• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XL (Runnymede) ★

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa và chuyển tất cả các Link tải các ROM cần thiết lên 2 host: HOTFILE và RAPID.
Các link tải đã sẵn sàng.

thienthanty

Chỉnh sửa và chuyển tất cả các Link tải các ROM cần thiết lên 2 host: HOTFILE và RAPID.
Các link tải đã sẵn sàng.
Cháu thấy ở #1 vẫn thế mà bác, chưa cập nhật thêm các bản ICS của các khu vực khác.

venusian

Moderator
Cháu thấy ở #1 vẫn thế mà bác, chưa cập nhật thêm các bản ICS của các khu vực khác.

Topic này chỉ giới thiệu và cập nhật hai bản Rom chính của hai khu vực Châu Á và Châu Âu lên bài 1 thôi bạn ạ.

PhamQuang

Manager
Chỉnh sửa và chuyển tất cả các link tải các ROM cần thiết lên HOTFILE & RAPID. Riêng các ROM ICS mới, bản dành cho khu vực Europe & Asia có thêm link tải MediaFire.
Các link tải đều đã xong.

minhthaohcm123

VODAP021 thì bạn dùng bản Ship rom Vodafone-Austraylia nhé.
Mình relock và flash bản RUU_RUNNYMEDE_ICS_35_S_Voda-Hutch_AU_2.27.862.1_Radio_20.66.30.0831U_3831.15.00.20_M_release_252796_signed nhưng toàn bị báo lỗi thôi bạn ơi!
p/s mình s-off thành công rồi , flash cid cho sen xl như thế nào vậy>?

Chỉnh sửa cuối:

hongia

Máy của mình đang hoạt động bình thường đã unlock boot, đã có root và recovery, nhưng vì táy máy mà relock sau đó up rom ship và kết quả là "signature error". Khởi động lại thì nó trở về màng hình bootloader, thấy thế nên mình unlock trở lại xem có có trở về bình thường, nhưng chẳng hiều sao sáng lên 1 tí rồi màng hình đen thui luôn.
Mấy bách cho mình hỏi là bây giờ phải làm thế nào ah? Đã thử down các Rom ship về cài nhưng cuối cùng toàn báo lỗi "signature error".
Hboot hiện tại thấy trong bootloader là 1.28.
Radio -3831.15.00.20_M.
S-ON
Làm cách nào để biết CID của nó khi đang trong tình trạng thế này vấy các bác?

venusian

Moderator
Máy của mình đang hoạt động bình thường đã unlock boot, đã có root và recovery, nhưng vì táy máy mà relock sau đó up rom ship và kết quả là "signature error". Khởi động lại thì nó trở về màng hình bootloader, thấy thế nên mình unlock trở lại xem có có trở về bình thường, nhưng chẳng hiều sao sáng lên 1 tí rồi màng hình đen thui luôn.
Mấy bách cho mình hỏi là bây giờ phải làm thế nào ah? Đã thử down các Rom ship về cài nhưng cuối cùng toàn báo lỗi "signature error".
Hboot hiện tại thấy trong bootloader là 1.28.
Radio -3831.15.00.20_M.
S-ON
Làm cách nào để biết CID của nó khi đang trong tình trạng thế này vấy các bác?

Tham khảo bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?211986-cac-lenh-co-ban-dung-trong-fastboot-voi-adb-tool
Sử dụng lệnh này để biết mã CID là bao nhiêu.

Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

hongia

Mình lấy được cid của nó là VODAP021.
Tải về RUU_Runnymede_Voda-Hutch_AU_1.05.862.4_R2_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M_release_222163_signed.exe. nhưng sao up lên cũng không được, mình nhớ lúc chuẩn bị update thì image version của máy là 2.8 hay 2.9 gì đấy.

Với hiện trạng này thì mình có thể up rom cook có được không? Nếu không được thì cho mình link down rom ship phù họp với máy ah.

Chỉnh sửa cuối:

minhthaohcm123

Mình lấy được cid của nó là VODAP021.
Tải về RUU_Runnymede_Voda-Hutch_AU_1.05.862.4_R2_Radio_20.5101.30.0822_3822.10.10.12_M_release_222163_signed.exe. nhưng sao up lên cũng không được, mình nhớ lúc chuẩn bị update thì image version của máy là 2.8 hay 2.9 gì đấy.

Với hiện trạng này thì mình có thể up rom cook có được không? Nếu không được thì cho mình link down rom ship phù họp với máy ah.
máy bac y như của mình! giờ bác flash recovery
http://www.mediafire.com/?tne13tlt97ht4l8
chép room cook vào là flash dc thôi

hongia

Flash room cook vào như thế nào vậy bác? Máy của mình hiện giờ chỉ có thể làm việc thông qua ADB_Flash_Tool thôi ( Ở bản rom trước không nhận được bộ nhớ trong).

minhthaohcm123

Flash room cook vào như thế nào vậy bác? Máy của mình hiện giờ chỉ có thể làm việc thông qua ADB_Flash_Tool thôi ( Ở bản rom trước không nhận được bộ nhớ trong).

giờ bạn vào recovery dc chưa?

hongia

Đã vào được recovery. Sau đó mình vào "mounts and storage", rồi chọn " mount USB storage" thì trên PC xuất hiện kết nối với bộ nhớ của htc, nhưng muốn vào thì phải format, và mình chọn format ( sao chỉ có khoản 8g trong khi bộ nhớ trong 16g mà), sau khi format thi có thế chép file cook vào bộ nhớ máy. Bây giờ mình phải làm thế nào?