• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

lypforever

mình đg chạy IOS 4.0.1 đã unlock + JB nhưng mình muốn up lên 4.1 kg up baseband rùi jb + unlock đc kg , chủ yếu mình muốn lên để lưu SHSH 4.1 lại sợ đg xài bị ăn táo thì kg up trở lại đc nữa , tại mình kg có lưu SHSH của 4.0.1 , máy mới mua sáng nay mà ^^

vipboy_9x

Moderator
mình đg chạy IOS 4.0.1 đã unlock + JB nhưng mình muốn up lên 4.1 kg up baseband rùi jb + unlock đc kg , chủ yếu mình muốn lên để lưu SHSH 4.1 lại sợ đg xài bị ăn táo thì kg up trở lại đc nữa , tại mình kg có lưu SHSH của 4.0.1 , máy mới mua sáng nay mà ^^
MUốn Lưu shsh của FW 4.1 đâu cần thiết phải lên 4.1 mới có thể Lưu được. 4.0.1 vẫn lưu được đấy bạn.
Còn lên 4.1 vẫn giữ bb thì 50/50 (đừng nên thử)

AnhTu

Super V.I.P
Hiện tại khi JB 4x thì cydia đã tự lưu iOS4:4.1 rồi mà bạn.

keo91

cho mình hỏi minh iphine 3G lỡ tay up lên phiên ban 4.1 bây h đã dùng cách như trên đc ko hay là vẫn đắp chiếu

Thanhlongphan

Thanks to Geohot :), tớ sẽ donation và thanks chủ topic Aquasta

Mình vừa Jailbreak Iphone 4 bản Locked, OS 4.1, BB 02.10.04

Chỉnh sửa cuối:

tal0v3t

3gs fix rồi còn chờ gì nữa =.=" đã release beta 4. chủ topic cập nhật cho anh em tiện theo dõi

d0quyhj3n

Mình dùng iPhone 4 FW 4.0.2 và mình đã jaibreak thành công, nhưng sao khi mình cài các chương trình ứng dụng vào thì vẫn bị lỗi, ko cài đc là sao vậy nhỉ?

tqt

Mình dùng iPhone 4 FW 4.0.2 và mình đã jaibreak thành công, nhưng sao khi mình cài các chương trình ứng dụng vào thì vẫn bị lỗi, ko cài đc là sao vậy nhỉ?

Bạn đã cài "AppSync" chưa? Nếu bạn chưa cài thì vào Cydia rồi add source Hackulo.us, sau đó cài AppSync thì mới cài được mấy cái phần mềm đã được thuốc. Chúc bạn thành công

vuachoccuoi2003

Có câu hỏi mình muốn hỏi:
Có nên đợi greenp0ision ko hay là cứ JB bằng cái limerain này?
Mình thấy cái limerain này bị lỗi nhiều quá thì phải?

phoenix173

Có câu hỏi mình muốn hỏi:
Có nên đợi greenp0ision ko hay là cứ JB bằng cái limerain này?
Mình thấy cái limerain này bị lỗi nhiều quá thì phải?

Đây chỉ mới là bản Beta chứ chưa là bản chính thức, cứ dùng tạm bản này. Không có gì là hoàn hảo cả, phải sài bản beta thì mới thấy được lỗi của phone và từ đó update lên bản chính thức. Nếu bạn muốn chờ thì chờ cho đến khi Geohot ra bản chính thức. Theo như trên blog của Dev-team thì sẽ không có Greenpoison. Thay vào đó Dev-team sẽ để dành tool này cho FW 4.2 sắp ra của Apple. Các bạn cứ dùng limera1n của Geohot, không phải chờ Greenpoison. Nếu đang ở 4.0.2 thì cứ dùng Limera1n để jailbreak và chờ cho đến khi Dev-team phát hành pawnage tool 4.1 cho custom FW. Còn ai đang ở 4.1 thì cứ jailbreak thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

vuachoccuoi2003

Đây chỉ mới là bản Beta chứ chưa là bản chính thức, phải sài bản beta thì mới thấy được lỗi của phone. Nếu bạn muốn chờ thì chờ cho đến khi Geohot ra bản chính thức, vậy thì tốt hơn. Theo như trên blog của Dev-team thì sẽ không có Greenpoison. Thay vào đó Dev-team sẽ để dành tool này cho FW 4.2 sắp ra của Apple. Các bạn cứ dùng limera1n của Geohot, không phải chờ Greenpoison. Nếu đang ở 4.0.2 thì cứ dùng Limera1n để jailbreak và chờ cho đến khi Dev-team phát hành pawnage tool 4.1 cho custom FW. Còn ai đang ở 4.1 thì cứ jailbreak thoải mái
Vậy thì đành chờ bản chính thức vậy :D Cám ơn bạn nhiều

doananhtai

Bất ngờ Limera1n

Trong bối cảnh những ngày sôi sục của cộng đồng jailbreak, GeoHot bất ngờ từ trên trời rơi xuống (come out of nowhere) bức phá một cách ngoạn mục tool Limnera1n ngày 9/10/10 trước ngay mũi cái mốc 10:10:10 10/10/10 ... và Dev Team đã phải ngã mũ thốt lên lời "Thankfully".

GeoHot và Limera1n là tuyệt vời...

Bởi vì Limera1n dùng exploit (kỷ thuật khai thác lỗ hổng) khác hẳn và vượt trội hơn cả SHATter cái mà cũng còn đang lóng ngóng với dòng máy 3Gs (với Limera1n thì không có chuyện "not support" cho bất kỳ thiết bị nào - về mặt kỷ thuật có thể hỗ trợ cho cả AppleTV 2G)

Bởi vì nhờ Limera1n ra trước sẽ tránh được sự LÃNG PHÍ lớn khi cả hai expoit (Limera1n và SHATter) cùng tung ra một lúc. SHAtter được ngăn chặn kịp thời và "giếm" lại để dành cho cái gọi là "NEW BOOTROM" mới của Apple khi chống lại Limera1n.

Bởi vì nhờ Limera1n mà nhóm DEV TEAM sẽ tích hợp và phát triển sớm PwnageTool - tool tạo FW Custom cho thế hệ bootrom hiện nay.
(Làm được việc ấy vì exploit của Limera1n là JB cấp thấp - cấp bootrom.)

và FW Custom là cái đem lại câu mà mọi câu truyện cổ tích có hậu luôn thích được viết ra "JB và iDevice sống hạnh phúc mãi mãi về sau" (không gì có thể chia rời - ngoại trừ bootrom mới một lần nữa).

phppro

Các bạn đang xài 3GS new bootrom hiện tại vẫn CHƯA xài được Limera1n này, xin chia buồn :|

E đang dùng con MC đây, JB bình thường, lên icon Lim và đã add đc cydia, lỗi duy nhất xuất hiện đến h là khi vào cydia hay báo lỗi "out of diskspace" mặc dù vẫn còn thừa rất nhiều dung lượng.

Orbit

Hi các bác!
mình dùng limerain JB cái IP4 402, cài được Cydia, nhưng hôm qua tới nay không biết sao vào Cydia rất khó nó cứ load và không hiện cái screen của Cydia.
Ngoài ra cái sbsetting cùng không cài được.

Các bác cho em ý kiến chỉ giáo
Cám ơn nhiều

AquaSta

Moderator
GeoHot và Limera1n là tuyệt vời...
Cá nhân em vẫn rất nể phục geohot, đúng như nhiều người trong giới công nghệ gọi anh ta là "thánh" geohot với việc jailbreak iPhone và Playstation 3
Nếu mà các nhóm Dev-Team chỉ trích Geohot thì em trích dẫn cho mọi người chứ còn những cái đó mình không ủng hộ lắm. Những người kia là cả một nhóm, vậy mà cũng chưa chắc hơn geohot. Họ nói geohot ăn cắp untethered thì sao? Cứ cho là xin phép comex xài lại cái untethered đi thì người khác chắc gì đã biết khai thác cái exploit mà geohot đã làm? Hay chỉ là greenpois0n với exploit của họ chỉ cho iDevices thế hệ sau này? Vậy thì chúng ta những người đang dùng 3Gs thì sa0?
Nhất là có nhiều người "mồm to" luôn hùa theo các đại ca Dev-Team, có khi code một chương trình còn không nổi nhưng lại kêu rất to, rõ ghét. Các bạn biết ai không? Ở diễn đàn mình thì không có thì phải? >:)

pole_star139

các pro ơi, em có í tưởng thế này, bjo dùng bản custome 4.1 (cái mà vẫn đang bj lỗi với máy lock) rùi dùng limera1n jb lại, như vậy không biết còn lỗi ko các pro nhỉ :-??