• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO HP iPAQ rw6815 - rw6818 - rw6828

Status
Không mở trả lời sau này.

ancola66

Super V.I.P
Mình cũng vừa up ROM 6815 cho con 6828 đc 2 ngày nay. Đúng là tốc độ có nhanh hơn 1 chút nhưng sao sóng yếu quá. Trước đây ở trong phòng thường đc 2 nấc sóng, tệ lắm cũng 1 nấc nhưng giờ vô phòng là tịt ngòi luôn. Điệu này chắc up lại ROM 6828 quá...hic

Cũng có thể do lỗi hiển thị thôi. Chứ Sóng yếu hay khỏe là phần cứng rổi bạn ơi.

cangcua

Cũng có thể do lỗi hiển thị thôi. Chứ Sóng yếu hay khỏe là phần cứng rổi bạn ơi.

Theo như bạn nói thì cái radio cũng ko có tác dụng quan trọng lắm phải ko???:-??

ancola66

Super V.I.P
Theo như bạn nói thì cái radio cũng ko có tác dụng quan trọng lắm phải ko???:-??
Nói hơi lan man một chút ,và ví dụ mình đưa cũng có vẻ không ăn khớp với chủ đề nhưng nó sẽ giải thích được rõ ràng về vụ sóng :

Ví dụ : Cùng một cái TV mà ở vùng này xem mịn đẹp ,sang chỗ khác xem bị muỗi v.v. Vì sao vậy ? Đó là do bộ thu sóng của cái TV đó ( Gồm các linh kiện điện tử Antel , bộ RF, bộ IF v.v). Vậy tại sao nhà sản xuất TV không làm thêm một phần mềm tăng độ nhạy (Thực ra là cũng có nhưng tác dụng không đáng kể). Đơn giản là phần mềm không thể thay thế phần cứng được.

ancola66

Super V.I.P
Truoc tien phai cam on bac phamquang da share rom cua con dt cua minh, rom nay minh da mong doi tu lau.
Sau khi uprom cua con 6818 vao con 6828 thi thay chuc nang wifi cua 6828 bi mat, dieu nay boi vi 6818 khong co tich hop wifi, tuy ko chac lam la wifi co bi mat that khong vi chua thu ket noi wifi, tuy nhien co ve la nhu the, ngoai ra no co chuc nang nhan dang chu viet tay that tuyet, phan mem note cung that tuyet.
Nhan xet chung, dep va nhanh hon rat nhieu. Con bo nho thi minh thay no cung van vay, khong khac truoc la may.
.
Rom 6815 Vừa có WiFi mà chạy lại dư ram .:D

anhtuanet

Xin đính chính lại, rom 6818 up vào 6828 vẫn có wifi, chạy ngon lắm, có điểm hay là mỗi khi có điện thoại gọi tới nó sẽ đọc tên người đó trong danh bạ ra, nếu chưa có trong danh bạ nó sẽ đọc số lên. tuyệt vời.

ancola66

Super V.I.P
Xin đính chính lại, rom 6818 up vào 6828 vẫn có wifi, chạy ngon lắm, có điểm hay là mỗi khi có điện thoại gọi tới nó sẽ đọc tên người đó trong danh bạ ra, nếu chưa có trong danh bạ nó sẽ đọc số lên. tuyệt vời.
Nó đọc tên bằng tiếng gì vậy bạn ? Phát âm hay đánh vần?:-?

support

thằng rw6828 thuộc họ O2 Altom, ko bít có uprom của Altom được kô vậy?

ancola66

Super V.I.P
Đọc tiếng Anh, đọc tên và đọc từng số gọi đến!
Cảm ơn mod nhiều ,Mình tìm thấy rồi và âm đọc số gọi đến cũng không bị ngắt như bạn PIPO nói:-? .Và phát hiện thêm Rom 6815 không tích hợp GPS. Nhưng điều đó không quan trọng khi máy không có chip GPS. Nếu mua GPS usb thì cài thêm phần mềm hỗ trợ GPS cũng không thành vấn đề cho lắm:D

htorancel

Mình thấy có bác Trung Quốc post cả hình 6828 chạy WM6 luôn đó

Mấy hình ảnh đó không có cái nào thể hiện là của 6828 cả. Chỉ nhìn thấy giao diện của HP đang chạy WM6 thôi.

Núc đầu mình cũng tưởng thật nhưng khi tải về thì được cái file diskimage_ver.nb0 . Theo mình biết thì cái file này là ROM của Atom.

adx

Đã có ROM WM6 cho 6828 rồi đó các bác. Nhưng hình như mới có tiếng Trung Quốc thôi.
Bác xem trên forum xda-developers nè: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=334917

Đã có bác nào thử chưa? Đọc những dòng sau trên forum đó nên không dám thử!
Quote:
Originally Posted by generalriden
get an original ROM , run the DSUU installer, replace the NBO file located on temporary file (it may be on local setting/username/temp or windows/temp..just try to find it) then run installation
The updating of HP ROM is not the same as the Atom. After downloading the original RUU, run the update, and then cancel it when you see the Welcome page. The files will be installed on a specific directory C:\iPAQ\SP34074

Unlike the Atom, the HP ROM file is 1.01.03_rw68x8_diskimage_WWE_sign.nbf

I am just surprised that the WM6 ROM file for download is named diskimage_ver.nb0 when in fact this is the name for the Atom ROM file. I haven't check this file though if it's really for HP.

edit: The original HP RUU requires a signed ROM file. I think you guys need a separate RUU that does not required signed files; otherwise, this ROM download is useless to you.

htorancel

Đã có bác nào thử chưa? Đọc những dòng sau trên forum đó nên không dám thử!
Quote:
Originally Posted by generalriden
get an original ROM , run the DSUU installer, replace the NBO file located on temporary file (it may be on local setting/username/temp or windows/temp..just try to find it) then run installation
The updating of HP ROM is not the same as the Atom. After downloading the original RUU, run the update, and then cancel it when you see the Welcome page. The files will be installed on a specific directory C:\iPAQ\SP34074

Unlike the Atom, the HP ROM file is 1.01.03_rw68x8_diskimage_WWE_sign.nbf

I am just surprised that the WM6 ROM file for download is named diskimage_ver.nb0 when in fact this is the name for the Atom ROM file. I haven't check this file though if it's really for HP.

edit: The original HP RUU requires a signed ROM file. I think you guys need a separate RUU that does not required signed files; otherwise, this ROM download is useless to you.

File ROM của 6828 có đuôi là nbf còn cái file tải về theo link bên đó có đuôi là nb0 (Cái này là Rom của dòng Atom). Như vậy có muốn up cũng không thể nào up được.

Nhưng vẫn mong sao là 6828 có WM6.

tradevico

mình rất cám ơn bạn phamquang đã chia sẽ cho mọi người về máy HP iPAQ rw6828, sau khi mình up lại rom xong máy mình có hiện tượng là mổi khi bị stanby thì đèn phát xóng không chớp nữa và từ đó không ai gọi vào máy mình được, mình có hỏi bên mobil thì người ta nói là xem lại máy nó kén sim cho mình hỏi máy của mấy bạn co bị vậy không
cám on các bạn xin chỉ giúp mình với

Status
Không mở trả lời sau này.