• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

PhamQuang

Manager
Sau mấy ngày sài Imagio thấy chưa có gì đặc sắc nên quyết định (liều) up rom của đại ca phamquang, sau khi finish thì thấy vẫn giống nguyên bản (hơi khác tí font): Rom: 1.08.605.11; Radio: 2.05.75 WVM

Chính điều "liều" này của bạn lại là điều hay đấy, ít ra bạn đã biết được bản ROM này chính là bản ROM gốc của máy.
Sau này gặp trục trặc gì cứ dùng nó mà Up từ Bootloader là cứu máy ngon lành. :D

ttmq

Vâng, đúng thía đại ca ạ. Bản rom này là cơ sở để đón chào các PhamQuang's Imagio rom :D

vtp9x

Sau mấy ngày sài Imagio thấy chưa có gì đặc sắc nên quyết định (liều) up rom của đại ca phamquang, sau khi finish thì thấy vẫn giống nguyên bản (hơi khác tí font): Rom: 1.08.605.11; Radio: 2.05.75 WVM

Đã up thử ok:))

winterwind3009

ai gặp vấn đề này chưa?

trước khi úp bản rom ship của bác phamquang thì không thấy hiện tượng này. nhưng sau khi úp thì :
thỉnh thoảng bị : có người gọi đt đến kéo answer thì nó đứng yên , máy vẫn rung, vẫn kêu ầm ĩ , ko trả lời được .
có bác nào bị thế ko?, ai bít cách giải quyết ko:-??

cám ơn rất nhiều ạ

PhamQuang

Manager
trước khi úp bản rom ship của bác phamquang thì không thấy hiện tượng này. nhưng sau khi úp thì :
thỉnh thoảng bị : có người gọi đt đến kéo answer thì nó đứng yên , máy vẫn rung, vẫn kêu ầm ĩ , ko trả lời được .
có bác nào bị thế ko?, ai bít cách giải quyết ko:-??

cám ơn rất nhiều ạ

Sau khi Up ROM bạn nên HR lại máy.
Up Ship ROM thì làm sao có chuyện đó được? :-?
Khác gì cởi cái áo ra, rồi lại mặc vào thôi mà. :D

ttmq

Em nghĩ ko phải là cởi áo ra rồi lại mặc vào ngay, mà là giặt rũ, tắm táp xong mới mặc vào.:D

ttmq

ô hay thật các pác, đại ca phamquang đã có Imagio đâu mà cứ giục giã, cái gì cũng phải từ từ.
Hay anh em sú-vờ-nia cho đại ca phamqang 1 chú đi................:-?

lampn

Sau khi Up ROM bạn nên HR lại máy.
Up Ship ROM thì làm sao có chuyện đó được? :-?
Khác gì cởi cái áo ra, rồi lại mặc vào thôi mà. :D

Chắc bác winterwind3009 cởi áo ra mặc vô nhưng mặc ngược :))

ThaiKien

Super V.I.P
Khá nhiều người bị lỗi không up được rom trên W7. Phải chăng Windows Mobile Device vẫn chưa tương thích hoàn toàn. Hy vọng trong thời gian không xa HTC và MS sẽ fix được lỗi này.

PhamQuang

Manager
win 7 của em không sao up được ROM :( .

Nói chung tới thời điểm hiện tại, người ta vẫn khuyến cáo Build ROM, Up ROM,... trên WinXP là ổn định và an toàn hơn cả.

Không chịu nghe có khi die máy đó Long à. :))

TranThanhqx1

hjx!bao h mới có rom mới đây!mình chán cái manila 2.0 với mấy cái icon verion lắm rồi!chạy nặng kinh!

QuangThang89

hjx!bao h mới có rom mới đây!mình chán cái manila 2.0 với mấy cái icon verion lắm rồi!chạy nặng kinh!

Ủa, ko phải Imagio chạy Manila 2.1 àh :-?, Manila đời sau này còn nặng hơn Manila đời trước nữa đó bạn àh :)