• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

clarkht

Mới chuyển sang HD2 và tập tọe cài Android nên các bác cho em hỏi mấy vấn đề:

- Bây giờ cài phần mềm dual boot nào là OK nhất ?
- Phần mềm dual boot cài trước hay sau khi cài Android?

- Em đang cài bản Win A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010 của Bác Ân.
- Khi cài bản Android này sao không thấy biểu tượng Android để tạo shotcut trong Win ? Mỗi lần tắt máy đi lại phải chạy lại từ Run CLRCAD.exe rồi lại haret.exe

Cảm ơn các bác trước !

Bác dùng Exceller Multiple Build Loader for Android/Ubuntu , bác để auto boot sang android trong 3s thì khắc phục đc lỗi 60mA bên android, link down e lấy bên tinhte cho bác đây http://www.mediafire.com/?nssn9v0ijoy3thv hoặc View attachment 185618

tonizin

Các bac oy.của e ban v4.4 boot ok. Nhưng bản v4.5, 4.6 không sao boot được cứ đứng hoài ở màn hình htc không ah.hjx

mrducbao

Bác nào đã test V4.6 cho mình hỏi Pin có hao không, độ mượt ntn?

Trân trọng cảm ơn

dungphp

Các bác ơi ! Quadrant bản này cao không ? Có bị lag không ? Mình đang Mod 1 bản HD, có quadrant tầm >1900 liệu có thấp quá kg ?

trinh12345

Các bác ơi ! Quadrant bản này cao không ? Có bị lag không ? Mình đang Mod 1 bản HD, có quadrant tầm >1900 liệu có thấp quá kg ?
Welcome bác:) bác cứ đưa lên đi ạ, bản bác Mod em đã dùng thử, nhìn chung là ổn định. theo em thì quadrant thế là cao rồi, ko biết bác để OC lên bao nhiêu ạ?

nokin

Pin vẫn như cũ, tầm 3-5mA, nói chung là ổn.
Quadrant tối qua em làm thử mấy phát của Advanced thì đc tầm 1900, k mod chỉ số I/O. Cỡ đó là hết cót rồi, k lên đc nữa.
Linpack thì có nhỉnh hơn 4.4 vài điểm, ~38-40.

cuongtqg

Bác dùng Exceller Multiple Build Loader for Android/Ubuntu , bác để auto boot sang android trong 3s thì khắc phục đc lỗi 60mA bên android, link down e lấy bên tinhte cho bác đây http://www.mediafire.com/?nssn9v0ijoy3thv hoặc View attachment 185618

Cảm ơn bạn. Còn mấy ý tớ hỏi nữa giải thích nốt hộ mình đi.
"auto boot sang android trong 3s thì khắc phục đc lỗi 60mA bên android" - Ý này mình chưa hiểu lắm :-?

Các bac oy.của e ban v4.4 boot ok. Nhưng bản v4.5, 4.6 không sao boot được cứ đứng hoài ở màn hình htc không ah.hjx

Bạn nhớ chạy CLRCAD.exe trước rồi haret.exe là được. Lần đầu mình không đọc kỹ, chạy luôn haret.exe thì cũng bị như bạn nói

clarkht

Cảm ơn bạn. Còn mấy ý tớ hỏi nữa giải thích nốt hộ mình đi.
"auto boot sang android trong 3s thì khắc phục đc lỗi 60mA bên android" - Ý này mình chưa hiểu lắm :-?
Nếu bạn ko để auto boot sang android trong 3 giây như mình nói thỉnh thoảng sẽ gặp lỗi ở chế độ chờ bên android vẫn mất 60mA=>rất tốn pin, mà bình thường phải <10mA,

phần mềm để xem độ hao pin nếu bạn chưa có thì có thể tải ở đâyView attachment 185625

chinmuoichin

Các bác cho em hỏi cách update android ( chẳng hạn từ bản 4.4 lên 4.5 này ) em gà nên toàn xoá hết trên thẻ, chép lại bản mới chạy lại - cài lại hết - khổ .
Cái nữa : cách thay kernel dạng update của hartarin ( bản 8.5.6 ) vào kernel mặc định MJD ?
Thanks all.

tonizin

Các bác cho em hỏi cách update android ( chẳng hạn từ bản 4.4 lên 4.5 này ) em gà nên toàn xoá hết trên thẻ, chép lại bản mới chạy lại - cài lại hết - khổ .
Cái nữa : cách thay kernel dạng update của hartarin ( bản 8.5.6 ) vào kernel mặc định MJD ?
Thanks all.

Giữ lại data. Mọi thứ vẫn như cũ bạn ah.

massage000

bác ơi xin hỏi cách cài skin dạng frame work duoc ko àh ?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=801928

em download vè có dạng là 1 folder cài làm sao bác nhỉ ( dạng file apk theme đơn giản quá em cài được rồi ) nhìn những skin dạng framework này pro hơn nhưng e ko biết cài đặt ?

Bác kéo xuống cuối các post nhé. Sẽ có các file dạng đính kèm đuôi .apk. Bác down hết về rồi cop vào thẻ nhớ cài như app thông thường.

update: Sr vì ko đọc kỹ :p bác làm theo hướng dẫn của bác ngphuongqt bên dưới là ngon ngay :D

Thanks all.

Muốn nâng cấp Android chẳng hạn từ MDJ HD 4.4 lên 4.5 thì bạn xoá hết thư mục Android cũ, chỉ giữ lại file data.img. Chép data vào thư mục Android mới là ok.

Về cách thay kernel: Copy zimage + thư mục root vào thư mục Android.​

Chỉnh sửa cuối:

chinmuoichin

Muốn nâng cấp Android chẳng hạn từ MDJ HD 4.4 lên 4.5 thì bạn xoá hết thư mục Android cũ, chỉ giữ lại file data.img. Chép data vào thư mục Android mới là ok.

Về cách thay kernel: Copy zimage + thư mục root vào thư mục Android.​

Còn các thư mục khác do Android tạo ra trên thẻ có cần xoá đi không ?
Về cách thay kernel : thế còn thư mục update có file update.kernel.sh có tác dụng gì ?

Bác cho hỏi thêm câu nữa : theo bác nên dùng kernel mặc định hay thay kernel hartari r8.5.6eb ?
Cảm ơn nhiều.

ngphuongqt

bác ơi xin hỏi cách cài skin dạng frame work duoc ko àh ?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=801928

em download vè có dạng là 1 folder cài làm sao bác nhỉ ( dạng file apk theme đơn giản quá em cài được rồi ) nhìn những skin dạng framework này pro hơn nhưng e ko biết cài đặt ?

Nếu muốn thay theme dạng framework thì download Metamorph từ Market.

- để file.zip trên root thẻ nhớ
- chay Metamorph
- Chọn Unzip/Extract new theme...
Dễ mà :D

massage000

Còn các thư mục khác do Android tạo ra trên thẻ có cần xoá đi không ?
Về cách thay kernel : thế còn thư mục update có file update.kernel.sh có tác dụng gì ?

Bác cho hỏi thêm câu nữa : theo bác nên dùng kernel mặc định hay thay kernel hartari r8.5.6eb ?
Cảm ơn nhiều.

Mục update ấy chỉ dùng khi bạn thay kernel gặp trục trặc, nhưng hầu như ko dùng đến, những vấn đề còn lại check inbox nhé :D

Mệt nhỉ ! massage000 xứng đáng là SUPER MAN à quên SUPER MOD !

Rảnh rỗi lên đàm đạo cùng anh em chung niềm đam mê thôi bác :p

lungtung

bản 4.6 này so với bản MCCM HD V2.0 thì thế nào, có bác nào dùng cả 2 bản chưa, có thể cho mình "cái so sánh" đựoc không?

tuana

Bản này mình dùng bị lỗi Trắng màn hình khi có cuộc gọi đến .Xin cách khắc phục

nokin

bản 4.6 này so với bản MCCM HD V2.0 thì thế nào, có bác nào dùng cả 2 bản chưa, có thể cho mình "cái so sánh" đựoc không?
Các bản ROM cũng như PHỞ vậy, có nhiều chỗ bán, giá cả và hương vị khác nhau. Nên tốt nhất là tự đi ăn thử từng quán để tìm đc chỗ tin cậy và có khẩu vị phù hợp nhất với mình. Thế mới sướng chứ bác !