• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

ledungctd

Chỉnh cái màu đỏ thành số 3 là OK[/QUOTE]
Mình vào x-plore vào C:\resource\grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Option
nhưng không có phần chỉnh sửa nên không thể thay số được. bạn có thể hướng dẫn thêm, thanhk
nhiều

Ntv_79

Mình vào x-plore vào C:\resource\grid\ltc mở file akn_logical_template_3.xml ở chế độ Option
nhưng không có phần chỉnh sửa nên không thể thay số được. bạn có thể hướng dẫn thêm, thanhk
nhiều

Nhấn option, chọn File > edit

truongtok2

đã chỉnh sửa và làm đúng 100% như bác chủ thớt....:( kết quả bật C2z lên =>>> reset lại máy...:((

đã test trên nokia 523x FW C6 by Duy Thành :((

bác chủ thớt có být vì sao thế ko...giúp em với :(

à bác biết mod mà trong menu ko có cột sóng và cột pin ko

bật menu cái là có menu 5x4 và mất cột sóng và mất cột pin :D còn ra ngoài màn hình chủ thì vẫn có cột sóng và cột pin :

bác tl giúp em nhe ...
ai biết thì giúp tý lun nhá :)

Last edited by a moderator:

thinh994

Menu 4x5 cho Firmware C6 ( 5800/5230/5233/5235/5530/x6)

Đây là một phương pháp biến menu thành 4x5 cho Firmware C6 ( 5800/5230/5233/5235/5530/x6), bạn nào thích thì làm nhé :D

- Down Grid.zip về giải nén ra được thư mục Grid
- Dùng X-Plore ( Hoặc soft khác ) copy thư mục Grid vào C:/resource

- Vào Rompatches kích hoạt c2z ( nếu chưa có thì tìm cách tạo trong forum nhé)
- Sau đó tắt Menu ( Dùng phần mềm KillMe tìm cái có tên *Menu rồi Options --> Terminate --->yes --> OK )

Và cuối cùng là vào lại menu để thưởng thức thôi .

Link Download Grid
[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/?al1782ey62cpwf0[/DOWNLOAD]

transanghp92

Cho em hỏi chút , sao vào ổ c lại không có đầy đủ thư mục c:\resource\grid\ltc\
Em vào ổ C chỉ có 2 thư mục APP và HELP thôi ?
máy em là 5800
copy resource như của chủ thớt vào C , nhưng dùng XPlore mở vẫn ko thấy Grid

Chỉnh sửa cuối:

samiboy007

káj này hình như hỗ trợ cfw c6 thôj thì phải? Còn mún đổj cho fw gốc thì phải cook mới đc.

Dragon459

Manager
vẫn thích menu ngang của n8.có bác nào có mod giúp menu chuyển 2 cái dòng tùy chọn và thoát nằm ngang phía dưới như n8 k nhỉ??

lonius

hix...ai up dùm mình file resorce.sis vs...mình nhấp vào download là hiện lên trang trắng k ak :(