• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số hình ảnh Tsunami Omnia

po_oq

mình đang dùng 5800 RM-428 thấy nó khó chịu gê lắm, cài hs tsunami vào nó xung đột với mấy hs khac, contact bar thì ko xài dc lun còn bị lỗi tin nhắn gởi ko di nữa, lỡ cook vô fw phải falsh lại. bác nào bít cách khắc phục giúp mình. thanks rất nhìu

panrai

Super V.I.P
mình đang dùng 5800 RM-428 thấy nó khó chịu gê lắm, cài hs tsunami vào nó xung đột với mấy hs khac, contact bar thì ko xài dc lun còn bị lỗi tin nhắn gởi ko di nữa, lỡ cook vô fw phải falsh lại. bác nào bít cách khắc phục giúp mình. thanks rất nhìu

lấy FW của mathanh có cook đó và chạy lại sẽ ok thôi ;;)

mathanh

vậy là bạn và mình cùng chung số phận để mình gửi bản cooking của mình cho bạn, bạn flash lại máy bạn

bản này có hổ trợ fonts anh hoa việt

http://www.mediafire.com/?nmvttgiwyt2

chép đề 2 file này vào rồi flash
http://www.mediafire.com/?kydx0xyjdyx

Chỉnh sửa cuối:

phuong_s2

Em flash xong đã có hs Tsunami nhưng ko có viền. Em tải file Tsunami omnia 4.0 music.sis cài vào thì báo "phần cài đặt này đã có sẵn". Làm sao cho nó có viền trắng và có cái music đây, hic hic

po_oq

http://stefan-cell.blogspot.com/2009/02/how-to-downgrading-tube-nokia-5800-with.html
bài viết này hướng dẫn hạ firmware 5800 ai cho mình xin ý kiến chút

hướng dẫn mà còn cảnh báo nguy hiểm ai ma dam làm, trong jaf có mục downgrade nhưng ko bít xài dc ko chơi với RM-428 nguy hiểm wa, lúc mua máy thì chẳng bít mấy cái RM là gì giờ phải chịu. ở pdaviet hình như co gabika381 moder thấy nhìu bạn nói nổi tiếng lắm, bác pm thọ giáo thử xem bít đâu giúp dc bác

po_oq

Em flash xong đã có hs Tsunami nhưng ko có viền. Em tải file Tsunami omnia 4.0 music.sis cài vào thì báo "phần cài đặt này đã có sẵn". Làm sao cho nó có viền trắng và có cái music đây, hic hic

bạn gỡ bản cũ ra rồi cài lại, bác mathanh co mod đủ loại mà bạn down về cài thử xem

kitafung

Sao cùng 1 máy 5k8 mà lại 2 loại RM vậy :-/

RM-356 là 5800 XpresMusic : Chuyên về nghe nhạc.
RM-428 là 5800 Navigation Edition : Có chip GPS tích hợp.

Chỉ biết ngang đó thui bạn ^^

phuong_s2

bạn gỡ bản cũ ra rồi cài lại, bác mathanh co mod đủ loại mà bạn down về cài thử xem

Ở trên chỉ có 1 bản flash cho RM 356 gồm 2 file rofs2 và rofs3 có tích hợp hs Tsunami nhưng ko có viền. Bác kêu em gỡ bản cũ là sao. Tức là ko dùng "Mod Tsunami Omnia 8hs font anh hoa việt chuẩn nokia " của bác mathanh nữa hả. Em cài các mod fw của các bác khác rồi cài Tsunami omnia 4.0 music.sis thì vô dụng, giao diện ko thay đổi. Buồn buồn đành flash lại "Mod Tsunami Omnia 8hs font anh hoa việt chuẩn nokia". Các file còn lại toàn .sis. Cài vào toàn báo "phần cài đặt này đã có sẵn". Bó tay, hic hic

mathanh

Ở trên chỉ có 1 bản flash cho RM 356 gồm 2 file rofs2 và rofs3 có tích hợp hs Tsunami nhưng ko có viền. Bác kêu em gỡ bản cũ là sao. Tức là ko dùng "Mod Tsunami Omnia 8hs font anh hoa việt chuẩn nokia " của bác mathanh nữa hả. Em cài các mod fw của các bác khác rồi cài Tsunami omnia 4.0 music.sis thì vô dụng, giao diện ko thay đổi. Buồn buồn đành flash lại "Mod Tsunami Omnia 8hs font anh hoa việt chuẩn nokia". Các file còn lại toàn .sis. Cài vào toàn báo "phần cài đặt này đã có sẵn". Bó tay, hic hic

để mình sửa lại file còn 7hs để bạn cài hs Tsunami riêng

phanminhtri

a thay cái icon tin nhắn thành icon of free-isms đc hok,thanks a trước,e mới mua free-isms ^^

anh7donco

Bản 4.0 Music mình thấy có icon "Menu" ở thanh dưới cùng màn hình rất tiện, vào menu không cần dùng phím cứng.

Qua bản 4.5 bluetooth thì icon Menu được thay bằng icon "Bluetooth", mình thấy hơi không hợp lý vì bản này đã mod bluetooth widget rồi thì cái icon kia là thừa, và phải vào menu bằng phím cứng.

Bạn có thể sửa lại Icon "Menu" của bản Music được không? Thanks!

mathanh

nếu bạn không thích 4.5 thì bạn có thể dùng bản 4.0 hai bản này giông nhau chỉ khác có cái menu và bluetooth thui