• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

Thuannt8x

Ôi trời ! lại phải tô màu hả? nhà cháu tô đến 1 tuần nay rồi mà hok đc

boychaly

Sời ko tô màu thì lấy gì cánh cửa có hồ nc' mở ra, tô màu thì kiếm cái màn hình LCD vào paint chụp cho dễ, nhà ko có thì ra net đi ;)

fuu_fuu

ua các bác cho em hỏi, sau khi bị con nhện cắn + ăn cỏ xong rồi đi đến cái hố lớn em ko bit sao wa dc, nhay thi nó noi xa wá nhảy ko tới,mà tim hoài trên tường đâu có j đặc biệt để đu wa đâu??

buingocdien

Giải ô sudoku xong đi một đoạn thì bị nhốt mất tiêu rùi, làm sao thoát được vậy các anh???????????????

kykiske79

Mình mới chơi trò này, đoạn đầu tiên bị rơi xuống hố làm sao để thoát đc hả bạn? Cứ quanh quẩn dưới đấy suốt mà kô biết đi thế nào. Có 2 cửa mà kô có chìa khóa để mở.

boychaly

Giải ô sudoku xong đi một đoạn thì bị nhốt mất tiêu rùi, làm sao thoát được vậy các anh???????????????

Hình như là nhốt trong cũi phải ko, chú ý nhìn xuống dưới sẽ có đoạn gỗ làm cũi bị mục, dùng búa là thoát thôi

hjts0ngf3

Chỗ thang máy có 3 cửa, 1 cửa là đến chỗ máy gửi tín hiệu, 1 dến căn phòng có bức tranh và 1 đến căn phòng có cửa sổ nhìn ra biển, khoan đến chỗ máy gửi tín hiệu mà đến phòng có bức tranh trước, sau khi tô màu xong cho tấm hình thì quay lại chỗ mình tìm thấy mẹ của Ada + thanh kiếm, quay lại thang máy mình chạy 1 vòng quanh đó sẽ thấy cánh cửa đá mở ra, đi vào trong đó rồi sẽ thấy 1 ít máu và viên black stone, bây giờ mới sang chỗ máy tín hiệu, nhấn "#" để nhập kí hiệu, kí hiệu thì xem ở tờ giấy dán trên tường nha, gửi chữ "A" rồi "SOS" rồi tọa độ của hòn đảo, xem tọa độ ở cuộn băng thứ 2, sau đó quay lại chỗ hồ nước thả black stone vào chỗ đầu rồng bên phải nó sẽ biến thành "eye of dragon", sau đó lắp nó vào cái ụ đá chỗ có mấy cái cột lên xuống, nhớ là phải xoay cái ụ nha, rồi đi vào cánh cửa mới mở ra mình sẽ thấy 2 cái xác, sau đó quay lại hồ nước sẽ gặp Ada, lúc này phải có cây cỏ giải độc, đến chỗ Ada mình sẽ bị nhện cắn nhưng khoan xài thuốc giải độc, cứ nhấn "5" để qua mấy câu đối thoại rồi nó sẽ tự động hỏi "có xài thuốc giải ko", ý là mình phải lấy thuốc giải cứu Ada. Finally you get the best final b-)
Chi tiết lắm rùi nhe :)
Game này mình nói ko hợp lý tại vì nó bắt phải đi qua đi lại những nơi mà mình đã đi, như thế thì người chơi ko thể hình dung ra đc, và vị trí đồ vật cũng khó tìm, có 4 cách kết thúc dễ gây hỉu lầm.
Nói vậy thôi nhưng công nhận game hay thiệt :))
Ko biết có phần 2 ko, tại vì nếu chơi đc cái best final tới đoạn credit thằng Ray nói sẽ quay lại tìm thằng Ada =))

làm thế nào để lên cái ụ đá vậy :|
phải điều chỉnh mấy cái cột àh :O

fuu_fuu

Mình mới chơi trò này, đoạn đầu tiên bị rơi xuống hố làm sao để thoát đc hả bạn? Cứ quanh quẩn dưới đấy suốt mà kô biết đi thế nào. Có 2 cửa mà kô có chìa khóa để mở.

bạn vô nhà kho dưới đó tìm trong tủ và hòm có chìa khóa đó

fuu_fuu

không ai chỉ mình wa chỗ vực sâu sao?? Chỗ mà lúc nó đi vô, thấy cái vực bảo là xa wá không nhảy tới, xong nó nhìn lên tường, mà tìm hoài dâu có thấy j đâu ta, thấy 2 con dơi cắn mình thoi ah