• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MẸO NHỎ CHO DÒNG S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

tiny1990

Mẹo xóa ứng dụng khi quên mật khẩu

cái này củng không xa lạ, nhưng post lên cho những ai không biết nè.
Nếu như bạn cài một phần mềm ADL hay Phone Guard để ngăn không cho ai mở ứng dụng hay xóa ứng dụng của bạn.
1 ngày nào đó tự nhiên quên mã số. (Như tôi hôm nay nè) tự nhiên quên pass.
heheh
Đầu tiên bấm nút nguồn rồi chọn vào tháo thẻ nhớ ==> ĐT sẽ đóng tất cả các ứng dụng đang chạy ==> bấm ok, rồi bây giờ mấy nhóc đó đã bị đt đá văng. Giờ thì xóa 2 nhóc đó đi rồi cài lại, và nhớ pass nhé hjhj

cofer

cái này củng không xa lạ, nhưng post lên cho những ai không biết nè.
Nếu như bạn cài một phần mềm ADL hay Phone Guard để ngăn không cho ai mở ứng dụng hay xóa ứng dụng của bạn.
1 ngày nào đó tự nhiên quên mã số. (Như tôi hôm nay nè) tự nhiên quên pass.
heheh
Đầu tiên bấm nút nguồn rồi chọn vào tháo thẻ nhớ ==> ĐT sẽ đóng tất cả các ứng dụng đang chạy ==> bấm ok, rồi bây giờ mấy nhóc đó đã bị đt đá văng. Giờ thì xóa 2 nhóc đó đi rồi cài lại, và nhớ pass nhé hjhj
Xin hỏi 2 chương trình đó cài vào máy thì làm sao (luôn luôn cài vào bộ nhớ máy).tks

Zenki

Super V.I.P
Nhiều truờng hợp quên pass nhưng muốn lấy lại thông tin, thế mới là điều nan giải,chứ không thì đơn giản rồi.

Vừa test với Advanced Divide Locks xong nhé. Vào thằng App Manager xóa là xong :D

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Vừa test với Advanced Divide Locks xong nhé. Vào thằng App Manager xóa là xong :D

Đó là ADL còn nhiều pm bảo mật từng file kia bạn,đã có nhiều diễn đàn phải bó tay không cách nào mở được file đó.Khi quên pass, mình gặp nhiều bài kêu cứu mà không ai gỡ được.

Đó là ADL còn nhiều pm bảo mật từng file kia bạn,đã có nhiều diễn đàn phải bó tay không cách nào mở được file đó.Khi quên pass, mình gặp nhiều bài kêu cứu mà không ai gỡ được.

Nếu nghiên cứu kỹ về hack phone thì nếu quên pass của các phần mềm bảo mật thì vẫn lấy được vì khi đặt pass, sẽ phải có một file lưu cái pass đó vào. Vấn đề là tuỳ chương trình bảo mật nào và file kia nằm ở đâu. Hơi phức tạp nên ko nên nghiên cứu sâu:p Tốt nhất là chỉ dùng 1 pass chung cho mọi loại tài khoản:)

vnpt1706

Bác nói sau chứ mình đã quên pass và remove bình thường(đối với ADL)

MinhThang

Manager
Bác nói sau chứ mình đã quên pass và remove bình thường(đối với ADL)

Bạn không hiểu mình nói,pm bảo mật có cái bạn dùng khi quên pass là file đó không mở được luôn.ADL Là bảo mật ứng dụng còn cái kia là bảo mật từng file trong máy mình.=))=))=))

Zenki

Super V.I.P
Bạn không hiểu mình nói,pm bảo mật có cái bạn dùng khi quên pass là file đó không mở được luôn.ADL Là bảo mật ứng dụng còn cái kia là bảo mật từng file trong máy mình.=))=))=))

Nếu ko có cách gỡ thì phải format thôi chứ sao giờ :|

Không thì dùng 1 pass cho nhiều tài khoản là khó quên nhất :D

Kojiro

Super V.I.P
Format thẻ MicroSD khi quên password

Khi bạn có 1 thẻ MicroSD mà bị quên pass, bạn sẽ ko tài nào 4mat trên máy cũng như trên thẻ được. Trường hợp này hay xảy ra khi bạn up fw mà không rút thẻ (đã gặp trên 7610)

Sau đây là cách 4mat: Bạn tìm 1 con máy E65 (tìm biểu tượng MMC rồi mở nó, nhấn "Option" nhấn "Format memory card") hay N80 (vào Menu> Tools> Memory Card rồi nhấn "Option" nhấn "Format memory card").

Sau đó đưa thẻ vào ầu đọc thẻ, cho 4mat trên PC với định dạng FAT32 là xong.

uthoiemve

Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

Theo Echip M

Kết nối như thế này thì không vào được ĐT, chỉ vào được thẻ nhớ thôi bác ơi!!!

Kojiro

Super V.I.P
Kết nối như thế này thì không vào được ĐT, chỉ vào được thẻ nhớ thôi bác ơi!!!

Thì các file cài đặt thường nằm trên thẻ mà bạn. Ko tin bạn 4mat 4 ngón điện thoại của bạn, sau đó cắm thẻ vào, mớ máy lên, sẽ thấy cái installing nó chạy ngay. Làm theo bài trên, như bạn nói "chỉ vào được thẻ nhớ", vào thẻ nhớ xóa file theo hướng dẫn là hết, làm đi sẽ thấy bài viết có giá trị thế nào :|

v4men

Anh ơi muốn reset lại con N81 thì làm thế nào hả anh. Giúp em với. Thanks!

Zenki

Super V.I.P
Anh ơi muốn reset lại con N81 thì làm thế nào hả anh. Giúp em với. Thanks!
Reset hay format bạn ?

Nếu reset thì dùng *#7780# thì máy sẽ đưa các Setting lại như ban đầu, không ảnh hưởng đến bộ nhớ máy, các PM vẫn còn nguyên.

Còn format thì dùng *#7370# lúc này bộ nhớ sẽ đc xóa sạch và cũng sẽ chuyển các Setting lại chế độ ban đầu luôn. Sau khi format xong phải cài lại phần mềm và hack lại phone.

Cân nhắc kĩ rồi làm nhé bạn :)

v4men

Cám ơn anh trai nhiều. em sẽ thử. Hiii

Anh ơi em thử rui` nhưng no' bắt nhập Lock code. em lại ko biết mã của no'. em nhập thử 12345 nhưng ko đươc.
Anh co cách nao` giúp em với

Status
Không mở trả lời sau này.