• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MẸO NHỎ CHO DÒNG S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

HuuTien

-Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại?Vậy thì bạn nên vào đây http://nfader.z-host.ru/ để được cấp master code nhé :D
-Làm thế nào biết được địa chỉ MAC cho những dòng máy có wireless?Bạn bấm theo sau *#62209526# (từ màng hình chờ của điện thoại
-Với code *#7370# bạn đã cho con dế quay về cấu hình mới xuất xưỡng đó :D

ngunhatla

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại?Vậy thì bạn nên vào đây http://nfader.z-host.ru/ để được cấp master code nhé
-Làm thế nào biết được địa chỉ MAC cho những dòng máy có wireless?Bạn bấm theo sau *#62209526# (từ màng hình chờ của điện thoại
-Với code *#7370# bạn đã cho con dế quay về cấu hình mới xuất xưỡng đó
Cho em hỏi cái cách này có sử đụng đuợc trong trường hợp ngửoi sừ dụng trước đó đả thay đồi MasterCode không vậy Bro ?

NguyenDucDung

cho em hỏi: trong trường hợp người dùng trước đã thây đổi code của máy mà mình không biết, phải làm thế nào để format được máy vậy.....

Thế này chỉ có cách full format bằng cách gọi là "3 ngón" - cái này cũng áp dụng đc với dòng 3rd - mình đã test trên N80 và worked :D
và nếu mình ko nhầm thì sau khi format full này thì code sẽ bị reset lại :D

18S67705

Thế này chỉ có cách full format bằng cách gọi là "3 ngón" - cái này cũng áp dụng đc với dòng 3rd - mình đã test trên N80 và worked :D
và nếu mình ko nhầm thì sau khi format full này thì code sẽ bị reset lại :D

"ba ngón" là những phím nào vậy, you nói rõ cho anh em đi.....=D>

PhamHoangVu

3 ngón là những phím: nguồn + 3 + * +nút nghe . Bạn ấn và giử khoảng 1-2min rồi bỏ ra.

Good Luck!!

escaper102

Cho em hỏi các máy đời mới như N95, E65, E50 sao lại bị thiếu đi nút hình bút chì nhỉ, em rất thich sử dụng tính năng copy và paste qua nút đó từ hồi dùng 7610 mà giờ đang phân vân không biết con Ê65 không có nút đó thì việc copy và paste văn bản được tiến hành ra sao, ai có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em với

giavinh

Cho em hỏi các máy đời mới như N95, E65, E50 sao lại bị thiếu đi nút hình bút chì nhỉ, em rất thich sử dụng tính năng copy và paste qua nút đó từ hồi dùng 7610 mà giờ đang phân vân không biết con Ê65 không có nút đó thì việc copy và paste văn bản được tiến hành ra sao, ai có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em với

Máy dòng này đều có hình cây viết mà bạn.Ê65 hinhg cây viết nó nằm bên hông máy đó

hai_lua_t2

Cho mình hỏi trong những dòng máy Nokia và Sony Erichson thì những máy nào có hỗ trợ wiless vậy??? Nếu những máy không hỗ trợ wiless thì có cách nào truy cập mạng miễn phí không???

lamtoanhong

Cho mình hỏi trong những dòng máy Nokia và Sony Erichson thì những máy nào có hỗ trợ wiless vậy??? Nếu những máy không hỗ trợ wiless thì có cách nào truy cập mạng miễn phí không???
Máy có hỗ trợ wifi cũng nhiều chứ bạn Nokia thì có:N95-N92-N93-N91 FULL-9300-E 65-61...SONY thì P990.tùy vào lựa chon của bạn.:D

Kojiro

Super V.I.P
Xử lý file bị tắc

Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

Theo Echip M

Kojiro

Super V.I.P
Mới đọc được, chia sẻ cho anh em.

Mẹo khi nhắn tin cho dòng N và E: khi bạn soạn thảo xong tin nhắn, bình thường phải mất đến 2 thao tác Options/Send để gửi thì bây giờ, sau khi đọc bài này bạn có thể dùng phím gọi (nút màu xanh) là gửi tin nhắn liền :))

Để tiết kiệm pin đối với những máy có Wifi, ta nên tắt chế độ tự động dò của máy Tools/Settings/Connection/Wireless lan/Show availability ta để Never.

=D>

Kojiro

Super V.I.P
Làm file lyric cho LCG Jukebox.

STEP-1 Mở site nào mà có lyric cho bài hát bạn cần làm lyric (các bạn tự tìm :). Ví dụ bài Forever

STEP-2 Copy cái lyric trên site bạn tìm được.

STEP-3 Tạo 1 new text document trên PC sau đó paste lyrics vào nó.

STEP-4 Chép File vừa tạo vào mmc . Sau đó rename file vửa tạo từ .txt thành .lrc bằng các trình quản lý file.

STEP-5 Cũng rename new text document thành tên bài hát mp3 của bạn. Ví dụ thành Forever.lrc

Xong rồi, chỉ còn việc vào LCG mà xem thôi. Mà xem lyric chỉ dành cho các bản Jukebox cũ thôi, bản mới đã cr@ck xem lyric là bị lỗi đó :))

ENJOY!!!

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn có vài tấm hình "nhạy cảm" nhưng không muốn dùng chương trình nào để dấu, ác cái là Gallery dấu hình đâu cũng tìm thấy.

Vậy các bạn hãy dấu chúng vào c:\system hoặc e:\system. Bảo đảm Gallery tìm không ra, muốn xem hình thì dùng PM quản lý file xem.

Cheers!

whynot4m

_ cách giấu file = cách hide cũng ko ổn lắm nhỉ, hum bữa con vợ nó tò mò vào cái chương trình quản lý file, thế là nó thấy hết bí mật của mình :((

_ Sau đó suy nghĩ coi còn có cách nào an toàn hơn không, cuối cùng cũng nghĩ ra 1 cách giấu file nữa mà ko cần hide gì cả. đó là mình xóa cái đuôi để máy ko nhận biết file đó dùng chương trình gì để chạy. ví dụ mình có file film là A.avi thì mình rename nó, bỏ cái avi đi, khi nào cần xem thì vào chương trình quản lý file rename lại. Cách tiện nhất là khi rename mình xóa cái dấu chấm đi, thì file đó còn lại Aavi, khi nào cần xem thì thêm dấu chấm vào :D

TraiNgheoHn

Cách vào radio nhanh nè!

Mỗi lần bạn vào radio bạn phải trải qua rất nhiều lần vào mới đến được đích,mình mới tìm ra cách này anh em thử xem sao.Bạn giữ chặt phím music chừng 5s là tự động nó sẽ đến radio của bạn.Mình test trên N73.các bạn test thử xem sao nhé:O

Kojiro

Super V.I.P
Hôm nay mình xin giới thiệu 1 tip nho nhỏ cho N95: cách đưa icon của Themes ra ngoài Aplications nhé!

Trước tiên các bạn vào Menu/tools/utilities/device manager. Các bạn sẽ thấy firmware version và device updated. Nhấn qua phải, các bạn sẽ thấy No server profiles defined. Nhấn options và tạo 1 new profile và tạo 1 profile. Đặt tên cho mọi thứ (như mình đặt tên servr là pdaviet.net... ) và bất kỳ password nào. Trước khi Ẽit thì nhớ Save lại nhé (không thấy nút Save đâu, khi bạn thoát ra mà thấy có cái server mà bạn đặt tên là ok). Sau đó nhấn Options và chọn Start configurations mà không cần connection. Sau đó, các bạn vào Menu/Applications là các bạn sẽ thấy themes icon!

Xong nhé! Mình up hình cho các bạn dễ theo dõi đây, từ trái qua phải từ trên xuống dưới!

--------------------------
Nếu làm biếng thì các bạn vào đây, down ThemeLaucher về mà cài đặt nhé!

Làm được thì Thanks cái lấy hên nha! :p

antonixic

Tip cho N73 ME ( có thể có tác dụng với các máy S60 3rd khác nữa): muốn disconnect nhanh kết nối GPRS mà không cần fải vào Tools > Conn.Manager thì bấm giữ fím Hangup (fím dùng để ngắt cuộc gọi, fím màu đỏ áh) ở màn hình standby.
^^

thanher

Mình cũg xin bổ sung thêm cách hide di 1 file bí mật riêng tư mà mình k mún cho người khác xem,các bạn vào E\others\contact rồi tạo thêm 1 folder mới với bất cứ tên j cũg dc cả,save nhữg file cần giấu vào:p.Khi nào mún xem thì chỉ việc lấy ra coi:D

Status
Không mở trả lời sau này.