• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Lịch Vạn Niên (Sản phẩm của người Việt)

Kojiro

Super V.I.P
Mình vửa cài bản full trên N95 :)

Chưa test kỹ, nhưng có nhận xét là trừ màn hình chính xem ngày hiện tại thì các màn hình của các tùy chọn khác, thì không thể hiện được đầy màn hình, bị mất khúc bên trái, nhìn khá khó chịu. Chưa thử chuyển sang màn hình nằm ngang nhưng nếu để màn hình dọc bình thường thì không đẹp cho lắm.

Không biết có ai như mình k?

vanninh1978

Mình cài con 6110 Navigator chạy tốt lắm cái lịch này mà chuyển thành màn hình trờ thì tốt biết mấy mính hi vọng có một ngày tác giả sẽ thành công cám ơn các bạn đã tạo ra một phần mềm mang chất việt

pmViet

Mình vửa cài bản full trên N95 :)

Chưa test kỹ, nhưng có nhận xét là trừ màn hình chính xem ngày hiện tại thì các màn hình của các tùy chọn khác, thì không thể hiện được đầy màn hình, bị mất khúc bên trái, nhìn khá khó chịu. Chưa thử chuyển sang màn hình nằm ngang nhưng nếu để màn hình dọc bình thường thì không đẹp cho lắm.

Không biết có ai như mình k?

Sorry các bác, có chút lỗi nhỏ khi biên dịch,

Mong các bác tải lại bản mới nhất tại website.

Phần màn hình chờ, bên mình đang triển khai hy vọng là sẽ có sớm phiên bản có tính năng này.

Chân thành cảm ơn bác MOD.

Chúc mọi người một tuần viên thông

nghiaphn

Vè việc thời gian sử dụng Lịch vạn niên

Về Lịch vạn niên

Nội dung trao đổi qua email về software Lịch vạn niên:
Không hiểu các bạn có test về phần mềm này chưa nhưng riêng với bản thân tôi thì nhận thấy rằng đổi sang âm lịch không được chính xác - nhất là trong năm 1957 (?). Không tin các bạn cứ nhập ngày 21 tháng 11 năm 1957 thì các bạn sẽ thấy âm lịch bắt đầu luôn luôn > một ngày so với những software khác - từ sử dụng trên computer hay cho đến mobile, tuy rằng về nội dung của ngày tháng năm và các kết quả khác thì vẩn như các software khác thể hiện. Nguyên nhân: Phiên bản lịch vạn niên này tháng 09 âm lịch chỉ có 29 ngày trong khi đó tất cả mọi phiên bản khác tháng 09 năm Đinh Dậu đều là 30 ngày
Ex: Ngày dương lịch 21-11-1957 sẽ cho ra ngày âm lịch là 01-10 tức ngày Đinh Dậu tháng Tân Hợi thay vì là ngày 30-09 tức ngày Đinh Dậu tháng Canh Tuất như những kết quả khác.....

PS: Không cần phải quay trở về thời gian năm "một ngàn chín trăm hồi đó của thế kỷ trước" Bây giờ cho mình hỏi:
- Ngày 29-02-2008 là ngày thứ mấy?
- Ngày 10-03-2008 các bạn sẽ được ở nhà nghỉ ngơi hay sẽ phải đi làm? Bởi nhìn lịch ngày thì thấy một màu đỏ của ngày chủ nhật.

Thông tin nhận được qua email từ http://www.ppclink.com/vn
Xin được chia xẻ cùng các bạn để theo dỏi và tải bản sửa lỗi về sử dụng
Date: 21-02-2008 21:49 -0500
From: minhpt@ppclink.com
To:……………………………
Subject: RE: lich van nien – II
Chào bạn!
Đầu tiên xin cám ơn bạn đã có những góp ý hữu ích với phần mềm của chúng tôi.
Về các vấn đề bạn hỏi, chúng tôi xin có phúc đáp như sau:
1.Về phần đổi âm lịch, trong phần mềm hiện tại chúng tôi tính toán âm lịch theo múi giờ của việt nam (múi giờ thứ 7) xuyên suốt toàn bộ mọi thời điểm, tuy nhiên vào thời điểm 1955-1967 Việt Nam sử dụng lịch Trung quốc tệnh theo múi giờ thứ 8 nên có một số sai lệch, nhất là vào năm 1957 như bạn đã đề cập. Để thống nhất với lịch do nhà nước ban hành vào các thời điểm trong quá khứ chúng tôi sẽ có chỉnh sửa cho giai đoạn 1955-1967.
2.Về ngày 10-3-2008 và ngày 29-2-2008 đúng là có những sai lệch như bạn đã nói về màu sắc và thứ, chúng tôi sẽ có những sửa chữa ngay lập tức. (chậm nhất là 3 ngày khi bạn nhận được mail này, bạn có thể lên website của chúng tôi để download bản sửa lỗi).
Rất mong bạn tiếp tục quan tâm và góp ý để chúng tôi có thể hoàn thiện phần mềm Lịch Vạn Niên cũng như các sản phẩm khác để phục vụ người tiêu dùng ngày càng tốt hơn. Xin chân thành cám ơn!

Hi! Mới nhận được lúc chiều 22-02-2008. Mình đã load về và test những lổi vừa nêu trong version trước. Xin chia sẽ cùng các bạn
Date: 22-02-2008 17:54 +0700
From: supportvn@ppclink.com
To:………………
Subject: RE: lich van nien - II
Chao bác,
Rất cảm ơn bác vì những góp ý, PPCLINK đã sửa và update lại toàn bộ các phiên bản theo như những góp ý của bác.
Một lần nữa rất cảm ơn sự đóng góp của bác.
All the best,
PPCLINK Support Team
Mobile Software: www.ppclink.com
Graphics Design: www.deltago.com

Các bạn cứ vào http://www.ppclink.com/vn và download dzìa mà thôi - hiện tại thì đang là version đã sửa lỗi rồi, bởi vì mổi người đang sử dụng một celliuar khác nhau nên tùy theo model của cellular của mình mà tự download dzìa. Mình thì lại đang tìm version chưa fix để test lại. Vì sao? Mình sẽ trả lời sau. Dù sao, thì ưu khuyết điểm của software này so với những software khác về Lunar calendar thì đến giờ này mình cũng chưa có ý kiến. Thật tình mình cũng không có ý kiến bởi vì chưa test hết - nhửng diều vừa nói về "lổi" của software chẳng qua là mình cũng chỉ voọc và phát hiện mà thôi, nhưng trước mắt là nó có khả năng xung dột với một trong những software khác mà chúng mình thường sử dụng từ trước đến giờ trên cellular.
Dù sao thì mình cũng voọc vậy thôi chớ không có ý gì hết. Kể cả ngay bây giờ mình cũng vẩn xài bản 14 ngày mà thôi

Attention!
Mình vừa lại "voọc" xong Lịch vạn niên và có nhận xét như sau:
- RenameR sẽ hoàn toàn "die" nếu ta không chịu xóa file C:\System\Apps\E1510.sys - tức khi click vào RenameR thì cellular sẽ tự khởi động lại chớ không thể nào open RenameR được. Tuy nhiên, chỉ có RenameR "die" mà thôi trong khi đó DesktOper vẩn sử dụng được bình thường tuy rắng cả hai đều chạy trên nền Python (?)
- Với cách xóa file C:\System\Apps\E1510.sys sau khi cài đặt Lịch vạn niên như có bạn đã phát hiện ra thì lúc nào ta cũng được 14 ngày sử dụng thử nhưng sẽ phải mất công phải click đến ba lần mới vào được chương trình. Không cần phải thế! Các bạn cứ "có sao để vậy" mà sử dụng, khi nào chương trình báo đã hết hạn sử dụng thì chỉ cần sử dụng những trình File manager trên cellular như FExplore hay X-plore chẳng hạn, và xóa các file sau:
C:\System\Apps\E1510.sys
C:\System\Data\E2201.sys

Thoát ra FExplore hay X-plore và click vào chương trình Lịch vạn niên đã cài đặt trước đây và cũng đã báo là đã hết hạn sử dụng, các bạn sẽ thấy kết quả! Nếu test lại khi vào lại FExplore hay X-plore thì các bạn sẽ thấy hai file vừa xóa đã được tạo lại như cũ - sau khi ta vừa chạy chương trình Lịch vạn niên, nhưng ta lại thêm được 14 ngày nửa.
Mình không phải là hacker nhưng những gì vừa nêu trên đó chỉ là kết quả của tò mò và.... voọc mà thôi.
PS: Có thể bài viết này đứng về góc độ chuyên sâu thì đã đi quá đà vào lĩnh vực phát triển và khai thác software Việt Nam, nhưng với một sự nghiêm túc và khi nhận thấy một số lổi nhỏ trong khi sử dụng chương trình nên mình nêu lên để mọi người chú ý và tải phiên bản mới nhất về dùng mà thôi. Thử hỏi, nếu vô tình khoe rằng mình đang có bộ Lịch vạn niên "bá chấy" nhưng khi tra ngày tháng năm - trong khoảng thời gian như đã nêu, thì lại.... trật lất thì sẽ như thế nào. Mình cũng stop về đề tài này!

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
Sorry các bác, có chút lỗi nhỏ khi biên dịch,

Mong các bác tải lại bản mới nhất tại website.

Phần màn hình chờ, bên mình đang triển khai hy vọng là sẽ có sớm phiên bản có tính năng này.

Chân thành cảm ơn bác MOD.

Chúc mọi người một tuần viên thông

Mình đã down bản ngày hôm nay! Hiển thị tốt! :D

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

pmViet

Hiện đã có thể mua các sản phẩm của PPCLINK bằng Vcoin

Chúng tôi xin được thông báo tới toàn thể các bác, hiện giờ các sản phẩm của PPCLINK đã có thể được mua bằng Vcoin của VTC.

Chi tiết thêm về cách thức giao dịch xin xem tại:

http://www.ppclink.com/vn/index.php?p=payment

Best,

nuclear

mình đang ở nước ngoài, nên ko thể thanh toán bằng những hình thức mà bạn đã đưa ra, bạn có thể mở rộng hình thức đăng ký, chẳng hạn sử dụng paypal đc không?

mucelago

Active Member
Mình nghĩ PPC nên mở thêm cách đăng ký thông qua SMS như KPD 2.3. Mình vừa đăng ký xong KPD 2.3, tính làm luôn cái lịch này nhưng tiếc là không hỗ trợ, phải đi mua thẻ Vcoin gì đó. Nếu có thể đăng ký trực tiếp thông qua tổng đài 8777 thì hay biét mấy.

Saigonian

Đúng rồi đó! Tại sao không cho trả tiền qua tin nhắn nhỉ? Mình cũng rất thích Lịch Vạn Niên nhưng không thể nào xài được cho máy N82 của mình. Đi mua Vcoin thì mất thời gian quá mà cũng không biết mua ở đâu? Thêm nữa là máy N82 dùng firmware mới, không hack được nên không biết mua xong có xài được không nữa!

Gnat

Nhìn giao diện này thích thật, vừa xem được theo từng ngày, vừa xem được cả tháng. Trông thích hơn kiểu của Sony miễn phí cho người dùng, không biết có dùng đúng lịch chuẩn kô và có chuẩn bằng của Hồ Việt Đức không biết,tiếc nữa là mình dùng UIQ3, thằng này kô ngon rùi!

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cái này chạy được trên E71 chưa bạn ơi

Chạy thì được nhưng nó không hỗ trợ nhập key nên có mua key thì cũng như không vì có nhập được đâu.
Bạn cứ chờ cho tới khi nào PPCLINK up bản vá lỗi lên đã.Chớ có dại mua key rồi mang thêm cục tức nhé!!!

Chạy thì được nhưng nó không hỗ trợ nhập key nên có mua key thì cũng như không vì có nhập được đâu.
Bạn cứ chờ cho tới khi nào PPCLINK up bản vá lỗi lên đã.Chớ có dại mua key rồi mang thêm cục tức nhé!!!

Thất vọng, đành chờ vậy, thấy giao diện của nó đẹp quá.

salemgtvt84

Con Nokia E71 chính ra lại kị dơ nhìu thằng ghê ta, hết Lexisgoo lại đến cu này ;))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con Nokia E71 chính ra lại kị dơ nhìu thằng ghê ta, hết Lexisgoo lại đến cu này ;))

Mình hy vọng rằng hãng sẽ sớm đưa ra bản fix lỗi cho cả Lịch Vạn Niên và Lexisgoo vì đây là 2 soft rất hay với lại số lượng người dùng E 63 và E 71 ngày càng nhiều.