• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINK SHIP ROM (WWE) CHO HTC SENSATION XL (Runnymede) ★

minhthaohcm123

Đã vào được recovery. Sau đó mình vào "mounts and storage", rồi chọn " mount USB storage" thì trên PC xuất hiện kết nối với bộ nhớ của htc, nhưng muốn vào thì phải format, và mình chọn format ( sao chỉ có khoản 8g trong khi bộ nhớ trong 16g mà), sau khi format thi có thế chép file cook vào bộ nhớ máy. Bây giờ mình phải làm thế nào?
8gb là bộ nhớ cho phép dùng, còn thêm 4gb trong máy nữa, chép vô thì up rom thôi chứ sao!

hongia

Em nó đã trở về trạng thái ồn định rồi.
Android 4.0.3
Sense 3.6
Giờ muốn về stock rom thì phải làm thế nào hả bác?

thienthanty

Em nó đã trở về trạng thái ồn định rồi.
Android 4.0.3
Sense 3.6
Giờ muốn về stock rom thì phải làm thế nào hả bác?

Xài Rom đc tinh chỉnh ko thích sao mà lại muốn về stock. Nếu máy đã unlock thì relock rồi down rom ship dành cho máy về up lại.
P/S : Mod chỉnh lại 2 link ICS ở #1 đi, Sense 3.6 chứ ko phải 3.5.

minhthaohcm123

Xài Rom đc tinh chỉnh ko thích sao mà lại muốn về stock. Nếu máy đã unlock thì relock rồi down rom ship dành cho máy về up lại.
P/S : Mod chỉnh lại 2 link ICS ở #1 đi, Sense 3.6 chứ ko phải 3.5.

cho mình hoi may mình ddang sài room cook 4.0 , mình s-off va hboot la 1.25 , vậy mình có thể up room cook 2.3 hay room ship 2.3 dc khong?

hongia

cho mình hoi may mình đang sài room cook 4.0 , mình s-off va hboot la 1.25 , vậy mình có thể up room cook 2.3 hay room ship 2.3 dc khong?
Rom cook mình đang sử dụng lâu lâu bi treo, và khởi động thì lâu kinh khủng. Nên mình thấy quay về stock chắc tốt hơn. Nhưng tới giờ vẫn chưa kiếm được cái stock rom phù hợp với cid của máy.

Rom cook mình đang sử dụng lâu lâu bi treo, và khởi động thì lâu kinh khủng. Nên mình thấy quay về stock chắc tốt hơn. Nhưng tới giờ vẫn chưa kiếm được cái stock rom phù hợp với cid của máy.
Thông số CID của máy bạn là bao nhiêu?

minhthaohcm123

* Phuơng pháp chuyển định dạng cho ROM SHIP (*.exe > *.zip)

a ) Làm như khi UP ROM bằng PC nhưng dừng ở bước đầu tiên
- Chạy file ROM (*.exe) mà bạn định UP cho máy
- Khi nó hiện lên cửa sổ đầu tiên thì dừng ở đó (Để nguyên không được đóng cửa sổ)b ) Vào thư mục :
- Đối với Windows XP

C > Documents and Settings > Tên user máy bạn > Local Settings > Temp

Sẽ thấy file rom.zip

- Đối với Windows 7

C:\Users\Tên user máy bạn\AppData\Local\Temp

Dùng chức năng Search sẽ thấy file rom.zip

Đổi tên File rom.zip >>> PG58IMG.zip

Chép file PG58IMG.zip vào Thẻ nhớ.

)
sao mình làm mãi mà không thể lấy được rom,zip , không biết ngừng ngay chỗ nào để có thể lấy dc rom.zip? ai biết giúp mình nhé

venusian

Moderator
sao mình làm mãi mà không thể lấy được rom,zip , không biết ngừng ngay chỗ nào để có thể lấy dc rom.zip? ai biết giúp mình nhé

- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)

minhthaohcm123

- Tích vào ô I understand the caution.... (Không nhấn NEXT)
mình sài win 7 check vô như bạn nhưng cũng kg thấy! theo hướng dẫn

theo đường dẫn :C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp
mình dùng chức năng tìm kiếm của win vẫn kg thấy

mình sài win 7 check vô như bạn nhưng cũng kg thấy! theo hướng dẫn
theo đường dẫn :C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp
mình dùng chức năng tìm kiếm của win vẫn kg thấy
Bạn vào theo đường dẫn trên máy bạn C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp, sau đó bạn vào tiếp thư mục con có dạng {.....}, vào tiếp thư mục con {......} của thư mục {......}, kéo xuống dưới sẽ thấy file rom.zip. Bạn nhớ bật file ẩn hệ thống của Windows lên nhé.

bovosolo

Cần giúp gấp về rom gốc sensation XL

Hiện tại bây giờ em đang vướng mắc con sensation XL có CID Asia-HK-CHT HTC__622
Em nó đang bị tình trạng là : máy vào được Hboot, đã unlock bootloader nhưng factory reset hay là flash recovery mấy lần đều đứng im, đen ngòm.
Vậy ai có bản rom gốc con này sharre giúp em với ạ.Em xin cám ơn!

minhthaohcm123

Em nó đang bị tình trạng là : máy vào được Hboot, đã unlock bootloader nhưng factory reset hay là flash recovery mấy lần đều đứng im, đen ngòm.
trc kia bạn có up lên 4.0 qua OTA chưa? nếu rồi thì bạn dùng cái recovery này nhé, http://www.mediafire.com/?tne13tlt97ht4l8

minhthaohcm123

trc kia bạn có up lên 4.0 qua OTA chưa? nếu rồi thì bạn dùng cái recovery này nhé, http://www.mediafire.com/?tne13tlt97ht4l8

minhthaohcm123

Bạn vào theo đường dẫn trên máy bạn C:\Users\Admin\AppData\Local\Temp, sau đó bạn vào tiếp thư mục con có dạng {.....}, vào tiếp thư mục con {......} của thư mục {......}, kéo xuống dưới sẽ thấy file rom.zip. Bạn nhớ bật file ẩn hệ thống của Windows lên nhé.
báo cáo là mình kg thể lấy được file rom.zip . mình làm trên win 7 lẫn xp! bác giúp mình qua teamwer nhé hay là lấy dùm mình cũng dc cám ơn bác nhieuf lắm

venusian

Moderator
báo cáo là mình kg thể lấy được file rom.zip . mình làm trên win 7 lẫn xp! bác giúp mình qua teamwer nhé hay là lấy dùm mình cũng dc cám ơn bác nhieuf lắm

Chạy file Rom.exe như hướng dẫn.
%Temp% nhập dòng đấy vào ô Search trong Start của Win.
Mơ thư Temp ra nhập vào ô tìm kiếm Rom.zip là sẽ thấy.

92b18291813ce1fd86af413de1c74cec08fb6ab9a26cf6f79d22ff403c500b0a6g.jpg

thienthanty

Nếu cần bản ICS Asia WWE như link MF ở trên thì có thể dùng bản dưới chữ ký của mình, đó là bản rom stock chỉ thêm auto hboot và rooted.