• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MẸO NHỎ CHO DÒNG S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

hpp

Các Bác cho em hoi, trong điện thoai E71, khi vào download! thi máy tự động download va Install : vậy thi file sau khi download về nó nằm ở đâu? mình có thể tìm và lưu lại trên thẻ nhớ không để sau nay install lại mà khỏi phai tìm chỗ có wifi mà download lại
Các bac chỉ giao dùm em nha!
Cảm ơn các bác nhiều!

phantiendung

Mấy bác cho em hỏi khi mình format bằng 3 ngón thì điện thoại sẽ trờ về trạng thái cài đặt của nhà sản xuất như khôi phục cài đặt góc bằng *#7370# không, hay là nó sạch trơn không còn gì luôn. Nếu là sạch trơn thì mình muốn cài lại phần mềm thì phải làm sao ngoài cách dùng N-Box?

MinhThang

Manager
Mấy bác cho em hỏi khi mình format bằng 3 ngón thì điện thoại sẽ trờ về trạng thái cài đặt của nhà sản xuất như khôi phục cài đặt góc bằng *#7370# không, hay là nó sạch trơn không còn gì luôn. Nếu là sạch trơn thì mình muốn cài lại phần mềm thì phải làm sao ngoài cách dùng N-Box?

Forrmat 4 ngón thì máy sẽ trở lại trạng thái xuất xưởng, muốn cài lại pm thì mình không biết, vì không hiểu ý bạn hỏi pm ở đây là pm gì? Máy hay ứng dụng.

MinhThang

Manager
Các Bác cho em hoi, trong điện thoai E71, khi vào download! thi máy tự động download va Install : vậy thi file sau khi download về nó nằm ở đâu? mình có thể tìm và lưu lại trên thẻ nhớ không để sau nay install lại mà khỏi phai tìm chỗ có wifi mà download lại
Các bac chỉ giao dùm em nha!
Cảm ơn các bác nhiều!

Thường khi bạn download nó sẽ hỏi bạn có hay không, Lưu ở đâu? bạn để ý sẽ thấy. Máy mình thì ở thẻ nhớ.
Bạn xem trong C/Data/Install .

Auto

Nếu là sạch trơn thì mình muốn cài lại phần mềm thì phải làm sao ngoài cách dùng N-Box?
k dùng Nbox thì up bằng NSU
E nghĩ pác nói phần mềm là fw đúng hem ;;)
Posted via Mobile Device

hpp

Thường khi bạn download nó sẽ hỏi bạn có hay không, Lưu ở đâu? bạn để ý sẽ thấy. Máy mình thì ở thẻ nhớ.
Bạn xem trong C/Data/Install .

À, không phải thế. Ý tôi là nếu bạn vảo trang download trên Web bình thường thì máy có hỏi vị trí muốn lưu ở đâu. Nhưng khi bạn vào mục Menu/Download! trên máy và cài các phần mềm từ đây thì nó tự động download va install luôn, không hỏi mình là lưu ở đâu. Có hai vấn đề :
(1) File lưu tạm ở đâu để mình lưu lại khi cần thiết.
(2) Nếu không cần thì cũng tìm mà xóa đi cho nhẹ máy.

Cảm ơn các bạn!

LienMinh

Up firmware cho n82 mất luôn tiếng việt!!!???

KJR ơi, cho mình hỏi, vì mình không tìm được thông tin liên quan đến việc up firmware mới nhất cho N82, nên mình trực tiếp hỏi bạn luôn nha?
Mình có cái N82 sau khi up lên firmware mới thì mất tiếng việt, mình xem trên diễn đàn thì thấy nói rằng vì máy là hàng xách tay nên mất tiếng việt, không biết KJR có cách nào để làm cho N82 có tiếng việt lại không? FW của mình là v 30.0.019 23-07-08 RM-313

Zenki

Super V.I.P
KJR ơi, cho mình hỏi, vì mình không tìm được thông tin liên quan đến việc up firmware mới nhất cho N82, nên mình trực tiếp hỏi bạn luôn nha?
Mình có cái N82 sau khi up lên firmware mới thì mất tiếng việt, mình xem trên diễn đàn thì thấy nói rằng vì máy là hàng xách tay nên mất tiếng việt, không biết KJR có cách nào để làm cho N82 có tiếng việt lại không? FW của mình là v 30.0.019 23-07-08 RM-313
Còn cách là đổi sang Code Tiếng Việt và up lại FW. Bạn vào Topic dưới tìm Code có hỗ trợ TV cho N82 rồi dùng JAF đổi Code up lại FW

http://pdaviet.net/showthread.php?t=9128

onggia189

mình chia sẻ thêm nếu ai chưa biết nha n81 va n96 sử dụng phím # lam phím cây viết

vytieubaodt

Xin hướng dẫn hack N95 8gb ,tôi mới UP lên FW 35.1 tối qua ,xin hỏi 1 câu ,hack như thế nào ,có bài viết nào hướng dẫn Hack N95 không ?
Xin cảm ơn , ai ở Đắc lắc thì tôi xin mời 1 chầu rượu ,tôi đãi . , Rượu không thôi ,mồi thì bạn trả

AndyCuong

Supper Moderators
Xin hướng dẫn hack N95 8gb ,tôi mới UP lên FW 35.1 tối qua ,xin hỏi 1 câu ,hack như thế nào ,có bài viết nào hướng dẫn Hack N95 không ?
Xin cảm ơn , ai ở Đắc lắc thì tôi xin mời 1 chầu rượu ,tôi đãi . , Rượu không thôi ,mồi thì bạn trả

ban dùng HelloOX v2.0 Hack nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.