• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MẸO NHỎ CHO DÒNG S60 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũg xin bổ sung thêm cách hide di 1 file bí mật riêng tư mà mình k mún cho người khác xem,các bạn vào E\others\contact rồi tạo thêm 1 folder mới với bất cứ tên j cũg dc cả,save nhữg file cần giấu vào:p.Khi nào mún xem thì chỉ việc lấy ra coi:D

Vậy phải tạo trong Others folder Contacts hả bạn? Rồi sau đó tạo tiếp 1 folder con trong Contacts nữa sao :-?

ThAngNgO_

cách này Kj làm chưa:-/,nếu đc thì cũng hay đó,nhưng chắc ảnh thì chẳng dấu nổi :|

Kojiro

Super V.I.P
Để sử dụng file amr làm Answer Machine trong ACM các bạn chép file vào đường dẫn này nhé: E hoặc C:/Private/20000131/clips

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
cách này Kj làm chưa:-/,nếu đc thì cũng hay đó,nhưng chắc ảnh thì chẳng dấu nổi :|

Mình đã test trên N95, rất tuyệt vời, ảnh hay video gì cũng ẩn trong Gallery hết á. Nhưng chú ý chữ Contacts phải có S ở cuối nha, không có S là k được đâu.

thanher

Mình đã test trên N95, rất tuyệt vời, ảnh hay video gì cũng ẩn trong Gallery hết á. Nhưng chú ý chữ Contacts phải có S ở cuối nha, không có S là k được đâu.

Vng,thì cũng như mình đã nói thủ thuật trên có thể hide mọi loại file mà:-?,thêm 1 cái lock vào thư mục other là coi như bất khả xâm phạm,hehe:D

ThAngNgO_

trước ko bít giờ bít vợ cầu thủ máy rùi. thay đổi máy với nhau liên tục thế mới bùn

florence

lần đầu tiên mình pót bài có nếu các bạn biết rồi thì đừng chọc quê nhé.Để vào nhanh radio trên N73 bạn bấm và giữ nút nghe nhạc.

LeHai85

Bạn không thể nhớ security code nhất là mỗi khi reset máy lại?Vậy thì bạn nên vào đây http://nfader.z-host.ru/ để được cấp master code nhé
-Làm thế nào biết được địa chỉ MAC cho những dòng máy có wireless?Bạn bấm theo sau *#62209526# (từ màng hình chờ của điện thoại
-Với code *#7370# bạn đã cho con dế quay về cấu hình mới xuất xưỡng đó
Cho em hỏi cái cách này có sử đụng đuợc trong trường hợp ngửoi sừ dụng trước đó đả thay đồi MasterCode không vậy Bro ?

anh xem lại hộ em ..em test trên n73 ..E50 ..N80...đâu có được hả anh .....chán đó...

tanvd

Trên đt Symbian thế hệ 3, Nokia Nseries,Eseries, nhiều lúc bạn gặp phải các file cài đặt bị “tắc”-tức là không thể cài đặt và cũng không thể xóa được. Bạn dễ dàng nhìn thấy trong Apps Manager. Các file này sẽ gây nặn gmáy. Ngay cả khi reset máy xong, các file này cũng không mất đi. Bạn cũng không thể sử dụng được phần quản lý file trên đt để xóa chúng bởi chúng được lưu trong một thư mục được bảo vệ. Xin mách bạn 1 cách:

- Bạn kết nối đt với máy tính qua công USB và không lựa chọn sử dụng PC Suite

- Bạn chọn Data Transfer (hoặc Mass Storage)

- Trên máy tính, bạn mở thư mục \private\10202dce của đt

- Bạn sẽ thấy ngay các file bị “tắc” (có đuôi .sis). Lúc này bạn có thể xoá chúng dễ dàng.

Theo Echip M
Tìm trên N93-1 đã hack không thấy 1020dce trong private là seo vậy bạn !????

vnpt1706

[chia sẽ]Cách đơn giản để làm tăng volume khi nghe nhạc

Chương trình nghe nhạc khá nổi tiếng Lonely Cat Games Jukebox hay còn gọi là LCG nếu biết cách chỉnh thông số Equalizer thì chương trình nghe nhạc music player còn lâu mới bằng (nghe bằng loa ngoài ), Mặc khác LCG còn có cái hay là chơi nhạc theo folder , hẹn tắt ...
Sau thời gian vọc với cái Equalizer cuối cùng mình thấy nếu chỉnh đúng cách có thể làm tăng volume lên khoảng 30% hoặc hơn (nhưng nghe không rè,không bể tiếng)

Nào hãy làm theo mình
mở LCG lên​

By nvtlthn
chọn Equalizer (hoặc bấm phím 8) chọn Edit

By nvtlthn
chọn Movement _ chọn Free ( hoặc bấm phím 3)

By nvtlthn
Còn bây giờ hãy chỉnh các thông số Equalizer giống mình

By nvtlthn

chú ý : cách này cũng có thể làm trên chương trình Music player của máy cũng bằng cách vào Equalizer​

Hê hê làm sao bằng music player của máy được:| Eq của music player chỉnh thành hình chữ V góc rộng thì hiện nay nghe nhạc không có khách:)

manhhaVirgo

V góc rông là sao ông bạn nhỉ.Ông bạn post cái ảnh san sẻ anh em xem có hay hơn ko nào:D

die_for_love_vn

Em thấy nghe nhạc và chinh EQ trên music player thấy to hơn và rất hay nhưng chỉnh theo chữ V giống bác giot_tinh_cay_dang la rất hay đó.

vnpt1706

Hê hê làm sao bằng music player của máy được:| Eq của music player chỉnh thành hình chữ V góc rộng thì hiện nay nghe nhạc không có khách:)

music player không chỉnh EQ nghe không có vé với LCG đã chỉnh EQ mà mình post lên (nghe bằng loa ngoài nha chứ tay nghe thì không nói à)

vnpt1706

Em thấy nghe nhạc và chinh EQ trên music player thấy to hơn và rất hay nhưng chỉnh theo chữ V giống bác giot_tinh_cay_dang la rất hay đó.

Những máy không có music player (hay không có EQ )thì làm sau mà chỉnh

gai

Well-Known Member
sao mình chỉnh player music hình chữ v thì nghe nó chat hơn và không ấm bằng mặc định của máy. nhưng dù sao thì LCG có chức năng hẹn giờ tắt máy vẫn tiện lợi hơn:)

sao mình chỉnh player music hình chữ v thì nghe nó chat hơn và không ấm bằng mặc định của máy. nhưng dù sao thì LCG có chức năng hẹn giờ tắt máy vẫn tiện lợi hơn:)

Nói thẳng ra là về chất lượng nghe nhạc thì MusicPlayer là không có khách, chẳng qua là các bác nén bài hát và chọn tai nghe thế nào thôi:|

Còn hẹn giờ á, cái đó mới post xong, như thế đã đủ cho LCG về vườn nghỉ:) Ngoài những cái hơn đó, MP còn hơn cả về giao diện, dùng LCG các bác lắc để nghe nhạc xem nó ra cái gì:))

Máy nào không có EQ thì dug LCG có chỉnh gì đi nữa cũng không ăn được nó.

Mà nghe nhạc hay hay không hay là ý kiến chủ quan của mỗi người. Vấn đề này còn tranh cãi lâu nên có lẽ là ai thích gì thì dùng nấy:) Dù sao ý kiến của bác cũng rất tích cực:)

maddot

Well-Known Member
Cho em hỏi các máy đời mới như N95, E65, E50 sao lại bị thiếu đi nút hình bút chì nhỉ, em rất thich sử dụng tính năng copy và paste qua nút đó từ hồi dùng 7610 mà giờ đang phân vân không biết con Ê65 không có nút đó thì việc copy và paste văn bản được tiến hành ra sao, ai có kinh nghiệm chỉ giáo dùm em với

Bạn dùng nút "#" để thay thế cho nút "bút chì" nha :D

maddot

Well-Known Member
music player không chỉnh EQ nghe không có vé với LCG đã chỉnh EQ mà mình post lên (nghe bằng loa ngoài nha chứ tay nghe thì không nói à)

Cái này mình cũng nghĩ tùy theo bài nhạc & sở thích của người nghe bạn ơi.

Theo mình biết thì trong cái EQ (10 cần) thì: 3 cần đầu để chỉnh âm trầm (thường là tiếng trống), 3 cần cuối chỉnh âm cao (thường là tiếng sáo, violon,...), 4 cần giữa chỉnh âm trung (thường là giọng của ca sĩ); tùy bản nhạc & sở thích của người nghe mà chỉnh cho hợp lý chứ làm gì có "khuôn mẫu" nào cố định, mấy cái "Preset"/"Temple" chỉ là để tham khảo thôi :D.

tal0v3t

1 số mẹo nhỏ cho con S603rd thân yêu

cái này chắc ai cũng biết rồi. :-??.mình tập hợp lại thui nha :D..có bác nào là mem mới dùng S60v3 thì coi qua cái này biết đâu lại có ích nà ;;)

bít PV toàn là pro nhưng mà tiêu chí bài này là giúp đỡ người mới :D....ai là mem khủng rồi..thì đừng cười chê tui nha :(

Lỗi khi khởi động máy báo "đang cài đặt chương trình"
rồi lại hiển thị "không thể cài đặt ứng dụng từ thẻ nhớ"
1 số pm khi xóa đi sẽ lưu lại file rác tại ổ E tức thẻ nhớ..chỉ cần xóa những file này đi là xong...

cách làm như sau

bước 1 truy cập App. Manager và chú ý đến những file có tên bắt đầu bằng số ví dụ như 020Bhd19 và ở dưới những file đó sẽ ghi là Not Installed ..hãy chú ý và nhớ tên những file này

bước 2 dùng X-plore truy cập theo đường dẫn sau E:\Private\10202dce và tìm những file đó..nhớ là phải đúng tên..rồi bấm phím c xóa nó đi là xong
lưu ý : nếu máy bạn chưa hack thì bước 2 bạn hãy cắm vào máy tính theo chế độ Mass Storage..lúc này sẽ hiện ổ USB trong máy tính..và cũng truy nhập theo đường dẫn đó xóa file đi ( máy tính phải để chế độ hiện file ẩn nhé )

Sao lưu danh bạ nhanh chóng ko cần phần mềm
1) bạn vào Contact..nhấn Options..chọn Mark/Unmark...chọn Mark All...
2) bạn để nguyên nhấn Options...chọn Copy..chọn To Memory Card...nếu báo Yes/No...chọn Yes nhé...đợi 1 lát..vậy là bạn đã có bản sao danh bạ để trong thẻ nhớ rồi...thư mục Others nhé

Lỗi Unable connect.... khi kết nối USB với máy tính

lỗi này do bạn để chương trình chạy ẩn...hoặc do bạn chọn nơi lưu tin nhắn là Memory Card trong Setting của Messenger
1) với chương trình chạy ẩn..bạn nhấn và giữ phím Menu trong 3s...nếu thấy list ide có chương trình nào ..bạn tắt hết đi..nếu vẫn ko được thì bạn Restart lại máy là xong
2) với 1 số pm chạy ẩn mà ko tắt đc bằng cách trên thì hãy dùng đến 1 trình quản lý file như TaskMan để tắt nó..
3) với những ứng dụng luôn chạy với hệ thống..bạn cần cài nó vào bộ nhớ máy ..như pm AnimSprite ,Handy Shell...
4) nếu bạn chọn nơi lưu tin nhắn là Memory card thì bạn hãy chọn lại là Phone Memory nhé

Lỗi (no tra.ck) trên Nokia 3250
khi bạn truy cập vào Music Player của 3250..bạn bỗng thấy chữ (no t****) cho dù máy bạn là 1/100 bài..
thì bạn làm như sau nhé..tắt Music Player đi...nhấn fím nguồn...chọn Remove memory card..chọn yes và đợi 3s nhé...thế là ok rồi..giờ vào MusicPlayer nghe nhạc như thường :mrgreen:

lỗi Unable to checking certificate vadilyty online.check settings khi cài pm

làm như sau nè :
mở App.Manager ra...nhấn Options...chọn Setting..trong mục Online certi check.. bạn chọn là Off nhé..giờ là ok rồi

Không tìm thấy themes để xóa trong App.Manager

cách làm:
xóa theme..bạn vào E:\Private\10207114\import trong đó là các theme bạn cài vào máy..mỗi thư mục là 1 theme ..hok thích theme nào xóa cả thư mục đi là xog(thư mục con trong thư mục Import nhé

Updating...giờ đi ngủ đã =))

Status
Không mở trả lời sau này.