• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ LINKS SHIP ROM CHO IMAGIO (HTC Whitestone) ★

PhamQuang

Manager
Em đang ở HCM, bác có muốn mượn máy cook ROM thì liên lạc với em :D

Mình và 1 số bạn cũng đã nhiều lần trả lời mà các bạn không chịu hiểu cho??? :-?:-?:-?
Cook ROM cho Imagio thì rất dễ và đơn giản, kể cả không cần tới máy, có thể thay đổi giao diện, thêm bớt các ứng dụng,...
Tuy nhiên Cook xong các bạn sẽ không thể Up cho máy được, lý do rất đơn giản: CHƯA CÓ HardSPL.

Chỉ khi nào tác giả Cmonex cho ra mắt HSPL, khi đó việc Cook ROM cho Imagio sẽ ầm ầm thôi.

lampn

Bác cho em hỏi cái không phải chứ vậy liệu cái ông Cmonex có cho ra mắt HSPL không ? Sao dòng Imagio này lại lâu có HSPL thế hay liệu nhà mạng verizon họ cấm ông ý làm ra cái HSPL cho Imagio. Hu hu

ThaiKien

Super V.I.P
Bác cho em hỏi cái không phải chứ vậy liệu cái ông Cmonex có cho ra mắt HSPL không ? Sao dòng Imagio này lại lâu có HSPL thế hay liệu nhà mạng verizon họ cấm ông ý làm ra cái HSPL cho Imagio. Hu hu
Điều này thực tế rất khó trả lời, nhưng cũng cần phải thừa nhận rằng dòng Imago là dòng điện thoại chủ yếu sử dụng ở Mỹ không phải là bản free sim trên toàn thế giới, sự phổ biến sẽ không bằng các dòng khác được. Do đó việc cho ra mắt HSPL hay không khó biết được.

lampn

Mong lão bà bà này mau cho ra HSPL để cookrom chứ cái rom theo máy lúc nào cũng chiếm tới 72% công suất của máy. Mà sao em cứ tắt giao diẹn TF3D đi thì nó chỉ chiếm có 42% thôi à. Hay là bản TF3D cho Imagio này nặng quá hoặc có lỗi gì chăng

lampn

Tạm biệt box imagio, vì không có HSPL cho imagio nên bán IMAGIO rước HD về rùi :D

son_hui

Bác Quang ơi ..............

cháu định vào phần tin nhấn để gửi mấy lời chúc năm mới tới Bác , nhưng ko thấy có mục Tin Nhắn nữa ! chắc cháu bị Bác lock rùi ! hịc hịc.......... năm mới Cháu chúc Bác VẠN SƯ NHƯ Ý nhé ! và nhân tiện Bác làm sao Tác Động (Kích..) cho tác giả Cmonex mau ra HardSPL rồi sau đó bác lại cho ra những bản ROM về Imagio đẹp hơn nữa ! Cảm ơn Bác......... :(

cuong9999

hy vọng ăn tết tây rồi, cô Cmonex sẽ có HSPL để các pro nấu rom
happy new year 2010

hoangtumodel

Em mới tham gia diễn đàn và mày mò con Imagio gần đây. Con này sài sướng, cảm ứng điện trở mà vuốt rất tốt ( Nhưng dù sao vẫn không bằng cảm ứng diện dung của Iphone được :) )
Tiện đây cho em hỏi có thông tin gì về HSPL chưa, nghe tác giả Cmonex nói sắp ra rùi, mong quá, tiện đây cám ơn bác PhamQuang và Cmonex nhiều nhiều :)
mà up rom này có ảnh hưởng gì không mấy bác, theo em nghĩ nó là một hệ điều hành và đã được chỉnh sửa, loại bỏ các chương trình, server không cần thiết để giảm công suất máy phải không ạ ? hiện nay ram chạy tới 70%, cao qué, với lại chức năng xoay màn hình trong tin nhắn hình như hơi lâu, phải nghiêng nghiêng 1 tí nữa nó mới chịu xoay. chắc rom cook của bác Quang giải quyết được hết nhỉ :D