• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD Menu icon 4x4 và tùy ý cho máy hacked hoặc cook FW

dkhoan_0211

sao x6 kém gì đâu mà không thể làm được menu 4x4 nhỉ, còn vượt trội nữa mà không làm được là sao :(

Ntv_79

Mod 4x4 này phải dùng với theme này sẽ đẹp hơn nhiều nè! :D

>>>Xem và DOWN tại đây<<<

KhueKn

Hic máy em 5530 đang xài CF C6 mà sao cũng không được nhỉ? Apply Patch xong ra menu y nguyên chẳng thay đổi gì cả :(

soclosoclo

Test trên C6, sau khi reset--> lag, đơ đơ, Vào thử Menu 4X4 icon, vui quá, Vào thử ứng dụng--> Lỗi hệ thống. Vào các cái khác đơ đơ. Tìm cái Xplore, delete mải! Phù, về 3 icon, máy trở lại bình thường!

Khoaaaa

Active Member
Có vip nào pro thử ngâm cú xem có thể lên đến 6cột ko,menu 4/6 ý,dùng bản full menu của athanh,full menu nhưng là 4/5 icon vẩn là hình chử nhật

hiepsinight

sao mình đã chép bộ resource đính kèm của ntv_79 mà icon nó ko to được như trong hình nhỉ :-/

Em_be_hu

cho mình hỏi mún làm cái menu 3x4 thì chỉnh sao vậy?

máy e flash xong có sẵn menu 4x4 r.bh lsao trở về đc 3x4 ạ!

Bạn đọc mấy bài trước đi, có hd đầy đủ rùi đấy.
Nếu chưa biết thì như thế này:
<element id="nohighlight">
<layout id="anchor" name="anchor" lct="cell_hc_apps_pane" variety="6" variety_zoom="8">
<textvisual id="mul_title" lct="cell_hc_apps_pane_t1" variety="0" variety_zoom="1">
<attributesetter name="text" targetvalue="mul_title" category="data" />
</textvisual>
Chỉnh cái màu đỏ thành số 3 là OK

hoangphonghd

Cái menu này có cài full theme đc ko và icon to hay nhỏ vậy NTV mình chưa test nên hỏi vậy. Mình có dùng qua các bản CFW thấy cái matixmenu ko cài full theme đc và icon nhỏ quá :D

Ntv_79

Cái menu này có cài full theme đc ko và icon to hay nhỏ vậy NTV mình chưa test nên hỏi vậy. Mình có dùng qua các bản CFW thấy cái matixmenu ko cài full theme đc và icon nhỏ quá :D

Full theme là sao? Nó chỉ là quy định số lượng icon và hàng cột icon trong menu thôi, còn các cái khác thì do cái khác qui định mà bạn. 4x5 hoặc 4x4 thì thường nhỏ (Bản của mình là to nhất đó, các bạn làm theo các thông số mình chụp trong các bài trước). Muốn to nữa thì phải thay đổi thành 3x4 hoặc 2x4...