• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KITCHEN ROM PV CHO HTC UNIVERSAL (V1-G3)

connguab

trước khi chạy creatOS.bat bạn phải tắt các chương trình đang chạy trên PC. khi kích hoạt file creatOS thì phải đợi một lúc thì tool convert mới xuất hiện.
khi có bảng encode thì nhấn vào đó và chọn đường dẫn đến file nk_to_nba.prj
bạn phải chọn vào file rồi mới open.
lưu ý là phải chọn đường dẫn đến cho đúng vì file này nằnm trong kitchen/tool
bạn để ở ổ đĩa nào thì khai ở đó tránh việc nó dẫn đến một file khác hay một kitchen khác mà bạn đã dùng cook một Rom khác.
những phần sau thì cứ chọn đường dẫn cho đúng là được.
lưu ý: khi chọn folder lưu file mà nó không hiện lên thì phải đánh luôn tên file là nk.nbf.
nói chung chạy kitchen này rất dễ vì bác Quang làm sẵn hết rồi, mình chỉ mất công download và làm thêm một chút cho vui thôi.

Bạn trongtins nói là nó báo lỗi chứ đâu có nói là ban ấy k biết cách hay tập tin creatOS.bat k chạy được đâu bạn longnguyen30 ! =)) =)) =))
Mình nghĩ là trong quá trình tải tập tin bị lỗi thôi, (mong là như vậy, hehehe :)) :)) :)) )

trongtints

Rất tiếc lúc đầu mình cũng nghĩ như bạn vậy, có thể xảy ra sự cố trong quá trình Down về-mình lại Down thêm lần nữa và chạy tiếp cũng thế. Và cũng đã cài lại chương trình Micrisoft Visual C++ 2008 Redistributable x86. Do tạo thư mục DUMP không được và cũng không tìm được tập tin nên xảy ra hiện tượng thế...mình đã tìm trên hệ thống máy nhưng vẫn không thấy tập tin đó..!

Chỉnh sửa cuối:

redlion

Cảm ơn Nhóm làm Rom và Anh Quang
Mình đã test thử Rom này đặc biệt chạy quá nhanh, ổn định lắm, các kết nối đều tốt, ram ổn định, nhất là pin ít hao (cài nhiều soft) nhưng hình như không phù hợp với radio 1.18 Mình sẽ dổi radio nên sóng yếu. Ok lắm
Ngoài ra Mình đang test bản Ranju's - v7.1] WM6.1 OS 5.2.19188 (Build 19188.1.0.0). củng rất ít hao pin có nhiều cái hay Nếu Anh quang rảnh lấy OS này thử xem chạy cũng ổn định lắm dĩ nhiên không nhanh bằng (V1-G3), nhưng thời gian máy boot thì quá nhanh.
(Test trên Exec)

hlp

các bác thử bản rom e build bằng kitchen này nhé

bản này e gỡ 3 cái phần mềm có sẵn trong thư mục applications và thay vào đó là các phần mềm:
pimbackup(back up contact và tin nhắn)
quickmenu(bản TV của a Hà Châu)
sms flash(gửi tin nhắn flash)
tray icon ( hiện các phần mềm ở thanh tray)
Wm5torage(biến ppc thành usb)
cả touchflo nữa...các bạn chép sort cut củathằng này vào startup nhé...khi build mình ko cho vào luôn vì nếu cho vào...trong lần đầu tiên các bạn sẽ ko align được màn hình :D

e pót link dưới ai thấy hữu ích thì thanks cái thui nhé
Mã:
http://s4viet.info/hlp/LP/nk_HLP.rar

Chỉnh sửa cuối:

ShizoAbeViet

sao mình up bản rom này dùng, ban đầu dùng ok, nhưng qua đến ngày thứ hai thì có cuộc gọi đến máy liền khởi động lại, kg biết có đụng soft kg nữa. Còn cái message mới này hơi bất tiện, có anh em nào chỉ mình chỉnh lại message cho bình thường như các bản rom khác được không?

trongtints

Thật lòng mà nói mình không biết sửa lỗi đó như thế nào luôn...Buồn thật. Hay có pác nào rãnh tay Extrac ra bản rom gốc này của Pác Quang post lên cho mình xin vậy...Thanks.!!!

hlp

Thật lòng mà nói mình không biết sửa lỗi đó như thế nào luôn...Buồn thật. Hay có pác nào rãnh tay Extrac ra bản rom gốc này của Pác Quang post lên cho mình xin vậy...Thanks.!!!

bạn có thể down bản ở trên mình gửi..đó là bản rôm gốc ..mình chỉ thêm các ứng dụng như đã nêu...còn lại y nguyên

connguab

các bác thử bản rom e build bằng kitchen này nhé

bản này e gỡ 3 cái phần mềm có sẵn trong thư mục applications và thay vào đó là các phần mềm:
pimbackup(back up contact và tin nhắn)
quickmenu(bản TV của a Hà Châu)
sms flash(gửi tin nhắn flash)
tray icon ( hiện các phần mềm ở thanh tray)
Wm5torage(biến ppc thành usb)
cả touchflo nữa...các bạn chép sort cut củathằng này vào startup nhé...khi build mình ko cho vào luôn vì nếu cho vào...trong lần đầu tiên các bạn sẽ ko align được màn hình :D

e pót link dưới ai thấy hữu ích thì thanks cái thui nhé
Mã:
http://s4viet.info/hlp/LP/nk_HLP.rar

bạn có thể post 1 bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người biết làm thế nào để gỡ bỏ phần mềm đã tích hợp sẵn và cách thêm phần mềm mình thích vào như thế nào k ? Nhớ hướng dẫn thật chi tiết bạn nhé !
Cảm ơn bạn nhiều ! =D> =D> =D>

hlp

bạn có thể post 1 bài hướng dẫn cụ thể cho mọi người biết làm thế nào để gỡ bỏ phần mềm đã tích hợp sẵn và cách thêm phần mềm mình thích vào như thế nào k ? Nhớ hướng dẫn thật chi tiết bạn nhé !
Cảm ơn bạn nhiều ! =D> =D> =D>

Mình đã post hướng dẫn ở trang 5 rồi.....nếu bạn nào có thắc mắc hay vướng chỗ nào thì pót lên mình sẽ tl.....

quannt

Lâu quá rồi giờ em mới trở lại với pdaviet.net. Thấy tình hình thay đổi chóng mặt. Đọc thấy ROM KITCHEN hay quá, down về và làm theo hướng dẫn của bác PhamQuang, chạy file CreatOS_UNI.bat thì báo lỗi như sau:

Mong các Pác xem xét và hướng dẫn giúp em với nhé.
Cảm ơn nhiều ạ!!!

binh71

Lâu quá rồi giờ em mới trở lại với pdaviet.net. Thấy tình hình thay đổi chóng mặt. Đọc thấy ROM KITCHEN hay quá, down về và làm theo hướng dẫn của bác PhamQuang, chạy file CreatOS_UNI.bat thì báo lỗi như sau:

Mong các Pác xem xét và hướng dẫn giúp em với nhé.
Cảm ơn nhiều ạ!!!

PC phải cài .NET 2.0 trở lên mới được, cái này bác Quang hướng dẫn thiếu nhá. Tôi cũng gặp lỗi tương tự, nhớ ra hồi dùng Wizard chạy Kitchen cũng phải cài .NET nên bây giờ gặp lỗi này thử phát chạy luôn.

Bạn vào Google hoặc Microsoft mà search .NET nhé (dotnetfx.exe cũng được).

Chúc thành công

Tmolile

Mình dùng bản này thấy lỗi Bluetooth đã được sửa, mọi thứ chạy tốt nhưng kết nối Wifi vẫn bị lỗi với WPA (Web chạy bình thường). Xin các bác hướng dẫn cách khắc phục.
Đa tạ

trongtints

Đúng rồi, thiếu NET CF nên không thể chạy Kitchen ROM được. Mình đang chạy Kitchen đây...

Lesangmd

Bác Phạm Quang ơi em làm theo hưỡng dẫn của Bác nhưng sao khi xây xong ROM mới thì thông tin về ROM lại không giống như khi em chỉnh sửa nhỉ !
Với lại em cũng không bít phải làm sao để thêm bớt những thứ mình thích vào ROM cho nó mang phong cách cá nhân một tý .
Bác hưỡng dẫn em với !
Cảm phiền bác !

Lesangmd

Mong Bác Phạm Quang phát triển KITCHEN ROM cho G3 lên một tầm cao mới !
Sức làm việc của bác thật không thể tốt hơn .
Bác cho em hỏi là muốn build ROM mới hơn thì có phải là cần file nk.nba mới hơn phải không Bác ?

xda_exec

Tui kô đủ trình để cook các bác ạ. :-/

có lẽ tui chỉ bít uprom thui, ko cook đc. :(( Phiền bác PQ cook sẵn rui cho anh em kém trình như tui up vậy đc ko bác????

hlp

Bác Phạm Quang ơi em làm theo hưỡng dẫn của Bác nhưng sao khi xây xong ROM mới thì thông tin về ROM lại không giống như khi em chỉnh sửa nhỉ !
Với lại em cũng không bít phải làm sao để thêm bớt những thứ mình thích vào ROM cho nó mang phong cách cá nhân một tý .
Bác hưỡng dẫn em với !
Cảm phiền bác !

e đã post hình hướng dẫn ở trang 4 hay 5 j j đó roài cơ mà..các bác cứ làm theo ..mắc đoạn nào post lên e help cho..bây h add và remove các ứng dụng thì e pro roài..chưa biết cách chỉnh sửa driver cho bluetooth đây, kitchen G3 build rom thì lỗi BT ko sync bằng máy tính đc..còn bản kitchen G4 thì ko bị lội BT và có thể sync đc..nhưng e chưa bít làm sao để lấy đc driver của G4 cho sang G3 để ko bị lỗi đây..

minhtieu

cái file nk.nbf sau khi encode ra có 45 mb thế có bt ko nhỉ :D
bt mình thấy các bản room khác toàn ~ 60 -70 mb