• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

khactiepa1

bạn nói rõ đc ko bạn ? máy mình nó bị làm sao ấy
ban đầu mình tưởng cái lắp camera nó bị hỏng, đem ra thợ thì họ bảo là cục nam châm vẫn tốt, ko phải do nam châm
nhưng chả nhẽ là do camera... mình vào thử game geat of war test thử thì camera vẫn hoạt động đc
game đó cũng là cách duy nhất để mình khởi động đc camera, mình mới nghĩ rằng : có thể dùng soft để khởi động nó
nên mới vào đây hỏi, giờ mình chỉ cần 1 soft nào dành cho S60v3 mà mở đc camera thôi, hy vọng đc mọi người giúp :((

theo mình trước tiên banj phải luôn mở nắp camera sau. sau đó bạn dùng pm Jbak Taskman rồi bật camera. không thì bạn ấn luôn vào nút camera xem nó có chạy được không. hoặc bạn có thể cho icon camera và dãy 5 icon ở màn hình chờ ấy. hoặc là gắn phím tắt chọn trái, hoặc phải. hoặc dùng pm cute key để gắn phím bất kì là phím bật camera. mình dùng N95 nên ko biết các cách trên có khắc phục đựoc cho N82 ko nữa. thân!

mình ko hiểu pm Jbak Taskman là cái gì, mình cũng bấm nút chụp hình nhưng ko ăn thua
mình đã cho icon camera vào phím chờ nhưng khi bấm vào thì nó lại hiện camera video call

hjx...

Chỉnh sửa cuối:

nonooboy

PM này làm nặng máy thêm thôi , chứ ko đc ít gì , cài cứ báo lỗi , cài xong thì xài chả đc , xóa cho lành

dongdieu

bạn nói rõ đc ko bạn ? máy mình nó bị làm sao ấy
ban đầu mình tưởng cái lắp camera nó bị hỏng, đem ra thợ thì họ bảo là cục nam châm vẫn tốt, ko phải do nam châm
nhưng chả nhẽ là do camera... mình vào thử game geat of war test thử thì camera vẫn hoạt động đc
game đó cũng là cách duy nhất để mình khởi động đc camera, mình mới nghĩ rằng : có thể dùng soft để khởi động nó
nên mới vào đây hỏi, giờ mình chỉ cần 1 soft nào dành cho S60v3 mà mở đc camera thôi, hy vọng đc mọi người giúp :((

mình ko hiểu pm Jbak Taskman là cái gì, mình cũng bấm nút chụp hình nhưng ko ăn thua
mình đã cho icon camera vào phím chờ nhưng khi bấm vào thì nó lại hiện camera video call

hjx...
Bạn thử format 4 nút lại máy xem mình cũng đã bị tình trạng ko thể vào camera 1 lần và đã khắc phục đc

vuong103

Trước tiên mình phải cài pm Cam.Qualtiy.S60V3.S60V5.Patch.ArabPDA[LM] phải ko ? sau đó copy file 10282EDC ? Nhưng khi mình cài pm kia, trong đó ko có máy mình ( N76 ):-( , mình thử copy file 10282EDC như bạn nói nhưng ko được. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn được ko ? Máy mình đã hack bằng " Hello carbide"

Chỉnh sửa cuối:

dongdieu

vuong103,máy mình cũng là N76 mình đã mod camera thành công nhưng kết quả là ảnh sáng hơn 1 tý nhưng chụp vẫn còn nhiều sạn và chất lượng vẫn như cũ cho nên mình khuyên bạn ko nên làm mất thời gian :D

minhquan1910

bạn quay lại bài 1 , cài cái này xem sao :

2MP | N81 / All Other

chúc vui !

Cám ơn bạn nhé.mình cũng dùng 5700 và đã test thử rồi.đúng là cũng có nét hơn trước nhiều bạn à.Thanks lần nữa nha

gockhuatcuocdoi

e dùng 5230 thì phải làm sao ạ. E thử của 5320 khj vào chụp máy báo lỗi yêu cầu khởj động lại .vao lại vẫn thế

Phân biệt rõ "i" & "j" khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator:

kauchunho

Cho em hỏi nếu làn ntnày thì xem ành ở trình của máy sẽ nét hay ở pm xem ành cũg nét ?

Status
Không mở trả lời sau này.