• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

KoTInhYeU

Mình có 1 thắc mác vì chưa Up rom lần nào nên hơi gà:

1. Lúc Up rom phải đưa máy về Bootloader trước rồi mới connect với máy tính bằng ActiveSync hay là cứ để máy chạy bình thường rồi connect bằng ActiveSync rồi up luôn
?

2. Nếu trong thư mục chứa Rom có 2 file nk và radio thì khi up chương trình sẽ tự động up cả 2 hay mình phải lựa chọn ?

3. Mình tải trên mạng bản Radio 1.15 thì có 2 loại Type I và Type II vậy nên dùng loại nào ?

Cảm ơn.

XuanTruong

Super V.I.P

1. Lúc Up rom phải đưa máy về Bootloader trước rồi mới connect với máy tính bằng ActiveSync hay là cứ để máy chạy bình thường rồi connect bằng ActiveSync rồi up luôn
?

2. Nếu trong thư mục chứa Rom có 2 file nk và radio thì khi up chương trình sẽ tự động up cả 2 hay mình phải lựa chọn ?

Cảm ơn.

1. Lúc up Rom nên đưa về Bootloader trước rồi mới cắm cáp vào (Trên ActiveSync hãy bỏ dấu chọn chế độ kết nối bằng USB nhé)!
2. Nếu có hai file đó thì khi up Tool nó sẽ tự động up tất cả không phải chọn gì cả, nếu Bạn muốn up một file Rom hoặc file Radio thì xóa một file đi trước khi chạy Tool up! Chúc thành công!;;)

Hoangdat_vista

BÁC Xuân Trường dạo này chịu khó sang bên này giúp anh em BA quá. Cảm ơn bác nhiều nha!!!( SPAM tý, tại chưa có nút thank)

Chuyển qua Skin PVBLUE sẽ thấy bình thường!!! Thanks Em! Cứ lo Cook Rom cho tốt đi nhé, mấy việc nhỏ này Anh phụ giúp cho!!!;;):)

Last edited by a moderator:

KoTInhYeU

Mình đã thực hiện các bước như sau:

- HardReset
- Cắm cáp sync và kết nối với máy tính bằng ActiveSync.
- Chạy MaUpgradeUt_noID.exe
Chương trình chạy được đến phần kiểm tra Rom hiện tại của máy và Rom chuẩn bị up thì rất tốt,thông số hiện lên rồi nhưng khi bấm Upgrade thì ActiveSync mất kết nối :( .Mình đã thử nhiều lần,lần nào sau khi bấm Upgrade cũng bị như vậy :-??

Ai biết chỉ mình cách khắc phục với.Cảm ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã thực hiện các bước như sau:

- HardReset
- Cắm cáp sync và kết nối với máy tính bằng ActiveSync.
- Chạy MaUpgradeUt_noID.exe
Chương trình chạy được đến phần kiểm tra Rom hiện tại của máy và Rom chuẩn bị up thì rất tốt,thông số hiện lên rồi nhưng khi bấm Upgrade thì ActiveSync mất kết nối :( .Mình đã thử nhiều lần,lần nào sau khi bấm Upgrade cũng bị như vậy :-??

Ai biết chỉ mình cách khắc phục với.Cảm ơn

Có thể win của PC bị lỗi hoặc bị virus thử sang PC khác kiểm tra lại xem nhé.......

KoTInhYeU

Mình đã thử trên 2 máy vẫn bị tình trạng trên.2 máy mình thử chắc chắn ko có virus luôn :| .Có cách nào để khắc phục ko :(

Dvha79_ddt

Super V.I.P
1 Đưa máy về Bootloader
2 Cắm cáp với PC
3 Chạy tool UP ROM
4 Nhấn Finish để kết thúc

KoTInhYeU

Đã làm theo cách của bạn:

- Đưa về BootLoader bằng: Power + Softreset + Record + Camera (máy mình đang là WM6)
- Cắm cáp với máy tính (ở chế độ Bootloader ko thấy máy tính có biểu hiện gì là nhận ra con O2)
- Chạy MaUpgradeUt_noID.exe (sau khi nó check device thì ko hiển thị đc thông số rom đang dùng và rom chuẩn bị up),ngoan cố bấm Upgrade thì báo lỗi: Rom này ko tương thích với máy (rom mình tải của bạn Hoangdat_Vista) :|

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Đã làm theo cách của bạn:

- Đưa về BootLoader bằng: Power + Softreset + Record + Camera (máy mình đang là WM6)
- Cắm cáp với máy tính (ở chế độ Bootloader ko thấy máy tính có biểu hiện gì là nhận ra con O2)
- Chạy MaUpgradeUt_noID.exe (sau khi nó check device thì ko hiển thị đc thông số rom đang dùng và rom chuẩn bị up),ngoan cố bấm Upgrade thì báo lỗi: Rom này ko tương thích với máy (rom mình tải của bạn Hoangdat_Vista) :|

Bước 1 bạn ấn sai rồi còn đâu
Bootloader : Record + Power + reset để ra màn hình đen trên có chữ s erial và dưới có chữ v2.0x
Nếu không đc thì bạn UP lại WM03 rồi quay lại WM6.1 xem sao

KoTInhYeU

Bước 1 bạn ấn sai rồi còn đâu
Bootloader : Record + Power + reset để ra màn hình đen trên có chữ s erial và dưới có chữ v2.0x
Nếu không đc thì bạn UP lại WM03 rồi quay lại WM6.1 xem sao

Thank bạn nhiều mình up đc rồi,đúng là tại mình gà nên bấm nhầm,cứ tưởng màn hình HR là Bootloader :mad:)

Vậy là giải quyết xong rồi nhé, chúc bạn vui vẻ bên chiếc BA của mình với những bản ROM mới

Last edited by a moderator:

rosebeast

?

3. Mình tải trên mạng bản Radio 1.15 thì có 2 loại Type I và Type II vậy nên dùng loại nào ?

Cảm ơn.

bạn nên dùng type I vì mình thấy cái đó chạy ổn định hơn.:p
chúc bạn thành công=D>

Hoacoi

xin hỏi tôi muốn chở lại 2003se thì khi chạy file repart_doc phải đặt 128 kiobytes hay đặt bằng bao nhiêu ?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
xin hỏi tôi muốn chở lại 2003se thì khi chạy file repart_doc phải đặt 128 kiobytes hay đặt bằng bao nhiêu ?

Bạn hãy tiến hành Hard Reset theo các bước sau đảm bảo ExtROM của bạn sẽ trở lại như cũ
1. Download mtty v1.42 from http://www.4shared.com/file/42472740/a0b418aa/mtty_142.html

2. Stop ActiveSync, by Task Manager (press Ctrl + Alt + Delete)
kill two processes rapimgr.exe and wcescomm.exe

3. put your device into Bootloader Mode by pressing Power + Record Button and Soft Reset.

4. Run mtty (from downloaded) Choose WCEUSBSH001

5. type "set 14 0" without the quotes to tell bootloader to boot the OS after reset.

6. type "task 28" to get your device formatted

7. type "task 0" to ask your device reboot

8. take the device out of the cradle, and manually reset it if it does not do that already.

good luck.

Chỉnh sửa cuối:

Hoacoi

không biết Pin dung cho BLUE ANGEL có dòng lớn nhất là bao nhiêu ?
mà bây giờ mua đc ở đâu và cách kiểm tra Pin
nhờ các bạn chỉ dùm với

Thanks a lot

poiuy

Theo mình từng thấy thì dung lượng cao nhất cho BA là 3200 mAh đấy, pin thì mua của bác Tuan1412 ở Hải phòng ấy

kaka_86

Theo mình từng thấy thì dung lượng cao nhất cho BA là 3200 mAh đấy, pin thì mua của bác Tuan1412 ở Hải phòng ấy

Topic này Hướng đẫn UP ROM mà bác.không nên bàn tán ngoài tiêu đề tránh loãng topic nha bạn.sorry mod vì đã spam:D

1202

Em có đứa bạn UP từ WM3 lên thẳng WM6 nhưng up xong bị No Service. Vậy là bị gì vậy các Bác. Cách up ROM bác Tú chỉ có thể up 1 phát từ Wm3 lên WM6.1 luôn được không vậy

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Em có đứa bạn UP từ WM3 lên thẳng WM6 nhưng up xong bị No Service. Vậy là bị gì vậy các Bác. Cách up ROM bác Tú chỉ có thể up 1 phát từ Wm3 lên WM6.1 luôn được không vậy

Tất nhiên rồi, ROM 5.0 và 6.1 UP như nhau thôi, nếu khi start mà ở màn hình 4 vạch màu xuất hiện 3 dòng ở dưới góc phải trong đó có 2 dòng ghi mà NONE thì chọc reset thêm lần nữa là hết như vậy vào win sẽ có sóng bình thường
CHúc vui

kaka_86

Tất nhiên rồi, ROM 5.0 và 6.1 UP như nhau thôi, nếu khi start mà ở màn hình 4 vạch màu xuất hiện 3 dòng ở dưới góc phải trong đó có 2 dòng ghi mà NONE thì chọc reset thêm lần nữa là hết như vậy vào win sẽ có sóng bình thường
CHúc vui

không hiểu sao thỉnh thoảng em bị None như vậy.thay Pin được tầm mấy tháng không bị nũa.nên em đoán là do Pin.^^.lên Nhật Cường mấy bác ý cũng bảo vậy.her her:D

habubi

không hiểu sao thỉnh thoảng em bị None như vậy.thay Pin được tầm mấy tháng không bị nũa.nên em đoán là do Pin.^^.lên Nhật Cường mấy bác ý cũng bảo vậy.her her:D

Theo mình thì ko phải tại pin. Mình cũng thỉnh thoảng bị, nhất là khi thay pin bởi mình dùng 3 cục pin mà. Nhưng lỗi ày cũng chẳng ảnh hưởng j lắm, chỉ cần chọc SR lại là OK