• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KINH NGHIỆM UPROM CHO O2 XDA STEALTH

tungmk

rom crossbow bị lổi

rom crossbow bị lổi : ko thoại = loa ngoài được, bấm nút lá cờ ko lên program+ setting...tôi đã up thấy ko ổn nên đã up lại rom của O2

wallclock

Có ai có rom WWE_RM2_061208 thì share cho mình với, mình đang tìm rom này mà ko down dc trên seeo2.com. Đăng ký số IMEI mà cứ bị lỗi

"Your IMEI number is usually available after 7 days of your purchase. Please check you have keyed in the IMEI number correctly.
If you wish to register your device by email, please "

Mấy link rom WWE_RM2_061208 trên forum die cả rồi. Ai có share dùm nhé, cảm ơn nhiều nhiều.

wallclock

Phù, down dc rồi. Sau khi rà soát lại từng link thì còn 1 link trên Megaupload còn sống, nhưng phải restart lại router để đổi IP thì mới down dc.

http://www.megaupload.com/?d=7DL6Y942 password : PDAVIET
phiên bản 061208.

Cảm ơn những người đã đóng góp cho PDAVIET nhé. Forum thật là bổ ích.

wallclock

Rom của dòng Stealth thì chưa có WM6.0 đâu. Không biết đến bao giờ mới có dc cái bản sửa lỗi phím cứng này nữa, nhắn tin siêu chuối, nãn ....

leantse

máy mình bị lỗi sau khi uprom xong bình thương nhưng mỗi lần cấm vô PC để chép rùi rút ra thi máy tự softreset có ai biết cách fix lỗi này không vậy???

bailiet2003

cho mình hỏi về O2 Stealth, để cho màn hình sáng lên khi đang ở chế độ chờ standby ( màn hình tắt hẳn tối thui đó nha các bác) ngoài việc phím trượt lên, bấm nút nguồn 1 lần thì còn cách nào khác ko, chứ trượt lên hoài thì sợ bị lỏng trượt, còn bấm phím nguồn hoài thì sợ hư nút nguồn, cho em hỏi có phần mềm nào mà cho ta chỉ cần đụng nhẹ màn hình hay bấm phím gọi hoặc nghe, phím 5 chiều hoặc nút ok, lá cờ từ tắt màn hình thành sáng màn hình ở chế độ chờ ko ( vẫn có khóa phím )

Chỉnh sửa cuối:

n3vvm3mb3r

chời ạ,xài mà sợ bị hư :)).O2 stealth thiết kế để slide mà sợ hư cái gì bạn,chứ bạn dùng phím nóng riết không bị hư phím sao????:D,nếu như chạm vào màn hình thì mở thì bạn nên chọn chế độ Screen of thôi,mình nghĩ Slide la tốt nhất rồi.

n3vvm3mb3r

cho mình hỏi về O2 Stealth, để cho màn hình sáng lên khi đang ở chế độ chờ standby ( màn hình tắt hẳn tối thui đó nha các bác) ngoài việc phím trượt lên, bấm nút nguồn 1 lần thì còn cách nào khác ko, chứ trượt lên hoài thì sợ bị lỏng trượt, còn bấm phím nguồn hoài thì sợ hư nút nguồn, cho em hỏi có phần mềm nào mà cho ta chỉ cần đụng nhẹ màn hình hay bấm phím gọi hoặc nghe, phím 5 chiều hoặc nút ok, lá cờ từ tắt màn hình thành sáng màn hình ở chế độ chờ ko ( vẫn có khóa phím )

chời ạ,xài mà sợ bị hư .O2 stealth thiết kế để slide mà sợ hư cái gì bạn,chứ bạn dùng phím nóng riết không bị hư phím sao????,nếu như chạm vào màn hình thì mở thì bạn nên chọn chế độ Screen of thôi,mình nghĩ Slide la tốt nhất rồi.

bailiet2003

Cho em hỏi thêm, có win mobile2006 cho o2 stealth chưa vậy, hãng O2 hình như đã bỏ hẳn O2 stealth rồi ko thèm quan tâm hay sao á.Rom cũ cũng đã được 1 năm rồi chả thấy bản mới nào hết
nếu dùng slide ( trượt ) để mở màn hình hoài khi đang ở chế độ stanby dẫn đến phần trượt lỏng lẻo lắm bạn, cầm giống như ông già sắp xuống lỗ vậy, chính vì vậy mà mình ít trượt lắm, chủ yếu dùng nút nguồn để mở nhưng dùng nút nguồn hoài thì nguy cơ hư nút này như chơi. Nếu còn screen off thôi, thì màn hình vẫn còn sáng mờ mờ, ko tắt hẳn như vậy rất hao pin, còn tắt hẳn và lock rồi thì có cách trượt lên hoặc bấm vào nút nguồn thôi. nhân tiện nếu pin chai thì mua pin ở đâu trong Sài Gòn vậy mấy bác, pin con này hiếm quá, lỡ chai pin chắc vứt máy luôn quá.

Chỉnh sửa cuối:

leantse

Cho em hỏi thêm, có win mobile2006 cho o2 stealth chưa vậy, hãng O2 hình như đã bỏ hẳn O2 stealth rồi ko thèm quan tâm hay sao á.Rom cũ cũng đã được 1 năm rồi chả thấy bản mới nào hết
nếu dùng slide ( trượt ) để mở màn hình hoài khi đang ở chế độ stanby dẫn đến phần trượt lỏng lẻo lắm bạn, cầm giống như ông già sắp xuống lỗ vậy, chính vì vậy mà mình ít trượt lắm, chủ yếu dùng nút nguồn để mở nhưng dùng nút nguồn hoài thì nguy cơ hư nút này như chơi. Nếu còn screen off thôi, thì màn hình vẫn còn sáng mờ mờ, ko tắt hẳn như vậy rất hao pin, còn tắt hẳn và lock rồi thì có cách trượt lên hoặc bấm vào nút nguồn thôi. nhân tiện nếu pin chai thì mua pin ở đâu trong Sài Gòn vậy mấy bác, pin con này hiếm quá, lỡ chai pin chắc vứt máy luôn quá.

Đã có rom WM6.0 cho O2 Stealth nhưng là phiên bản tiếng hoa chưa có tiếng anh không biết nếu sài kèm với vietlip được không ta?

bathazar

Tình hình là đã thử ROM của anh em bên tàu. Chạy ổn định. Hiện tại mình chưa thấy có bug gì lớn lắm. Nhưng thấy anh em bên đó report khá nhiều bug mặc dù toàn bug nhỏ.

Thông tin tìm được thì con này được cook từ ROM của 1 em Gsmart. Bác Quang có thời gian giúp anh em dịch nó sang tiếng Anh với. Hoặc nếu có thể bác cho anh em biết "khoảng" thời gian PDAViet Lip 3.0.1 ra đời với.

PhamQuang

Manager
Tình hình là đã thử ROM của anh em bên tàu. Chạy ổn định. Hiện tại mình chưa thấy có bug gì lớn lắm. Nhưng thấy anh em bên đó report khá nhiều bug mặc dù toàn bug nhỏ.

Thông tin tìm được thì con này được cook từ ROM của 1 em Gsmart. Bác Quang có thời gian giúp anh em dịch nó sang tiếng Anh với. Hoặc nếu có thể bác cho anh em biết "khoảng" thời gian PDAViet Lip 3.0.1 ra đời với.

Làm WM6.0 cho O2 Stealth không khó lắm, hơn nữa Stealth và Gigabyte lại là 1 "nhà" cho nên dùng ROM WM6.0 của i120 port sang càng đơn giản.
Nguyên tắc là vậy nhưng không có máy để test các bạn ạ. Nếu có máy trong tay chỉ sau 1,2 ngày sẽ có ROM 6 cho dòng này cho các bạn ngay. :D

bathazar

Em nghĩ việc làm lại rom có lẽ không cần thiết. Bởi các anh em bên tàu làm việc thì khi làm rom đầu tiên bị lỗi GPRS. Tuy nhiên, ở phiên bản Beta 2 đã fix được lỗi này. Và mình chạy Rom đó cũng thấy khá okie.

Giờ vấn đề duy nhất là dịch nó sang tiếng Việt (hoặc tiếng Anh). Theo mình biết thì có thể sửa ROM để chèn language file vào. Cách này có lẽ khá phức tạp nên hi vọng bác Quang bớt chút thời gian vàng ngọc để giúp đỡ.

Hoặc trong trường hợp bác quá bận. Bác có thể vui lòng tiết lộ 1 chút khoảng thời gian khi nào PDAVIET LIP 3.0.1 ra đời được không ạ?

Nếu bác cần bản ROM download nhanh, em sẽ up lên box.net cho bác.

Chân thành cảm ơn bác.

Chờ hồi âm sớm.

teddybearvh

Hic , em cũng đang mong chờ có ROM WM6 cho Stealth

Mà sao thấy có vẻ ít có người xài máy này quá

Có thông tin gi mới thì pót len cho em biết với nhé

Tmolile

Cái Phonepad của Steath nguyên bản chán wa! không có Smartdialing. Có bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp! cám ơn nhiều.

nobtiba

Không biết setup wi-fi sau khi up rom

Các bác giúp em, em đã up bản rom mới nhất là WWE_RM061208 cho con o2 stealth của mình. Mọi thứ có vẻ như đều ok, chỉ có điều là em chưa biết thiết lập thế nào để kết nối được internet qua wi-fi. Thử một mầy mò các mục ở phần setting nhưng wi-fi chỉ liên tục báo ở trạng thái connecting chứ ko bao giờ đạt được connected. Vì vậy em không vào được trang web nào.
Cũng ko thấy nó hiện lên bảng gì đòi nhập KKK của mạng wifi cả, hix...hix....

Giúp em với nhé các cao thủ !