• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UP ROM CHO DÒNG HTC BLUE ANGEL

kaka_86

Theo mình thì ko phải tại pin. Mình cũng thỉnh thoảng bị, nhất là khi thay pin bởi mình dùng 3 cục pin mà. Nhưng lỗi ày cũng chẳng ảnh hưởng j lắm, chỉ cần chọc SR lại là OK

Đúng.lỗi này không đáng kể.em bị thỉnh thoảng nhưng UP lại Rom 1 phát hết luôn.như kiểu Main chưa nhân DRIVER ý anh nhỉ.:D

hnyuk49

Đã làm theo cách của bạn:

- Đưa về BootLoader bằng: Power + Softreset + Record
- Cắm cáp với máy tính (ở chế độ Bootloader ko thấy máy tính có biểu hiện gì là nhận ra con O2)
- Chạy MaUpgradeUt_noID.exe (sau khi nó check device thì ko hiển thị đc thông số rom đang dùng và rom chuẩn bị up),ngoan cố bấm Upgrade thì báo lỗi: Rom này ko tương thích với máy (rom mình tải của bạn Hoangdat_Vista) :|
em cũng bị như bác này, em cho về boothloader được rồi, nhưng khi upgrade thì nó bảo "this rom upgrade utility is not designed for your device" còn nếu để máy chạy bình thường rồi up thì nó ngắt kết nối với A.S luôn. các bác giúp em với, lần đầu tiên up. hic

hnyuk49

nó báo như thế này:

my.php

hic, thế là làm sao hả các bác? máy em đang chạy bản WM6 của bác hoangdat. em không attact ảnh được. các bác xem hộ em với. thanks in advance!

hnyuk49

em dùng O2 iiS, đúng là BA phải không? em up được lên bản 19965 1.2.3 rồi. còn bản 2xxxx thì không up được.

hoaibao

mấy bro cho mình hỏi:

con O2 xda IIs của mình đặt password, sau khi tháo pin ra lắp lại thì pass bị reset như thế nào không rõ. Hậu quả là bây giờ mình không thể access vào (gọi đến vẫn nghe được)
Nhờ mấy bro hỗ trợ giúp!!!

huhu..

NhatToai

Super V.I.P
mấy bro cho mình hỏi:

con O2 xda IIs của mình đặt password, sau khi tháo pin ra lắp lại thì pass bị reset như thế nào không rõ. Hậu quả là bây giờ mình không thể access vào (gọi đến vẫn nghe được)
Nhờ mấy bro hỗ trợ giúp!!!

huhu..

Hard Reset lại là OK thôi.Cách thức bạn có thể tham khảo ngay trong Box này.
Chúc vui.

R4jShjT3RuN

Em mới vào nghề, cho em xin bản hướng dẫn cách Up Rom từ đầu đến cuối bằng hình ảnh :D

Từ lúc mà bấm 3 nút : pouwer + Ghi âm + Chụp Ảnh ấy ạh :D

Mong các pác chỉ giáo thêm :D

Hướng dẫn bằng hình ảnh xem sẽ thấy dễ làm hơn :D

thuongpm

Các bác cho e hỏi tí
Con BA của e đang dùng W6.1 nhưng tại sao không thể kết nối với Laptop dc (Win Vista), thậm chí e cắm qua desktop sài winXP + AS 4.5 mà cũng hok nhận dc, nó chỉ nhận dc driver Microsoft USB Driver thui. Xin các bác chỉ giáo
Em cảm ơn nhìu

XuanTruong

Super V.I.P
Các bác cho e hỏi tí
Con BA của e đang dùng W6.1 nhưng tại sao không thể kết nối với Laptop dc (Win Vista), thậm chí e cắm qua desktop sài winXP + AS 4.5 mà cũng hok nhận dc, nó chỉ nhận dc driver Microsoft USB Driver thui. Xin các bác chỉ giáo
Em cảm ơn nhìu

Bạn thử vệ sinh lại chỗ cắm cáp trên máy và thử với cáp khác xem sao?:-?:D

thuongpm

Bạn thử vệ sinh lại chỗ cắm cáp trên máy và thử với cáp khác xem sao?:-?:D

Thanks bác XuanTruong nhìu !

Sau một ngày mày mò thử đủ kiểu 8-| cuối cùng e cũng ngộ ra là do nó bị xung đột với thằng chương trình USB HDD >:). E đã gỡ ra và thế là lại okie :))
Cám ơn các bác lần nữa ;;) :D.

R4jShjT3RuN

Em dùng O2 IIs đang muốn Up Rom :D

Hard Reset thì chọn như thế nào, và chi tiết ra sao, pác nào chỉ giúp :(

Và Boot Loader thì chi tiết làm nó như thế nào, pác nào chỉ giúp từ A -> Z với

Em còn gà lắm :(

tauyen

Mọi hướng dẫn đều có trong 4rom này cả,mình từng đọc và làm được dễ dàng.E rằng yêu cầu của bạn cao quá đấy,vì mình thấy bạn có mấy bài như thế này,

R4jShjT3RuN

:( Hic hic

Vì tìm hoài hok thấy

Mà post bài hỏi thì hok ai trả lời cho mình biết

Nên mình phải hỏi nhiều nơi

Mình tìm được thì cần gì phải post bài hỏi nữa :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dùng O2 IIs đang muốn Up Rom :D

Hard Reset thì chọn như thế nào, và chi tiết ra sao, pác nào chỉ giúp :(

Và Boot Loader thì chi tiết làm nó như thế nào, pác nào chỉ giúp từ A -> Z với

Em còn gà lắm :(

- Hard Reset: Power + Soft Reset
- Bootloader: Record + HardReset

Nói vậy là bạn hiểu còn không hiểu thì chắc không dùng được PPC rồi!!!!

hnyuk49

em cắm cap để up nó toàn báo lỗi 101 Connection Error, rút cáp ra cắm lại xong vẫn bị thế. ức chế không chịu được. các bác xem có cách nào giúp em với