câu trên sẽ thành:
;Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=C:\Data\Fonts\*.*

Nhấn Save.
...

Chú ý: Nếu bạn muốn đổi font khác bạn hãy Edit file FontRouter.ini lại theo dạng sau
; Enable/Disable main function of FontRouter
; Default=1
Enable=1

Đổi Enable=1 thành enable=0
Enable=0

Restart lại máy. Bây giờ đặt font mới vào c:\data\fonts rồi remove font cũ đi. Lại edit fontrouter.ini và thay thế enable=0 bằng enable=1

Have FUN!!!!!!!!!!!!!
------------------------------------------------
Sau khi test trên N95 thì mình thấy các bạn phải chép font vào C:/Resource/fonts thì máy mới nhận. Cách xóa font thì làm theo hướng dẫn trên nhé!

Mình cài font CN_VN (hỗ trợ cả tiếng Trung và tiếng Việt - 14Mb) vào E:/Resource/fonts Sau đó chuyển file FontRouter.ini (cài ra nó nằm ở E:/ luôn) về C:/ thì sử dụng được font đó bình thường (đặt ở C:\data\fonts thì máy sẽ sử dụng font mặc định chứ không nhận font này).
Nhưng khi xem file FontRouter.ini để Edit như trong hướng dẫn thì không thấy cái đoạn cần sửa đâu cả, tìm mỏi mắt rùi cũng chẳng thấy đâu hết. Máy mình bây giờ vẫn không sử dụng kết nối Mass storage được. Cũng ko thể xóa font đang dùng để thay bằng font khác được, nếu thay phải sử dụng đầu đọc thẻ mới được. Mình dùng N81-2G-tiếng Việt. Ai bị như thế này và có cách giải quyết gì thì nói dùm mình với!

prettyboy247

jup mình với nhé

mình dùng n73.hồi trước mình có dùng fostchanger để đổi font.bây giờ mình mới biết cách để kết nối pc va phone qua Mass storage,minh cho font trở về mặc định rồi remove cái fontchanger đi và cài được cái phần mềm fontRouter này mình đã làm theo đúng các bước như trên đã tìm được 2 dòng và sửa thêm C: vào đó.đã hiện được font theo font mình cài.nhưng ko hiểu sao mình vẫn ko kết nối được qua chế độ Mass storage là sao nhỉ.máy vẫn báo như trước lúc chưa làm cách này khi dùng chế độ Mass storage

Kojiro

Super V.I.P
Mình cài font CN_VN (hỗ trợ cả tiếng Trung và tiếng Việt - 14Mb) vào E:/Resource/fonts Sau đó chuyển file FontRouter.ini (cài ra nó nằm ở E:/ luôn) về C:/ thì sử dụng được font đó bình thường (đặt ở C:\data\fonts thì máy sẽ sử dụng font mặc định chứ không nhận font này).
Nhưng khi xem file FontRouter.ini để Edit như trong hướng dẫn thì không thấy cái đoạn cần sửa đâu cả, tìm mỏi mắt rùi cũng chẳng thấy đâu hết. Máy mình bây giờ vẫn không sử dụng kết nối Mass storage được. Cũng ko thể xóa font đang dùng để thay bằng font khác được, nếu thay phải sử dụng đầu đọc thẻ mới được. Mình dùng N81-2G-tiếng Việt. Ai bị như thế này và có cách giải quyết gì thì nói dùm mình với!

mình dùng n73.hồi trước mình có dùng fostchanger để đổi font.bây giờ mình mới biết cách để kết nối pc va phone qua Mass storage,minh cho font trở về mặc định rồi remove cái fontchanger đi và cài được cái phần mềm fontRouter này mình đã làm theo đúng các bước như trên đã tìm được 2 dòng và sửa thêm C: vào đó.đã hiện được font theo font mình cài.nhưng ko hiểu sao mình vẫn ko kết nối được qua chế độ Mass storage là sao nhỉ.máy vẫn báo như trước lúc chưa làm cách này khi dùng chế độ Mass storage
Bài này mình viết khi chưa có cách đổi font của Fontchanger, và test cách trên chỉ thấy được nội dung cần sửa trong file ini trên N73.
Vì vậy, tốt nhất các bạn hãy dùng cách fontchanger hoặc dùng flipfont, search nhé!

ahgnaoh_h2t

Anh kojro ơi cho em hỏi 1 tẹo.số là N73 của em trước đây em cài font cho nó nhưng sau đó thấy chán nên em đã remove và defaul nó rồi,khi đó thì không kết nối dc ở chế độ mass strorage.Nhưng sao bây giờ em đã restart máy bằng lệnh *#7370# mà vẫn không két nối đc ở chế độ này.Nó báo là ứng dụng j j đó đang chạy trên thẻ nhớ .lập tức em restart em nó 1 lần nữa thì giờ nó cứ hiện là "Mass strorage mode activated" Anh có kách nào giúp em không.Em muốn trở về với font cũ va kết nối đc với mass strorage cơ.Cám ơn anh koj nhiều

binhseu

Mình dùng SS, cài vào máy nhưng tìm thấy file Fonrouter.ini, bật lên ko thể tìm đc dòng

Extra font files to be loaded

, rất khó hiểu

Kojiro

Super V.I.P
Anh kojro ơi cho em hỏi 1 tẹo.số là N73 của em trước đây em cài font cho nó nhưng sau đó thấy chán nên em đã remove và defaul nó rồi,khi đó thì không kết nối dc ở chế độ mass strorage.Nhưng sao bây giờ em đã restart máy bằng lệnh *#7370# mà vẫn không két nối đc ở chế độ này.Nó báo là ứng dụng j j đó đang chạy trên thẻ nhớ .lập tức em restart em nó 1 lần nữa thì giờ nó cứ hiện là "Mass strorage mode activated" Anh có kách nào giúp em không.Em muốn trở về với font cũ va kết nối đc với mass strorage cơ.Cám ơn anh koj nhiều

Nó báo thế thì e đã sử dụng được chế độ USB rồi, muốn hiện lên bảng chọn thì vào cài đặt connect để chỉnh chọn kiểu kết nối.

Mình dùng SS, cài vào máy nhưng tìm thấy file Fonrouter.ini, bật lên ko thể tìm đc dòng

Extra font files to be loaded

, rất khó hiểu

Cách đó mình test trên N73, trên N95 và ột số máy sau này ko có đâu, bạn nên dùng fontchanger nhé!

quathagia267

Mình làm chẳng được gì chán quá. Mình dùng con N81 2G dùng PM Trung Quốc, muốn đọc được Tiếng Việt mà chẳng được. Bác nào có thể giúp mình làm không mình có thể mang máy đến tận nơi. Mình học ở Hà Nội. Giúp mình với

Ngocmung52

Anh kojiro cho em hỏi là máy em không cài thêm font nhưng khi kết nối bằng chế độ mass vẫn bị báo là có ứng dụng khác đang sử dụng thẻ nhớ là sao vậy?

Kojiro

Super V.I.P
Anh kojiro cho em hỏi là máy em không cài thêm font nhưng khi kết nối bằng chế độ mass vẫn bị báo là có ứng dụng khác đang sử dụng thẻ nhớ là sao vậy?

Vậy máy em đang cài ứng dụng gì? Liệt kê ra xem sao? Nếu có ứng dụng cài trên thẻ mà chạy ngầm thị PC cũng ko nhận đâu.

3rauvlvn

mình thử rồi mà edit lại file FontRouter.ini đâu có dòng ";Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*" đâu. Hơn nữa file FontRouter.ini ko nằm trong thư mục E:\data\fonts ma nằm trong thẻ nhớ

Kojiro

Super V.I.P
mình thử rồi mà edit lại file FontRouter.ini đâu có dòng ";Extra font files to be loaded
ExtraFontFile=\Data\Fonts\*.*" đâu. Hơn nữa file FontRouter.ini ko nằm trong thư mục E:\data\fonts ma nằm trong thẻ nhớ

Có máy đúng là ko có dòng này bạn à, mình ko biết sao :(

tainhachay

Active Member
mầy mò mãi cuối cùng cũng xong! nói chung là không có gì khác biệt! chỉ vọc cho biết thôi!