• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

magus

mình làm trê con N82 của mình rồi chỉ thấy dung lượng nặng hơn chút ít còn chất lượng ảnh vẩn vậy

kenzzi

mình làm trê con N82 của mình rồi chỉ thấy dung lượng nặng hơn chút ít còn chất lượng ảnh vẩn vậy

nếu dung lượng ảnh tăng thì chất lượng ảnh cũng tăng rồi đấy bạn,cùng 1 cảnh,cùng 1 chế độ ánh sáng và chế độ chụp,nếu ảnh sau khi Mod có dung lượng cao hơn thì chứng tỏ mod đã có tác động tích cực. Bạn xem ảnh trên đt thì sẽ thấy c/lượng ảnh không tăng bao nhiêu,đó là do khả năng hiển thị hạn chế của màn hình đt,bạn duyệt ảnh trên PC sẽ hoặc đem đi rửa sẽ thấy điều đó

zero1986

mod này chỉ làm sáng tấm ảnh lên thôi, để chụp đẹp cần biết chỉh thông số trong phần chụp hình, và tay nghề chụp cũng quan trọng để cho ra 1 tấm ảnh đẹp

thanhnam711

Tình hình là mình có một thắc mắc nhỏ là sau khi mod xong có hại máy hay hại camera ko? Bởi vì nếu mình nâng cấp cho máy đc thì Nokia cũg nâng cấp đc và chắng có lí do bên Nokia lại để camera của họ không trong tỉnh trạng tốt nhất. Có lẽ sau khi mod tác hại ngay thi chưa nhưng về lâu về dài chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy (hoặc camera). Theo mình có sao nên để vậy, test thử cho vui thôi chứ không nên dùng luôn :)
Ý kiến tham khảo thôi nghen :)

JS_AnhTuan

Active Member
Chuẩn bị :
======

Máy nokia Symbian 3rd FP2 Edition đã đựoc hack phone

Phần mềm:
=======
X-Plore hoặc Y-Browser
Vào tool chọn dòng đầu tiên .>> chọn vào 4 ô cho hiện folder ẩn
.........................

CÁC BẠN TEST THỬ VÀ CHO Ý KIẾN NHA

B ơj n73 thj dung bản nào v? Mình dùng n73 ma ko bjt làm sao mod dc cái camera này. Gjúp m với. Thanks.

Phân biệt rõ "i" & "j" khi post bài nha bạn!!

Last edited by a moderator:

w2k

B ơj n73 thj dung bản nào v? Mình dùng n73 ma ko bjt làm sao mod dc cái camera này. Gjúp m với. Thanks.

máy bạn thuộc dòng FP1 nên bạn dùng thử file chung với N81 xem có cải thiện chất lượng ảnh ko nhé.

traigoi2211

Tình hình là mình có một thắc mắc nhỏ là sau khi mod xong có hại máy hay hại camera ko? Bởi vì nếu mình nâng cấp cho máy đc thì Nokia cũg nâng cấp đc và chắng có lí do bên Nokia lại để camera của họ không trong tỉnh trạng tốt nhất. Có lẽ sau khi mod tác hại ngay thi chưa nhưng về lâu về dài chắc chắn sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ của máy (hoặc camera). Theo mình có sao nên để vậy, test thử cho vui thôi chứ không nên dùng luôn :)
Ý kiến tham khảo thôi nghen :)

ừh , ko biết có hại hay ko mà tui cài rồi xài camera phụ ko được , xóa mod rồi vẫn ko được luôn , fomat máy mới xài lại được nè , máy tui N82

luongdang

thật sự 2 cái đó là 1 file. Bạn kiểm tra lại xem:
1. 2 cái cùng chung 1 đường link
2. khi download cả 2 file về, dùng phần mềm so sanh nội dung là như nhau, không có j thay đổi. không biết có sự nhầm lẫn j không nữa. ai upload mấy cái file lên check lại dùm mình cái

zidane89

Mình ko thấy thay đổi j. Kích cỡ ảnh có vẻ thấp hơn
Thay đổi hay không còn tùy máy và do cảm nhận của mỗi người bác à, nhưng kích cỡ ảnh vẫn thế nhé, kích cỡ thế nào là do người chụp set. Theo em với những máy chụp ảnh đẹp như N82 hay N86-8MP thì không cần thiết phải làm.

Status
Không mở trả lời sau này.