• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

KỸ THUẬT UPROM CHO HP iPAQ rw6815 - rw6818 - rw6828

Status
Không mở trả lời sau này.

htorancel

mình rất cám ơn bạn phamquang đã chia sẽ cho mọi người về máy HP iPAQ rw6828, sau khi mình up lại rom xong máy mình có hiện tượng là mổi khi bị stanby thì đèn phát xóng không chớp nữa và từ đó không ai gọi vào máy mình được, mình có hỏi bên mobil thì người ta nói là xem lại máy nó kén sim cho mình hỏi máy của mấy bạn co bị vậy không
cám on các bạn xin chỉ giúp mình với

Có thể máy bạn đã gặp vấn đề trong quá trình UP ROM. Bạn thử UP lại bản ROM khác xem. Mình và nhìêu bạn khác đã up Rom và sử dụng rất tốt. (Mình hiện tại đang sử dụng bản ROM của 6818 chạy rất tốt cài rất nhiều phần mềm và chưa bị sung đột với các phần mềm nào cả).

ancola66

Super V.I.P
Có thể máy bạn đã gặp vấn đề trong quá trình UP ROM. Bạn thử UP lại bản ROM khác xem. Mình và nhìêu bạn khác đã up Rom và sử dụng rất tốt. (Mình hiện tại đang sử dụng bản ROM của 6818 chạy rất tốt cài rất nhiều phần mềm và chưa bị sung đột với các phần mềm nào cả).
Bạn lại chuyển sang dùng rom 6818 rồi à:D. Cho mình hỏi là so với 6815 thì như thế nào ? Vì hồi đầu bạn bảo rom 6815 chạy tít hơn 6828 nên mình đã up rom 6815 cho em 6828 của mình. Nay mình nghe bạn nói thế lại thấy ngứa ngáy quá:))

htorancel

Bạn lại chuyển sang dùng rom 6818 rồi à:D. Cho mình hỏi là so với 6815 thì như thế nào ? Vì hồi đầu bạn bảo rom 6815 chạy tít hơn 6828 nên mình đã up rom 6815 cho em 6828 của mình. Nay mình nghe bạn nói thế lại thấy ngứa ngáy quá:))

Chắc hồi trước gõ nhầm 6818 thành 6815 :D . Chứ từ trước đến giờ mình vẫn sài bản ROM của 6818 mà. :))

Mình chưa dùng ROM của bản 6815 nên cũng không biết nó khác với 6818 như thế nào nữa. :D

ancola66

Super V.I.P
Chắc hồi trước gõ nhầm 6818 thành 6815 :D . Chứ từ trước đến giờ mình vẫn sài bản ROM của 6818 mà. :))

Mình chưa dùng ROM của bản 6815 nên cũng không biết nó khác với 6818 như thế nào nữa. :D
Nhưng Rom của bác Phạm Quang đưa lên chỉ có cho 6815 và 6828 thôi chứ có thấy rom cho 6818 đâu:-? ( Vì down Rom cho 6828 và 6818 thì chỉ có mỗi một rom thôi)

PhamQuang

Manager
Nhưng Rom của bác Phạm Quang đưa lên chỉ có cho 6815 và 6828 thôi chứ có thấy rom cho 6818 đâu:-? ( Vì down Rom cho 6828 và 6818 thì chỉ có mỗi một rom thôi)

ROM cho 6818 và 6828 là một đó bạn ạ, chung một chỉ số về ROM.
ROM của 6815 thì khác về chỉ số ROM một chút.
Tóm lại các ROM của chúng đều có thể sử dụng chung cho nhau.
Các bạn có thể lựa chọn ROM hợp lý cho máy mình. :D

ancola66

Super V.I.P
ROM cho 6818 và 6828 là một đó bạn ạ, chung một chỉ số về ROM.
ROM của 6815 thì khác về chỉ số ROM một chút.
Tóm lại các ROM của chúng đều có thể sử dụng chung cho nhau.
Các bạn có thể lựa chọn ROM hợp lý cho máy mình. :D
Rất cảm ơn bác:D. Mình cũng đã tìm hiểu rất kĩ rồi :

Tóm lại là thế này : Dòng máy HP không căn cứ theo số thứ tự để đánh giá mới cũ . 6815 còn ra đời sau cả 6828 và 6818 và theo đánh giá các chỉ số thì hơn 6828
6815 khác 6828 chỉ một điểm là 6815 có hỗ trợ 3G
Và tuy có nhầm lẫn trong việc uprom 6815 cho em 6828 nhưng lại hóa hay vì thấy chạy rất ổn định và dư ram nhiều hơn=D> Chỉ còn đợi Bác kiếm được máy để anh em có Rom 2006 dùng nữa thôi. Rất mong tin Bác đấy:D

PIPo

Tình hình là sắp có WM6 cho rw6828 rùi mừng wá. Mong tin của bác PhamQuang đấy nhé.

isomaster

bác ơi!kíu kíu.Em sử dụng windows vista có chương trình mobile center vista.sau khi download tất cả các file và làm như bác đã chỉ dẫn thì đang chạy rồi nó báo lỗi kết nối.làm thế nào bây giờ bác.

tuanla

Cho tôi hỏi: Nếu tôi muốn UP ROM cho 6815 nhưng vân giữ nguyên tiếng Nga như trước, ko chuyển ssang tiếng Anh thì làm thế nào ?
Giúp với, cảm ơn.

Mobifuns

Super V.I.P
Cho tôi hỏi: Nếu tôi muốn UP ROM cho 6815 nhưng vân giữ nguyên tiếng Nga như trước, ko chuyển ssang tiếng Anh thì làm thế nào ?
Giúp với, cảm ơn.

Quay lại trang thứ nhất, đã có hướng dẫn cách Up chuyển đổi ngôn ngữ.
Chịu khó tìm đọc các vấn đề mình quan tâm trong các trang bạn nhé.

lethecong

các bác cho mình hỏi là dòng hp này khi up rom có bị khóa mạng lại không vậy

tuanla

Quay lại trang thứ nhất, đã có hướng dẫn cách Up chuyển đổi ngôn ngữ.
Chịu khó tìm đọc các vấn đề mình quan tâm trong các trang bạn nhé.

Cảm ơn bạn đã hồi âm.

V/đề tôi hỏi ko có trong các trang trên bạn à: Việc chuyển đổi ngôn ngữ - trang 1 - chỉ là việc dùng Tool để có thể nạp bản ROM tiếng Anh sp35815 WME đè lên bản tiếng khác thôi.

Còn muốn dùng tiếng Nga thi phỉa đi tìm bản ROM tiếng Nga cơ sp35823 RUS ngày 30/8/2007, và hôm qua tôi đã tìm đựoc rồi, gửi lên đây cho các bạn luôn:
http://h20000.www2.hp.com/bizsuppor...EnvOID=2067&swLang=33&taskId=135&mode=4&idx=0

Chúc vui.

alibaba40vn

Các anh em biết chỉ giùm 6828

Mình đang dùng con HP 6828 mấy hôm nay trở chứng khi có cuộc gọi đên ko nhận ra và bị treo máy kể cả ấn nút từ chối vẫn phải reset lại. Anh em nào gặp trường hợp này giải quyết được chỉ giùm nhé.

Ban_Laptop_Dao

bác ơi!kíu kíu.Em sử dụng windows vista có chương trình mobile center vista.sau khi download tất cả các file và làm như bác đã chỉ dẫn thì đang chạy rồi nó báo lỗi kết nối.làm thế nào bây giờ bác.

Cài XP thôi bác, em đã thử trên Vista, bó tay, Fone vừa reset là chương trình bão lỗi connect, 0 tiếp tục up được.

fantomaskl

có bài hướng dẫn cài cưỡng bức Driver của ActiveSync trên Vista đó, mình dùng miniS, úp ngon trên Vista mà

Status
Không mở trả lời sau này.