• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên (Sản phẩm của người Việt)

pmViet

Mình ở an giang muốn mua thì làm sao, chuyển khoảng hay sao ạ :D

Đầu tuần tới bên mình sẽ gửi thông tin về Tài khoản cho các bác, với các bác không ở Hà nội, TP. HCM và Cần Thơ có thể dùng chuyển khoản để thanh toán.

Cụ thể các bước đầu Tuần tới PPCLINK sẽ gửi thông tin lên website.

Chân thành cảm ơn các bác đã ủng hộ.

All the best to All!

KenVy

MÌnh chỉ mới đọc được bài Lịch Vạn Niên chưa xài thử nhưng thấy nhiều pác cũng khá đắt ý với pm này nên mình cũng muốn cài vào N73 me của mình xài thử, nhưng mình có 1 ý kiến là nếu để đăng ký thì tốn 30.000 có quá đắt ko? Trong khi các pm VN khác chẳng hạn như Emap chỉ tốn có 5.000, vậy thì PPCLink có nên xem xét lại vấn đề này ko? Theo mình nghĩ nếu hạ giá đăng ký xuống độ 10.000-15.000 thì chắc chắn sẽ có rất nhiều bà con ủng hộ đấy! Ae thấy ý kiến của mình thế nào?

bloodboyvd

tui cũng đồng ý với KenVy,với giá đó hơi max một chút,nếu bớt thêm chút nữa mình chắc sẽ có rất nhiều bạn mua đó.

pmViet

tui cũng đồng ý với KenVy,với giá đó hơi max một chút,nếu bớt thêm chút nữa mình chắc sẽ có rất nhiều bạn mua đó.

Rất cảm ơn các bác đã ủng hộ, bên em cũng muốn thế lắm chứ, nhưng để cân bằng giữa chất lượng sản phẩm và giá cả thì hiện tại chúng em chưa thể làm được, rất mong trong tương lai không xa khi những phần mềm tốt của VN được ủng hộ sẽ tạo một động lực để nhiều người tham gia phát triển hơn nữa, có thể VN chúng ta mới bắt kịp các nước xung quanh.

Chúc một ngày tốt lành với tất cả các bác!

kenshins

@ ALL, đối với các dòng máy khác PPCLINK đang cố gắng hỗ trợ nhanh nhất có thể ví dụ sắp tới là các dòng N-Gate, N72... Series 60 version thấp sẽ được hỗ trợ.

Chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

Khi nào có pm cho mình, cũng cần chương trình này

KenVy

Trước hết thì pmViet hãy làm bài toán đơn giản,hãy so Emap với LichVanNien thì pm nào sẽ được nhiều người dùng hơn, theo tui thì chắc chắn là Emap vì thứ 1 là nó hữu dụng hơn, thứ 2 là tâm lí người sử dụng chỉ tốn 5000 đ. Theo tui biết thì có rất nhiều người sử dụng Emap đấy vậy thì tại sao LichVanNien ko hạ giá đăng kí để nhất là thu hút bà con hai là quảng bá và tạo uy tín cho những pm sau này. Có đúng ko?

ptnmylove

Người ta lập trình ra phần mềm tất nhiên đã tính hết chi phí, nào là thuê người lập website, thuê hosting, quảng cáo sản phẩm, quản lý nhân sự, duy trì hệ thống, phân phối....linh tinh chi phí, việc cân = cái giá để có thể optimize tối ưu giá cả và số lượng có thể bán ra đều đã được tình rồi. Người ta đưa ra cái giá 30k là có lý của người ta. Nhưng nếu có thêm chức năng nhắn tin sms giống emap thì sẽ tiện cho người muốn mua ứng dụng hơn. Hơn nữa, ứng dụng này được lập trình rất tốt, không hề có lỗi và khởi động khá nhanh, giao diên đẹp và bắt mắt! Nhân đây, mình xin góp ý một vài giải pháp khả thi có thể bổ sung:
1. Bạn có thể thêm chức năng skin để quản lý giao diện, mình đề nghị 12 skin theo mẫu 12 con giáp để mọi người có thể tự ý lựa chọn cho năm của mình. (hoặc tự động thay đổi theo năm).
2. Bạn thêm chức năng random những câu văn chúc mừng hay danh ngôn vào mỗi ngày (sẽ khuyến khích mọi người vào ứng để xem ngày hoặc đơn giản là đọc 1 lời khuyên răn hay câu đố bổ ích nào đó - cái này thì tùy người lập trình)
Còn những ý tưởng khác nữa nhưng nếu bạn có hứng thú thì mình sẽ post lên tiếp...còn không thì...thôi vậy ^^.
Lời kết: với giá 30k thì có nhìn có vẻ hơi mắc nhưng nó xứng với công sức mà người lập trình đã bõ công tạo ra nó. Ứng dụng này thật sự hữu ích với những người có thói quen xem lịch âm và theo dõi chòm sao. Việc bỏ ra 30k cũng không đến nỗi quá mắc. Mong 1 ngày quý công ty sẽ phát triển và cho ra những sản phẩm thuần Việt để đất nước ngày càng tiến bộ. Và cũng mong một ngày những ứng dụng mà công ty làm ra sẽ có giá thật rẻ để ai ai cũng dễ dàng mua được.
Thân!

D

deocoten

Guest
phần mềm này hay giao diện đẹp mỗi tội ko hỗ trợ cho màn hình 320x240 nên ko thể nào xem đc. mong bác PPCLINK xúc tiến cho anh em 320x240 còn đc dùng.

TraiNgheoHn

Mình nghĩ giá cả cao thế thì khó lòng mà anh em xài được,hơn nữa mình thấy lịch này cũng không có gì gọi là cần thiết như Emap mà giá lại cao.Trên dd cũng đã có pm Amlich,cũng rất tiện lại free.Cũng để xem ngày hoàng đạo,giờ xấu,đẹp...

Codered

Em thấy giá như vậy cũng ko mắc đâu , chắc tâm lý các bác dùng đồ chùa quen rồi nên thấy thế , em cũng dân lập trình nên em biết muốn làm dc 1 cái soft chả phải dễ dàng j đâu . Em cũng muốn mua lắm nhưng tiếc là ko ở VN nên ko mua dc , đang nhờ bạn bè mua hộ :)

Codered

Đang xài thử bản trial , vẫn chưa buy dc :( .

Soft này em nghĩ nên cho thêm chức năng chỉnh độ lớn nhỏ của font chữ vì em dùng N73 cài thêm font tiếng việt vào thì font nó to quá , nên dùng soft chỉnh font nhỏ lại còn 90% , dùng Lịch Vạn Niên này vào mục Xem ngày kén giờ thì font chữ nhỏ quá nên hiện toàn ô vuông ko đọc dc j cả =.=
Bổ sung thêm phần xem bói nữa thì hay :p , cái này chắc mọi người khoái lắm đây :D , bán chạy hơn là cái chắc ^^
Mà em hay đổi máy mà cứ mỗi lần đổi máy phải mua lại key mới thì hơi ngại :D , có cách nào ko nhỉ :)

ngochq2002

phần mềm này hay thế,nhưng em ko ở trên HN bây h muốn mua phải đạp xe đạp lên hả anh.chơi khó quá

cuadedanh

Phần mềm của bạn rất tốt. Nếu bạn có thể thêm chức năng hiển thị lịch âm trên home screen hoặc xây dựng thành active standby plugin thì tốt quá, theo mình bạn nên thêm chức năng hẹn giờ theo ngày âm(mình đã tìm nhiều nhưng chưa có phần mềm nào có, đang định có time thì tự viết) thì hay biết mấy vì mình biết rất nhiều người cần về vấn đề này như ngày cưới, ngày giỗ ông bà...và cả các lễ hội như hội Lim, giỗ tổ Hùng Vương... để anh em còn biết mà đưa bồ đi du xuân(cái ngày tra lịch block thường là có thể biết được. Để làm được điều này theo mình có 2 giải pháp:
- Thứ 1 là bạn xây dựng chương trình chạy ngầm định thwo kiểu process để thực hiện nhắc nhở
- Thứ 2 (cách này nhanh hơn) là bạn có thể lợi dụng trực tiếp ứng dụng calendar của Symbian bằng cách quy đổi những ngày hẹn âm lịch thành dương lịch qua thư viện động DLL rùi add sự kiện đó vào calendar của Synmbian qua meeting hay anniversery để lợi dụng chức năng alarm của calendar
Chúc bạn kinh doanh thành đạt và phát triển phần mềm này thành một phần mềm Việt đích thực được mọi người sử dụng rộng rãi
Cuadedanh E50 (351895010558201)

Chỉnh sửa cuối:

pmViet

Các phiên bản cho màn hình kiểu E61 đang được PPCLINK triển khai và hy vọng ra tết các bác sẽ có để tải về.

Hiện tại chúng tôi đã hỗ trợ thêm các dòng màn hình nhỏ hơn( 176x208)

Thông tin chi tiết tại: http://www.ppclink.com/vn/index.php?p=product&act=detail&proid=53588

Danh sách các loại thiết bị đã được hỗ trợ hiện tại gồm:
Danh sách các điện thoại hỗ trợ
• Nokia 3230
• Nokia 3650/3600
• Nokia 3660/3620
• Nokia 5700
• Nokia 6110 Navigator
• Nokia 6120/6121
• Nokia 6260
• Nokia 6600/6620
• Nokia 6630
• Nokia 6670
• Nokia 6680
• Nokia 6681/6682
• Nokia 7610
• Nokia 7650
• Nokia E50
• Nokia E65
• Nokia E90 (Màn hình ngoài)
• Nokia N-Gage
• Nokia N-Gage QD
• Nokia N6290
• Nokia N70/N70ME
• Nokia N71
• Nokia N72
• Nokia N73 ME
• Nokia N75
• Nokia N76
• Nokia N81/N81 ME
• Nokia N92
• Nokia N93/N93i
• Nokia N95/N95 ME

Thông tin chi tiết tại: http://www.ppclink.com/vn/index.php?p=product&act=detail&proid=53588

troly

Well-Known Member
mình đã sử dụng song đã hết thời hạn dùng thử, không biết mình phải mua key ở đâu. mình ở gia lai lận. Thân

hungO2nokia

mình đã sử dụng song đã hết thời hạn dùng thử, không biết mình phải mua key ở đâu. mình ở gia lai lận. Thân

ở GIA LAI hả,vậy bạn qua TIỆM DTDD PHÚC KHẢI 11A NGUYỄN VĂN TRỖI (đối diện cafe HOÀNG HÀ),TP PLEIKU để mua bản đã đăng ký nhé (gặp HƯNG),chúc vui