• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Logo mạng UIQ3.0 !!!

doananhtai

Em đổi được rồi, nhưng em đang dùng bộ icon của g900. khi copy đè file của bác vào thì icon Activity menu lại trở về mặc dịnh của máy.
Em gửi bác file này bác sửa giúp em nha. Ẩn logo mạnh bác nha.
Em cảm ơn bác nhiều.

Vụ icon g900 mình không rành.. Chỉ lấy file của bạn đổi lại từ 31 thành 32 giống như file trước đã làm... Bạn thử test nhen

doananhtai

tình hình 2 cách trên của bác Tài ko được rồi, chỉ còn cách thứ 3, bác giúp e với.

Bạn xem lại một lần cho kỹ đi.. bỏ thuộc tính ReadOnly của cái file zam_nina_default01.rsc đó... nếu không được thì..

Vào trang web của SE tìm bộ ngôn ngữ nào đó cho máy bạn (nhớ đúng FW)...rồi cài vào...

ngmtri

tình hình 2 cách trên của bác Tài ko được rồi, chỉ còn cách thứ 3, bác giúp e với.

Như mình đã nói cách mà vô Control panel/Device/Standby appication/ chuyển vê None thì mình ko rõ trên W950 có cái đó ko vì ko có máy để test nhưng pác xem ảnh gửi kèm làm thế nào đe chuyển màn hình standby ở trạng thái này thì nó sẽ vô hiệu cái đổi logo, thì lúc đấy sẽ xóa hay chỉnh sửa file đó dc.

conanlinh

Làm phiền bác Tài chút xíu!

Bác Tài giúp em đổi "Ứng dụng" trong file gởi kèm thành "Xuân Lĩnh" nhé

Cảm ơn bác nhiều em loay hoay mãi chỉ đổi được thành "Xuan Linh" thui, em xài P1i tiếng Việt, thanks bác nhiều...

vthien2404

Như mình đã nói cách mà vô Control panel/Device/Standby appication/ chuyển vê None thì mình ko rõ trên W950 có cái đó ko vì ko có máy để test nhưng pác xem ảnh gửi kèm làm thế nào đe chuyển màn hình standby ở trạng thái này thì nó sẽ vô hiệu cái đổi logo, thì lúc đấy sẽ xóa hay chỉnh sửa file đó dc.

Vậy ko có cái này rùi bác ơi.

doananhtai

Bác Tài giúp em đổi "Ứng dụng" trong file gởi kèm thành "Xuân Lĩnh" nhé

Cảm ơn bác nhiều em loay hoay mãi chỉ đổi được thành "Xuan Linh" thui, em xài P1i tiếng Việt, thanks bác nhiều...

File Alaunch_loc.r1024 đổi tên thành "Xuân Lĩnh" của bạn đây.

toanchanphai

đóng góp của bạn rất tuyệt,mình cũng muốn đóng góp cái gì đó nhưng cái gì ở đây cũng có,mà có gì mới thì mod đã đóng góp trước.cám ơn sự đóng của bạn

nguyenhoang

máy W950 kg có Standby appication muốn vô hiệu cái logo thì chỉ có cách chuyển nó về chế độ flight mode thôi nhưng nếu chuyển về thì trên màn hình lại lên chữ Flight mode , cách này có được kg?

quangthanh1508

Híc! Mấy bữa nay bận thi ko biết về sự hiện diện của topic này! Mình đang xài P1i! Pác Doananhtai cho mình xin file chuẩn để mình mod cái Logo mạng thành tên của mình với. Mình tên Quang Thành. Đang thi nhưng thấy mấy cái này vẫn thấy thèm quá! Hii

vthien2404

máy W950 kg có Standby appication muốn vô hiệu cái logo thì chỉ có cách chuyển nó về chế độ flight mode thôi nhưng nếu chuyển về thì trên màn hình lại lên chữ Flight mode , cách này có được kg?

Cách này k được lun rồi.

ngmtri

Sau khi nhờ hướng chỉ dẫn thì định dạng hex để để chỉnh sửa cho file "zam_nina_default01.rsc" thay đổi logo mạng cho W950

..... 74 77 6f 72 6b 5f 63 74 72 6c 48 75 e0 fc 43 .....
"75" -> "76" - lock keys
"75" -> "74" - date
"75" -> "73" - time
"75" -> "77" - voice call ????
"75" -> "d7" - ẩn logo mạng

Ai xài W950 thì test thử cái hex này xem có đúng ko? tui ko co W950 để test.

Chỉnh sửa cuối:

ngmtri

Híc! Mấy bữa nay bận thi ko biết về sự hiện diện của topic này! Mình đang xài P1i! Pác Doananhtai cho mình xin file chuẩn để mình mod cái Logo mạng thành tên của mình với. Mình tên Quang Thành. Đang thi nhưng thấy mấy cái này vẫn thấy thèm quá! Hii

Chắc pác doananhtai đi đâu rồi, như vầy pác cứ mod ẩn logo mạng -> tha hồ mà muốn đổi thành cái gì cũng được với Photoshop thêm vào cái logo bất cứ gì trên wallpaper máy pác. Như tui đang xài Mobiphone bh chuyển sang dùng mạng T-Mobile rồi >:)

ngmtri

Anh TÀi đổi dùm mình cái logo mạng thành "Ba-Mẹ-Su" được không
Cám ơn anh trước nha

Chắc pác doananhtai đi đâu rồi, dễ nhất là pác cứ mod ẩn logo mạng đi sau đó thì sửa lại wallpaper đang dùng trên theme, rồi thêm cái gì mà pác muốn -> bằng photoshop

hieusaco

Buồn quá, không thấy ai làm ẩn cái logo cho P1i à? Ai test thành công cho P1i up lên cho anh em dùng chung với

ngmtri

Buồn quá, không thấy ai làm ẩn cái logo cho P1i à? Ai test thành công cho P1i up lên cho anh em dùng chung với

Có rồi mà pác mình đã bổ sung thêm cái ẩn logo cho P1i ở trang đầu tiên lại rồi, và đã test thử và mình thay bằng wallpaper bằng logo T-moble ở mục #94 đấy pác.

Caohieu88

Sửa lỗi mất Icon Acti... cài mới sau mod

Các bạn nào dùng P990i bản tiếng Anh sau khi cài mà thấy Icon đầu tiên ( Acti... ) trở về mặc định của máy thì tải File dưới này về, chuyển sang chế độ ngôn ngữ khác rồi chép đè vào C\Resource\Acti\Semc_default\ nhé. Sau đó chuyển lại về ngôn ngữ mà mình Mod logo, đảm bao Icon Acti mới sẽ quay trở lại luôn ^ ^ mà cũng ko còn hiện Logo mạng nữa. Thân ^ ^