• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MDJ FroYo HD v.4.6 với Camera&Camcorder hoạt động tốt

nguyenmauvu

Các bac oy.của e ban v4.4 boot ok. Nhưng bản v4.5, 4.6 không sao boot được cứ đứng hoài ở màn hình htc không ah.hjx

Bác xem lại thẻ nhớ full chưa? hôm trước mình cũng bị vậy,thẻ nhớ full nên khi chạy boot chỉ ở màn hình HTC thôi.

lehung1108

Bản này chạy mình thấy rất Ok nhưng có điều hình như G-sensor có vấn đề, có bác nào thử chưa, nó không chỉnh được giọt nước về chính giữa.

mphuong95

sau 22h sử dụng em thấy bản mới sử dụng ko đc mượt, thời gian boot lâu, đặc biệt là chức năng g-sensor rất chuối, ko đc nhạy, soạn tin hoặc xem ảnh từ màn hình đứng sang xoay ngang thì màn hình chuyển chế độ màn hình ngang rất chậm và để màn hình đứng thì ko trả lại dao diện màn đứng. em run trên HD thường, có bác nào bị như em ko ạ T_T

BboyRong

sau 22h sử dụng em thấy bản mới sử dụng ko đc mượt, thời gian boot lâu, đặc biệt là chức năng g-sensor rất chuối, ko đc nhạy, soạn tin hoặc xem ảnh từ màn hình đứng sang xoay ngang thì màn hình chuyển chế độ màn hình ngang rất chậm và để màn hình đứng thì ko trả lại dao diện màn đứng. em run trên HD thường, có bác nào bị như em ko ạ T_T
mình cũng bị như vậy. chơi game ko điều khiển đc và boot lâu nữa dùng nó cú chậm chậm kiểu j đấy chán quá..quay về dùng bản 4.4 và đợi bản tiếp xem sao..

clarkht

Trình của MCCM không thể so sánh với MDJ được !

thật ko ạ ?

tất cả bản mình đã sử dụng đều ko thể cân chỉnh GSS, cân chỉnh là nó nhảy loạn lên @@ nên từ đó ko bao h cân chỉnh nữa, kệ nó thôi bác ạ

hai

Trình của MCCM có bằng MDJ hay không thì em không biết nhưng bác thử dùng bản FroYo stone sense ver4.0 xem nó thế nào có điểm gì kém của MDJ không, em thấy tốc độ sự ổn định kể cả khởi động MCCM ver 4.0 đều ăn đứt MDJ, nếu có so sánh thì chỉ có MIUI còn có khả năng so sánh với bản ver4.0 của MCCM thôi.

dungphp

Trình của MCCM có bằng MDJ hay không thì em không biết nhưng bác thử dùng bản FroYo stone sense ver4.0 xem nó thế nào có điểm gì kém của MDJ không, em thấy tốc độ sự ổn định kể cả khởi động MCCM ver 4.0 đều ăn đứt MDJ, nếu có so sánh thì chỉ có MIUI còn có khả năng so sánh với bản ver4.0 của MCCM thôi.

Bản V4.0 của MCCM thì core based V3.2 của Darkstones ! Có chăng thêm chút fix theo các DEV thôi ! MIUI thì mấy ai dùng đâu, HTC thì phải dùng sense HTC thế mới là HTC !

hai

Bản MDJ 4.6 này khi thay kernel 8.6 hastarin vào chạy nhanh hơn hẳn các bác ah quadrant tăng hơn hẳn 200p .

ducbinh94

Bản V4.0 của MCCM thì core based V3.2 của Darkstones ! Có chăng thêm chút fix theo các DEV thôi ! MIUI thì mấy ai dùng đâu, HTC thì phải dùng sense HTC thế mới là HTC !

Đồng ý với bác. Nếu không có sensen thì khác gì mấy ông O2 hồi xưa

hai

Thế các bác cho em 1 ví dụ có ai build được bản rom android từ đầu không (viết từ dòng code đầu tiên).
tất cả đều lấy rom có sẵn để chỉnh sửa hết, ai chỉnh được bản rom chạy nhanh ổn định là người giỏi nhất có thể cũng là gặp may nhất,
Bản rom MCCM Froyo stone sense ver 4.0+ kernel hastarin 8.6 quá tuyệt rồi chạy nhanh ổn định dùng hàng ngày ok, hầu như tất cả các bản rom em đều thử qua rồi ưng ý nhất mỗi MCCM Froyo stone sense ver 4.0+ kernel hastarin 8.6.
super ram thì quá nhanh nhưng chưa hoàn thiện.
miui nhanh nhưng không đẹp
các bản HD thì chậm
có mỗi stone sense đẹp nhanh ổn định không có lỗi vặt khi chạy

forever7040

hic em cài MDJ FroYo HD v.4.6 trên em hd2 nó ko boot được, toàn treo màn hình ko ah, mấy bản khác chạy ầm ầm

mrducbao

Cá nhân mình thì thấy Froyo V4.6 + Hastari kernel 8.6 không hay bằng Froyo V4.4 + Hastari kernel 8.5.3

Mong mọi người chia sẻ!

langthang262

Theo mình thì mỗi người sẽ thấy phù hợp 1 bản khác nhau, vì nó còn tùy thuộc vào từng người thiết lập như thế nào, sử dụng ứng dụng gì, thích kiểu giao diện nào mà chọn bản phù hợp.
Có thể bản này phù hợp với người này, nhưng không phù hợp với người kia, nên sẽ phải thử để chọn cho mình bản thích hợp, với cả ngoài ra, thay đổi thử các bản khác nhau cũng là 1 thú vui khi dùng Android HD2 mà, các bác cãi nhau làm gì.
Có bản MDJ Gingerbread=- v. 0.6 [Android 2.3.1 GRH55] rồi đấy, em cài mà boot không lên được, chẳng hiểu tại sao, bác nào thử chưa?
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=877777&page=45

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 32 minutes:

Đã boot thành công bản 2.3 rồi nhé, dùng data.img 512 không được, dùng 256 gốc thì OK, cảm nhận ban đầu chạy nhanh, mượt (chắc tại giao diện đơn giản hơn)

Chỉnh sửa cuối:

nokin

Cá nhân mình thì thấy Froyo V4.6 + Hastari kernel 8.6 không hay bằng Froyo V4.4 + Hastari kernel 8.5.3
Hay là thế nào nhỉ, bác định nghĩa dùm em với ? Nhanh nhẹ tiết kiệm pin giao diện đẹp ?