• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile.Dream.Works.Lament.Island.v1.01 (game 3D phiêu lưu mạo hiểm > 25M)

nhipdieu2910

Có 2 tin 1 tin vui và 1 tin buồn muốn báo cho anh em đã cài và chơi trò Lament Island v1.01.
Tin vui: Tôi đã tìm ra cách qua bài có cánh của Dragon Screen (bài có 2 viên Stone ball và cánh cửa có 8 cái lỗ đó), đa phân anh em đi đến đây là tịt :-/, mình đã tìm ra cách. Các bác để ý đi đến cái nhà thuốc nơi lấy được thuốc chống độc và Stone ball màu vàng, trong đó có 4 tấm kính chiếu ánh nắng mặt trời các bác đưa tâm Film ra soi sẽ thấy cách đặt Stone Ball trên cánh cửa 8 lỗ thế nào. Xin các bác cho 1 tràng pháo tay =D>
Tin buồn: Sau khi mất bao nhiêu công sức tìm cách để mở được cánh cửa hy vọng tiếp tục được phiêu lưu bị dập tắt. Hiccc :(( , đó là sau khi mở cánh cửa được thì nó hiện lên dòng chữ Free Try Ends to vật, hóa ra chỉ là bàn chơi thử. Lúc đầu chơi không để ý ở ngoài Menu chính có chữ Activtion :-?? . Muốn chơi được bản Full ae phải bỏ ra 19,99 $ nhé. Hơi chát. :(
PS: Mong các bác tìm xem có bản full không nhé chia sẻ cho anh em.
Nếu các bác thấy bài này đọc được thì Thanks cho tôi 1 cái nhé. Cảm ơn ae đã đọc bài

bác cho em hỏi cái em wa bài 1 rùi nhưng ko biết wa bài 2 như thế nào
bài đó có nhiều cửa em đã thử cho chìa khóa vào nhưng ko dc
help me

Thuannt8x

Tôi nghĩ mấy ông chỉ thích down về rồi đọc mấy dòng cuối chẳng chịu ''đào xới'' gì topic lên để nghiên cứu, để theo dõi thì đừng down về. có những chỗ người ta hướng dẫn rất cụ thể rồi mà chẳng chịu đọc, cứ đi hỏi. Chơi thế thì còn gì là vui nữa. Những người như vậy thì đừng down nhé. Nếu muốn chơi thì hãy đọc kỹ topic trước khi chơi

boychaly

có thật là có 4 cách kết thúc game ko mấy anh,e cũng đang bị kẹt chỗ máy gửi tín hiệu, có nên típ tục mò cái đó hay là quay lại dy típ đường khác ? cái chi tiết gửi tín hiệu đó có quan trọng ko ? 8-|

kinken

có game nào khác chơi tương tự vầy ko ta?
Game này sao cài trên máy e63 của mình chơi ko dc chán quá à.
Posted via Mobile Device

hjts0ngf3

qua chỗ sudoku rồi thì mở cánh cửa kiểu gì :O
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

boychaly

hem bíc có ai phá đảo trò này chưa nhỉ, cúi cùng thì cũng chơi xong em này :D chơi hết 4 cách kết thúc lun, game hay nhưng rất ko hợp lý, nếu mình chơi theo cách bt thì ko bao h chơi dc mà phải có gợi ý 8-|

Thuannt8x

hem bíc có ai phá đảo trò này chưa nhỉ, cúi cùng thì cũng chơi xong em này :D chơi hết 4 cách kết thúc lun, game hay nhưng rất ko hợp lý, nếu mình chơi theo cách bt thì ko bao h chơi dc mà phải có gợi ý 8-|

Cụ hướng dẫn nhà cháu dùng cái máy gửi tín hiệu với. Mà làm một bài hướng dẫn chơi chi tiết từ đầu là hay nhất.=D>

boychaly

Cụ hướng dẫn nhà cháu dùng cái máy gửi tín hiệu với. Mà làm một bài hướng dẫn chơi chi tiết từ đầu là hay nhất.=D>

Chỗ thang máy có 3 cửa, 1 cửa là đến chỗ máy gửi tín hiệu, 1 dến căn phòng có bức tranh và 1 đến căn phòng có cửa sổ nhìn ra biển, khoan đến chỗ máy gửi tín hiệu mà đến phòng có bức tranh trước, sau khi tô màu xong cho tấm hình thì quay lại chỗ mình tìm thấy mẹ của Ada + thanh kiếm, quay lại thang máy mình chạy 1 vòng quanh đó sẽ thấy cánh cửa đá mở ra, đi vào trong đó rồi sẽ thấy 1 ít máu và viên black stone, bây giờ mới sang chỗ máy tín hiệu, nhấn "#" để nhập kí hiệu, kí hiệu thì xem ở tờ giấy dán trên tường nha, gửi chữ "A" rồi "SOS" rồi tọa độ của hòn đảo, xem tọa độ ở cuộn băng thứ 2, sau đó quay lại chỗ hồ nước thả black stone vào chỗ đầu rồng bên phải nó sẽ biến thành "eye of dragon", sau đó lắp nó vào cái ụ đá chỗ có mấy cái cột lên xuống, nhớ là phải xoay cái ụ nha, rồi đi vào cánh cửa mới mở ra mình sẽ thấy 2 cái xác, sau đó quay lại hồ nước sẽ gặp Ada, lúc này phải có cây cỏ giải độc, đến chỗ Ada mình sẽ bị nhện cắn nhưng khoan xài thuốc giải độc, cứ nhấn "5" để qua mấy câu đối thoại rồi nó sẽ tự động hỏi "có xài thuốc giải ko", ý là mình phải lấy thuốc giải cứu Ada. Finally you get the best final b-)
Chi tiết lắm rùi nhe :)
Game này mình nói ko hợp lý tại vì nó bắt phải đi qua đi lại những nơi mà mình đã đi, như thế thì người chơi ko thể hình dung ra đc, và vị trí đồ vật cũng khó tìm, có 4 cách kết thúc dễ gây hỉu lầm.
Nói vậy thôi nhưng công nhận game hay thiệt :))
Ko biết có phần 2 ko, tại vì nếu chơi đc cái best final tới đoạn credit thằng Ray nói sẽ quay lại tìm thằng Ada =))