• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM PV CHO HTC UNIVERSAL (V1-G3)

connguab

sao hổng ai giúp mình hết vậy, mình đã làm đi làm lại gần cả chục lần mà hổng thấy file nk.nbf đâu cả, hic hic.....thiệt hông hiểu nổi ???

hlp

Lần đầu ai chả thế:)) Mấy cách làm hình như bác Tôm đã post rùi ở đâu đó thui, các bác tìm lại>:)
e đọc nát cái đó rồi bác ạ...nhưng mà bác Tom pót là cho 2005 chứ bây h 2006 khác nhìu mà cả các tool trong đó h thay đổi cũng lắm và các tool trong đó của bác ý đều teo rồi....quan trọng là 1 số cái thủ thuật đấy chứ...nguyên lý thì nắm đc rồi....nhưng mà e chưa lần nào build lại đc cả...mặc dù chỉ remove soft khỏi rom thôi mà chưa đc...cao thủ nào làm 1 cái hướng dẫn kèm hả từ a-z thì tốt...:D thank các bác
sao hổng ai giúp mình hết vậy, mình đã làm đi làm lại gần cả chục lần mà hổng thấy file nk.nbf đâu cả, hic hic.....thiệt hông hiểu nổi ???
bạn chạy cái file createOs_uni.bat nó sẽ chạy và sổ ra 1 tràng dài trong cửa sổ dos...sau đó làm theo hướng dẫn của bố Quang là đc..chú ý khi encode thì bạn chọn lại đường dẫn của file nba, và nơi lưu file nbf nhé..vì cái này nó lấy theo đường dẫn của máy bố Quang...bạn phải chọn lại...sau đó ấn encode là ok...

Last edited by a moderator:

O2XDAEXEC

Hay quá,vậy là có Rom mới cho mình Up ngày Tết rồi.Mình sẽ làm thử và cho ý kiến sau nha!
Chúc mọi người năm mới dồi dào sức khỏe,phát tài phát lộc,vạn sự như ý,và sẽ có nhiều Rom hay cho chúng ta cùng thưởng thức!
Thanks!

connguab

nếu k cài đặt vcredist_x86.exe thì làm sao mình chạy được cái file createOs_uni.bat hả bạn ???
Bạn có Sim maneger 6.38 k, post lên cho mình với ?

nhattuong

Active Member
bạn làm theo hướng dẩn của anh Quang là được mà bạn. Mình Creat thành công và up vào máy rồi. đang test blue và wifi...bản rom này driver blue ht động tốt đó, wifi connect cũng ok lắm đó bạn...chỉ bao nhiêu đó...mình đang test tiếp. có điều mình đã thay đổi thông tin device trước khi tạo file nk.nbf nhưng mà sau khi up xong kiểm tra device ìnormation thì không đúng. Không biết tại sao nữa...nhưng cái này không quan trọng. Quan trọng là Rom chất lượng là được rồi. Anh em tiếp tục nghiên cứu và phát triển nhé...hehe
Anh Quang có thể hướng dẫn em thêm và bớt những "thứ của mình" :Dđược không vậy ? mong được sự chỉ dẫn của anh Quang...từ đó em sẽ nghiên cứu và phát triển thêm...hihi...cám ơn anh Quang đã chỉ dạy.

Last edited by a moderator:

hlp

bạn làm theo hướng dẩn của anh Quang là được mà bạn. Mình Creat thành công và up vào máy rồi. đang test blue và wifi...bản rom này driver blue ht động tốt đó, wifi connect cũng ok lắm đó bạn...chỉ bao nhiêu đó...mình đang test tiếp. có điều mình đã thay đổi thông tin device trước khi tạo file nk.nbf nhưng mà sau khi up xong kiểm tra device ìnormation thì không đúng. Không biết tại sao nữa...nhưng cái này không quan trọng. Quan trọng là Rom chất lượng là được rồi. Anh em tiếp tục nghiên cứu và phát triển nhé...hehe

bản này vẫn bị lỗi khi sync qua bluetooth...nó ko nhận services active sync trên lap...có lẽ bệnh cố hữu của 6.1 là đây...bùn

dcn488

Cuối cùng em cũng làm được rồi! Em vui và sung sướng lắm:D .Một lần nữa em cám ơn diễn đàn,bác PhamQuang và các man và mod.... đã tạo ra một sân chơi thật bổ ích.=D>=D>
pm: Bác Quang ơi có hướng dẫn thì hướng dẫn trót cho mọi người luôn đi bác ;;) em đã tạo được bản rom nhưng còn phần thêm ứng dụng và chạy CreateOS.bat. em đọc ko được hiểu ,mong bác hướng dẫn luôn cho ạ
Ai đã úp xong cho em hỏi tí :phần SIM Manager sao khi úp em chỉ có 6.25 ko được 6.38 nhỉ ,có ai test phần này chưa vậy:-?

connguab

Cuối cùng em cũng làm được rồi! Em vui và sung sướng lắm:D .Một lần nữa em cám ơn diễn đàn,bác PhamQuang và các man và mod.... đã tạo ra một sân chơi thật bổ ích.=D>=D>
pm: Bác Quang ơi có hướng dẫn thì hướng dẫn trót cho mọi người luôn đi bác ;;) em đã tạo được bản rom nhưng còn phần thêm ứng dụng và chạy CreateOS.bat. em đọc ko được hiểu ,mong bác hướng dẫn luôn cho ạ
Ai đã úp xong cho em hỏi tí :phần SIM Manager sao khi úp em chỉ có 6.25 ko được 6.38 nhỉ ,có ai test phần này chưa vậy:-?

:-? :-? :-?
sao kỳ vậy, mình đã up và kiểm tra rồi là 6.38 mà ????????????

18S67705

nếu k cài đặt vcredist_x86.exe thì làm sao mình chạy được cái file createOs_uni.bat hả bạn ???
Bạn có Sim maneger 6.38 k, post lên cho mình với ?

bạn giải nén mục chú Quang up lên rồi vào phần search trên PC, gõ "SIM_Mgr" sẽ tìm thấy thôi...

DucLong

Super V.I.P
Cám ơn Anh Quang, Bản Rom anh cho này quá tốt, ngoài cả mong đợi. Bàn phím đẹp tuyệt. sim manage bản mới nhất. camera đã được fix nên bấm là ăn ngay.

Pdanews

Cháu đã test xong bản Rom này rồi.Hiện tại những lỗi như BT,Camera của các bản trước đã được fix.Cảm ơn chú lần nữa.Chúc chú luôn mạnh khỏe,năm mới phát tài.

hlp

Cháu đã test xong bản Rom này rồi.Hiện tại những lỗi như BT,Camera của các bản trước đã được fix.Cảm ơn chú lần nữa.Chúc chú luôn mạnh khỏe,năm mới phát tài.

đúng là bluetooth tốt hơn nhưng ko sync đc bác nhé chứ ko hoàn toàn như bác nói đâu...bản này có vẻ ổn..cao thủ nào làm ơn viết bài toàn diện về cách chỉnh sửa các thứ như ý mình và các thủ thuật để làm rom thì tốt quá....chắc là sẽ đc thanks dài dài:D

centino

Sao mình làm đúng theo trình tự hướng dẫn của bác Quang rồi nhưng khi vào UPGRADE_OS thì k thấy file nk.nbf đâu cả, hic hic.....anh em nào làm rồi hướng dẫn mình với !!!

- Ban đầu tôi cũng bị lỗi như bạn nói, không thất cái file nk.nbf đâu cả.Thì ra là do đường dẫn lúc lưu file củ tui bị sai, file gốc tôi để ở ổ F còn đường link tạo file nk.nbf lại ra ổ D nên phải chỉnh lại cho đúng đường dẫn. Chỉnh xong là được ngay :D (chỗ cái hình bác Quang đánh 2 cái dấu V màu đỏ đó)

O2XDAEXEC

Chỗ cái hình đánh 2 cái dấu V màu đỏ không thể lưu ROM file được vì trong UPGRADE_OS không có sẵn file nk.nbf nên ta phải đánh tên vào mới Save được nhá các bạn!Có 1 vài bạn hình như chưa đánh tên thì phải!:D

Pdanews

Mình xin gởi vài dòng hướng dẫn bản Cook Rom 2.61.20 của chú Quang.Nếu có gì sai xót mong chú,các Mod và các thành viên lượng thứ.

Chọn Encode

Chọn đường dẫn,vào tool chọn nk_to_nba,chọn Open

Pdanews

Mình xin gởi vài dòng hướng dẫn bản Cook Rom 2.61.20 của chú Quang.Nếu có gì sai xót mong chú,các Mod và các thành viên lượng thứ.

Chọn Encode

Chọn đường dẫn,vào tool chọn nk_to_nba,chọn Open

Chọn next khi đã chọn xong đường dẫn:

Trong mục Extended Rom: các bạn chọn đường dẫn chọn tiếp trong Upgrade_os,tạo 1 file nk.nbf mới rồi save lại.

Trong mục Fat 16file,các bạn vào trong temp chọn nk.nba sau đó chọn Open.
Tiếp tục các bạn cứ chọn OK là sẽ được.Các phần add hoặc remove ứng dụng xin dành cho các Mod hướng dẫn sau.

Chúc các bạn sẽ Cook được những bản Rom theo ý mình.

Thành thật xin lổi chú Pham Quang và các Mod vì đã bod bài 2 lần.Vì lúc nảy cháu chưa kịp sửa phần hướng dẫn ở dưới nhưng đã lở gởi bài nên kg làm được.Mong chú và các mod thông cảm cho cháu.Xin chân thành cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

huynhnguyens

Theo mình thấy thì ! Những bản rom do man Quang build thì hầu như đã test kỹ lắm rồi . Cho nên không cần thêm bớt gì đâu .

hlp

có 1 vấn đề thắc mắc cái...mong các bạn nào pro chỉ giúp...mình cóp thêm 1 phần mềm tray.exe (12.288kb) vào thư mục oem và sau đó build rom ( vì phần mềm này ko có thêm 1 chút j reg và để đơn giản mình ko cần tạo thêm sort cut và dự định để luôn trong thư mục windows của ppc.(nên ko cần chỉnh các file default.hv và user.hv....sau đó mình creatOS nhưng sau khi qua các bc tạo file nk.nbf thì mình thấy dung lượng giống với lúc mình chưa cho thêm file đó vào thư mục oem và build rom....vậy cho mình hỏi sao lại như thế và cách mình thêm file như thế có đúng ko?