• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Limera1n RC1b - Jailbreak cho iPhone 4/3GS, iPod 3G/4G, iPad iOS 4.x

h2_mrboa

Giúp em với. E sử dụng Ip 4 ver 4.1 bản Lock. E làm theo cách trên mà ko jailbreak được, nối cáp Iphone vào laptop thì Itunes thông báo "Itunes has detected an Iphone in Recovery Mode. You must restore Iphone before i can be used with Itunes"
Khi e bấm restore thì nó đòi "restore and update" nên e k làm j hết.
Giờ Ip đang nằm 1 đống ko sd đc.
Giúp e với các bác ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!

vipboy_9x

Moderator
Giúp em với. E sử dụng Ip 4 ver 4.1 bản Lock. E làm theo cách trên mà ko jailbreak được, nối cáp Iphone vào laptop thì Itunes thông báo "Itunes has detected an Iphone in Recovery Mode. You must restore Iphone before i can be used with Itunes"
Khi e bấm restore thì nó đòi "restore and update" nên e k làm j hết.
Giờ Ip đang nằm 1 đống ko sd đc.
Giúp e với các bác ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn Kết Nối Với itune Chọn Shift+restore Tới FW 4.1 có (shsh) còn Không chọn 4.2.1 mà Tiến hành restore Bạn nhé!...............
Rùi JB lại nhé..............Chúc bạn thành Công
FW thì bạn có thể Tải ở đây

thachnguyen

Bạn Kết Nối Với itune Chọn Shift+restore Tới FW 4.1 có (shsh) còn Không chọn 4.2.1 mà Tiến hành restore Bạn nhé!...............

minh cung bi nhu ban kia 4.2.1 co tool unlock ko ban cam on ban nhieu

h2_mrboa

Thank bạn. Mình đã làm đc rùi.
Nhưng sao Ip của mình ko cài app nào được hết. Cài vào nó báo bị error. App của mình có nguồn từ itunes + mấy trang khác. Máy mình Jailbreak rồi.

Zenki

Super V.I.P
Thank bạn. Mình đã làm đc rùi.
Nhưng sao Ip của mình ko cài app nào được hết. Cài vào nó báo bị error. App của mình có nguồn từ itunes + mấy trang khác. Máy mình Jailbreak rồi.
Máy Jailbreak rồi vậy bạn đã cài AppSync 4.x chưa?

pikachubr007

mình dùng 3gs lock, bb 5.13 hiện đag xài bản custom, ko có sim active, ko biết dùng cách này được ko nhỉ.

huynhchiquang

mình dùng 3gs lock, bb 5.13 hiện đag xài bản custom, ko có sim active, ko biết dùng cách này được ko nhỉ.

được đó bạn, mình đã làm rồi. nhưng quan trọng nhất là phải Shift+Restore bằng FW gốc nhé (mình đang sài FW 4.0.1)

TatDat_Canon

Có ai gặp trường hợp jailbreak = Limerain bị mất icon calendar và contact, maps, notes... hông biết tại sao? có ai bết bị lỗi gì không? có thể sữa được mà không cần phải restore không (mình không có shsh file của 4.1 mà lên 4.2.1 thì bị newboot room) :((

xfile2208

mình đang dùng 3gs bản world, mình kiểm tra phiên bản là ios 4.1, có nghĩa là máy mình mua đã được up lên 4.1, nhưng không có Cydia và icon Limera1n vậy có phải là máy mình chưa được JB không? nếu chưa được JB thì mình làm các bước như trên có được không?

Zenki

Super V.I.P
mình đang dùng 3gs bản world, mình kiểm tra phiên bản là ios 4.1, có nghĩa là máy mình mua đã được up lên 4.1, nhưng không có Cydia và icon Limera1n vậy có phải là máy mình chưa được JB không? nếu chưa được JB thì mình làm các bước như trên có được không?
Nếu đang ở iOS 4.1 thì làm các bước như trên sẽ có Cydia và máy bạn sẽ được Jailbreak ;;)

khoailangchien

Bạn ơi cho mình hỏi bản Limera1n này JB cho iphone 4.2 được không vậy .Máy mình iphone4 bản quốc tế mới úp lên 4.2 không biết có JB được không và nếu được nó có chạy ổn định không, thanks

Zenki

Super V.I.P
Bạn ơi cho mình hỏi bản Limera1n này JB cho iphone 4.2 được không vậy .Máy mình iphone4 bản quốc tế mới úp lên 4.2 không biết có JB được không và nếu được nó có chạy ổn định không, thanks

Bạn dùng iPhone gì?

xfile2208

mình đã làm đi làm lại 4 lần vẫn không được, giống như một số bạn nói, cứ JB xong báo done nhưng không có icon Cydia và Limera1n, khi mình cắm cáp vào thường thì itunes bật tự kết nối mình chẳng quan tâm chạy limera1n, một số bạn bảo cần mở itunes, mình bật itunes để IP kết nối với Itunes xong, chạy Limera1n vẫn không được, kiểm tra Newbootrom thì mình ở tuần thứ 36 có nghĩa là không dính newbootrom, chẳng hiểu sao không được, chán wa:(

Zenki

Super V.I.P
mình đã làm đi làm lại 4 lần vẫn không được, giống như một số bạn nói, cứ JB xong báo done nhưng không có icon Cydia và Limera1n, khi mình cắm cáp vào thường thì itunes bật tự kết nối mình chẳng quan tâm chạy limera1n, một số bạn bảo cần mở itunes, mình bật itunes để IP kết nối với Itunes xong, chạy Limera1n vẫn không được, kiểm tra Newbootrom thì mình ở tuần thứ 36 có nghĩa là không dính newbootrom, chẳng hiểu sao không được, chán wa:(

Xem qua bài tổng hợp lỗi - TẠI ĐÂY - thử có giúp ích được gì không?

các bác cho em hỏi chút, limera1n này có JB được cho IP 4 FW 4.2.1 không vậy. có bác nào biết cách xin chỉ dẫn cho em với thanhk các bác nhiều.

khoailangchien

mình xài iphone 4 bản quốc tế mới úp lên 4.2.1 < lúc trước khi còn bản 4.1 mình JB chạy ngon lành > không biết bản 4.2.1 JB chạy được không nửa........thanks bạn trước

AquaSta

Moderator
các bác cho em hỏi chút, limera1n này có JB được cho IP 4 FW 4.2.1 không vậy. có bác nào biết cách xin chỉ dẫn cho em với thanhk các bác nhiều.

mình xài iphone 4 bản quốc tế mới úp lên 4.2.1 < lúc trước khi còn bản 4.1 mình JB chạy ngon lành > không biết bản 4.2.1 JB chạy được không nửa........thanks bạn trước
Hiện tại các bạn có thể sử dụng redsn0w 0.9.6b6 mới nhất để jailbreak tất cả các thiết bị chạy iOS 4.2.1 trong đó có iPhone 4 nhưng trừ iPod Gen 2 MC
Tuy nhiên hiện nay phương thức jailbreak sẽ làm cho máy bạn khi khởi động lại sẽ không vào được bên trong và hiện ở màn hình cáp + iTunes
Bạn phải dùng chương trình redsn0w 0.9.6b6 trỏ vào firmware 4.2.1 gốc và sau đó chọn just boot tethered right now để vào iPhone.
Download redsn0w 0.9.6b6 ở đây

TatDat_Canon

vậy là không JB được cho IP4 FW 4.2.1 hả bác , phải đợi dàiv dài.

bạn có đọc bài của Aquasta không? JB được chứ sao không! có đều sau khi jailbreak xong đừng để máy hết pin hay phải reboot nếu bạn không có PC bên cạnh!;;)