• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

Ntv_79

sao mình ko làm đc trên i8910 nhỉ? :(

Bạn thử lại xem, lâu lâu thấy bạn samsung có í kiến. Máy phải hack và c2z trong rompather phải hoạt động tức là có thể apply được!

thanh7401

5230 đã có FW c6 chưa nhỉ? Nếu có thì làm được đấy!
mình thấy 5800 và 5230 đâu có nhiều khác biệt đâu nhỉ. tại sao lại ko cook FW C6 cho 5230 chứ. hĩ, cái menu 4x4 thật là tiện lợi. thích mỗi cái đó, thế là anh em 5800 & 5530 có cái mới để vọc, còn 523x dậm chân tại chỗ, buồn quá, có người định cook FW C6 cho 523x nhưng bây giờ lại đổi ý, ko làm nữa, hix

TungBach

mình thấy 5800 và 5230 đâu có nhiều khác biệt đâu nhỉ. tại sao lại ko cook FW C6 cho 5230 chứ. hĩ, cái menu 4x4 thật là tiện lợi. thích mỗi cái đó, thế là anh em 5800 & 5530 có cái mới để vọc, còn 523x dậm chân tại chỗ, buồn quá, có người định cook FW C6 cho 523x nhưng bây giờ lại đổi ý, ko làm nữa, hix

sang nhờ bên PNHT ấy :))

mylove90

Banned
Hình như fw cũ ko xài đc thì phải. Mình đã chép sang resource rui app c2z ma vẫn ko đc. Máy mình là 5k8 fw 21 ( new hot ax ax ). Ai làm đươc ở fw cũ thì thông báo nha !

TungBach

Hình như fw cũ ko xài đc thì phải. Mình đã chép sang resource rui app c2z ma vẫn ko đc. Máy mình là 5k8 fw 21 ( new hot ax ax ). Ai làm đươc ở fw cũ thì thông báo nha !

bạn đọc lại bài #41 nhé, Thân!

sieutocdo1994

bạn ơi mình thấy bên DM có mod sài menu3 ko pik mình kết hợp với mod menu của bạn có hoạt động trên X6 ko?

ohannguyent

nên thay áo cho em nó thôi, bây giờ mà còn cho nó mặc áo bà ba thì cổ lỗ sĩ wá ngheng. Ít ra phải cho mặc áo veston ko thì cũng phải quần jean áo 3 lỗ cho nó hip hóp chớ. Trời ơi sao giống hai lúa lên tỉnh wá...

ohannguyent

Ntv79 cho mình hỏi síu, có cách nào cho icon màn hình ngang menu lớn hơn chút đc ko, mình chỉ icon ngang là 3*4 rồi mà vẫn thấy nhỏ,dù ô sáng quanh icon có lớn hơn nhưng... Bực bội wá... Làm wài mà hông đc....

Ntv_79

Ntv79 cho mình hỏi síu, có cách nào cho icon màn hình ngang menu lớn hơn chút đc ko, mình chỉ icon ngang là 3*4 rồi mà vẫn thấy nhỏ,dù ô sáng quanh icon có lớn hơn nhưng... Bực bội wá... Làm wài mà hông đc....

Nó không to nhỏ theo ý muốn được đâu! Nhưng bạn thay đổi thông số dòng variety_zoom ngay sau chỗ chỉnh 3*4 đó sẽ có thay đổi đó. (Thay bằng 0, 4 và 9) thử xem kết quả có được như ý không nhé!

boy_friend

sr đã xin xỏ ở đây nhưng bác NTV ơi cái hiệu ứng sao bay cả trong menu của bác đẹp wa cho e xin đc k?e xài 5800.pleae!

galabuon

@ ntv_97 : fix icon widget với java nhỏ lại dc ko nhỉ. icon apps sis thì bình thường icon jav và wid thì to quá. lúc xài lại x58 fw thì thấy các icon đó bình thường

Ntv_79

@ ntv_97 : fix icon widget với java nhỏ lại dc ko nhỉ. icon apps sis thì bình thường icon jav và wid thì to quá. lúc xài lại x58 fw thì thấy các icon đó bình thường

Mình thấy nó bình thường mà! Có một vài cái to là do bọn nó làm icon ẩu thôi. Với java thì thay thoải mái (đổi thành file zip tìm đến ảnh ...png icon của java rồi đổi tên ảnh .png icon mới trùng với tên trong đó và add vào xóa đuôi zip và cài bình thường) còn với wid thì mình ko biết có làm tương tự được ko? Chưa thử!

Tuy nhiên chẳng hiểu sao thay nó cũng ko nét lắm đâu! Nhìn mấy ứng dụng máy tính java của mình và game java thì biết!

hahaconbamay

5230 v21 xin báo cáo là bó tay :|
nếu cái này mà làm được kết hợp với v-menu thì thật là vô đối

Chỉnh sửa cuối:

duong8488

VMenu là 1 loại Menu khác mà, đè lên menu hệ thống, icon xếp lung tung. 2 cái đó, mình e là khác nhau đấy