• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

mrducbao

Hay là thế nào nhỉ, bác định nghĩa dùm em với ? Nhanh nhẹ tiết kiệm pin giao diện đẹp ?

Pin hao ít, giao diện HTC Sense đẹp, nghe gọi, Wifi chuẩn, đó là điều mình khẳng định khi dung FroyoV4.4 + Kernel Hastarin 8.5.3.
Còn khi dùng V4.6 + Kernel 8.6 thì thấy Pin hao nhanh hơn, tốc độ phản ứng của máy chậm hơn, nghe gọi thấy khách hàng chê loa rè....!

Đó là những đánh giá của cá nhân mình thôi bác ạ!

foran9999

Lâu ngày lắm em mới có thời gian vào diễn đàn được. Chưa có thời gian check lại hết các comment mới :((
Nhờ các bác chỉ ngắn gọn giúp cách update lên ver 4.6 giúp nhé.(kernel, radio nào tốt hợp với bản mới này nhé)
Hiện tại em đang xài HTC HD2 T-mobile:
- Build : mdj eVo sense 1.0 warm
- Radio : 2.14.50.04
- kernel : 2.6.32.15r7.1-gfce8064-dirty (hastarin@hastarin-desktop #38
Em cám ơn các bác lắm lắm :ar!

massage000

Lâu ngày lắm em mới có thời gian vào diễn đàn được. Chưa có thời gian check lại hết các comment mới :((
Nhờ các bác chỉ ngắn gọn giúp cách update lên ver 4.6 giúp nhé.(kernel, radio nào tốt hợp với bản mới này nhé)
Hiện tại em đang xài HTC HD2 T-mobile:
- Build : mdj eVo sense 1.0 warm
- Radio : 2.14.50.04
- kernel : 2.6.32.15r7.1-gfce8064-dirty (hastarin@hastarin-desktop #38
Em cám ơn các bác lắm lắm :ar!

Bản Warm bác đang dùng không update lên HD FroYo 4.6 được. Bác cài mới bản 4.6 mà chạy thôi. :D

NapoleonK

hiện tại e đang dùng bản Core Droid V0.6
giờ nếu muốn chuyển sang MDJ FroYo HD 4.6 thì chỉ cần xóa các folder android cũ trên thẻ nhớ đúng không ạ

hai

Đúng rồi,nếu bác không muốn xóa thì đổi tên nó thành Android1 cũng được sau này muốn dùng lại nó thì đổi tên lại

NapoleonK

còn phần mềm e cài trên bản cũ thì sao bác, chuyển thì phải cài lại hết ạ
như save game của gameloft, hay angry bird chẳng hạn, giờ cày lại thì ...

DucLong

Super V.I.P
còn phần mềm e cài trên bản cũ thì sao bác, chuyển thì phải cài lại hết ạ
như save game của gameloft, hay angry bird chẳng hạn, giờ cày lại thì ...

Bạn dùng phần mềm backup lại applications sau khi cài bản mới vào thì restore lại là ok.

foran9999

Bản Warm bác đang dùng không update lên HD FroYo 4.6 được. Bác cài mới bản 4.6 mà chạy thôi. :D

Nhưng cái kernel, radio thì sao bác? Bác cho em cái nào tốt tương thích với 4.6 để ngon lành rồi em làm luôn. Không nhớ cách làm em search lại :D Em chưa up kernel lần nào :(
Data 512 & 1024 em cũng chưa rõ nó là gì nữa, nó làm nhiệm vụ gì vậy, 2 cái khác nhau ntn vậy bác?
Thanks bác trước nha

Chỉnh sửa cuối:

thanhtbv

Bác nào có phần mềm power off và nút back cho android share cho mình cái, mình cảm ơn nhiều!

massage000

Nhưng cái kernel, radio thì sao bác? Bác cho em cái nào tốt tương thích với 4.6 để ngon lành rồi em làm luôn. Không nhớ cách làm em search lại :D Em chưa up kernel lần nào :(
Data 512 & 1024 em cũng chưa rõ nó là gì nữa, nó làm nhiệm vụ gì vậy, 2 cái khác nhau ntn vậy bác?
Thanks bác trước nha

bác dùng rom winmo nào, có hỗ trợ chạy android ko? (recommend bác xài các bản của mod Ancola) radio thì như vậy ok rồi. bác down 4.6 về xài luôn ko phải thay kernel gì cả đâu.

data.img là storage của android, các ứng dụng android được cài và chứa trong đó. bác down file này về 512mb hoặc 1gb tùy nhu cầu giải nén vào thư mục android. (việc này giúp boot lần đầu nhanh hơn vì máy sẽ ko phải khởi tạo data nữa).

AK47_CCCP

có bác nào tải đc Bản MDJ FroYo HD v.4.6 up lên host khác đc ko, e down multilink toàn chết! MF càng tốt , bác Massage up hộ e cái

massage000

có bác nào tải đc Bản MDJ FroYo HD v.4.6 up lên host khác đc ko, e down multilink toàn chết! MF càng tốt , bác Massage up hộ e cái

1,2 tiếng nữa bác lên sẽ có. cũng có vài người giống bác gặp trục trặc với mấy link multi này.

alibabahp

Mình chạy Bản MDJ FroYo HD v.4.6 dùng HTC sync 3 sao khi sync danh bạ từ outlook ko đc cứ hiện ra Your device does not have enough free memory là sao nhỉ?G nó lại hiện ra "Unable to copy contacts from your device"

P

Phuonganh_hoaan

Guest
Bác nào biết cách bỏ khóa màn hình bản này đi dùng khóa kiểu OneNexus không chỉ mình cách với không móc từ túi quần ra toàn bị lỡ cuộc gọi à.

dungphp

Bác nào biết cách bỏ khóa màn hình bản này đi dùng khóa kiểu OneNexus không chỉ mình cách với không móc từ túi quần ra toàn bị lỡ cuộc gọi à.

Cậu vào /system/app tìm file Htclockscreen.apk và remove ra ngoài (phòng sau này muốn thì dùng lại). Thế là xong !

thanchet

Đã cập nhật link nhanh mediafire v.4.6 lên post đầu. Anh em down đỡ vất vả hơn :D

đã download về hết mà không cho ráp file lại, rõ ràng 2 file bằng nhau mà chương trình báo là không bằng nhau, không biết có ai bị giống mình ko ?