• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

PhamQuang

Manager
hjx!bao h mới có rom mới đây!mình chán cái manila 2.0 với mấy cái icon verion lắm rồi!chạy nặng kinh!

Nếu không nhầm thì các ROM cho Imagio đều chạy Manila 2.1, có thể coi là Manila chạy nhanh và ổn nhất hiện nay trên WM6.5.

TranThanhqx1

các bác cho e hỏi!muốn nâng cấp manila của imagio lên 2.5 có thể tải file cab về cài dc k ạ!hay chỉ có 1 cách là up rom lên thôi?

PhamQuang

Manager
các bác cho e hỏi!muốn nâng cấp manila của imagio lên 2.5 có thể tải file cab về cài dc k ạ!hay chỉ có 1 cách là up rom lên thôi?

Dùng CAB chạy cũng được bởi chung quy Manila cũng chỉ là ứng dụng thôi mà.
Nếu cài đủ các CAB, chạy cũng không tồi đâu.
Tuy nhiên để chạy thật tốt thì chỉ có thể qua Cook ROM mà thôi.

TranThanhqx1

Dùng CAB chạy cũng được bởi chung quy Manila cũng chỉ là ứng dụng thôi mà.
Nếu cài đủ các CAB, chạy cũng không tồi đâu.
Tuy nhiên để chạy thật tốt thì chỉ có thể qua Cook ROM mà thôi.
vậy ah bác!thế bác cho e link down file cab manila bản mới nhất đi!
e cài thử coi!
chứ e tìm mà khó wa ah!
thanks bác trước!

mrducbao

Không có phản hồi rồi.... thôi kệ vậy, lúc nào có thì phát biểu sau, bao lâu cũng được.................................

lampn

Dòng Imagio này bác Quang không đủ trình để làm đâu, các bác đừng mong mỏi>:) khích bác Quang chút

mrducbao

Dòng Imagio này bác Quang không đủ trình để làm đâu, các bác đừng mong mỏi>:) khích bác Quang chút

Đồng chí ơi không nói như vậy! Chắc là bác ấy không có máy Imagio trong tay nên cũng không thể giúp được vào thời điểm này, mình nghĩ là hơi buồn 1 tí nhưng nên chờ....

lampn

hì hì nói đùa thế thôi chứ chưa có SPL cho IMAGIO thôi chứ có rồi thì cookrom bác Quang làm mấy tí là xong ý mà :D

Mình vẫn cố đợi đây. Đợi lâu quá nên đang rao bán IMAGIO :((

mrducbao

hì hì nói đùa thế thôi chứ chưa có SPL cho IMAGIO thôi chứ có rồi thì cookrom bác Quang làm mấy tí là xong ý mà :D

Mình vẫn cố đợi đây. Đợi lâu quá nên đang rao bán IMAGIO :((

Thực ra SPL thì trên XDA developer có rồi và ở trang trước mình đã gửi Link nhưng chắc vì không có máy trong tay thì các MOD có muốn giúp cũng bó tay!

Vitdao

Well-Known Member
Hiện tại HTC Imagio chưa có HardSPL. Hiện tại Cmonex đang tiến hành hardspl cho dòng này, hy vọng sẽ sớm có cho dòng này. Ráng đợi đi các bạn.:D

lampn

Hiện tại HTC Imagio chưa có HardSPL. Hiện tại Cmonex đang tiến hành hardspl cho dòng này, hy vọng sẽ sớm có cho dòng này. Ráng đợi đi các bạn.:D

Thông tin này ở đâu vậy ??? Báo cho em mừng cái

ttmq

ô-hay, sao các bác mới có imagio mà đã trông chờ rom cook nhỉ? "Nghịch" cái khác đê rồi có rom mới là vừa...........

leonarderman

Cái gì???
Phải mua máy rồi hy sinh máy làm chuột bạch hộ các bạn hả??? :-?:-?:-?
Cuối năm nghèo quá, không có tiền mua máy đâu.

Em đang ở HCM, bác có muốn mượn máy cook ROM thì liên lạc với em :D