• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

pipchic

cho em hỏi cách re-lock để up rom ship ạ? làm thử trên HTCdev tới bước 12 thì đứng ko hiện tiếp b13

hachivna

cho em hỏi cách re-lock để up rom ship ạ? làm thử trên HTCdev tới bước 12 thì đứng ko hiện tiếp b13

Mở Email của bạn ra, click vào link HTC gửi và túc tiệp, chúc thành công, mình mới làm tối qua ok.

tuanbkhn

Báo cáo các bác hai Hôm nay test máy sau khi úp Room LeeDroid 3D V2, và Flash Kenel Unity V.2

chơi thử Game FieldRunner được khoảng 30 fut là máy không chịu nổi toàn bị bật ra về màn hình khởi

động lai sau đó máy tự khởi động đi khởi động lại liên tục ( Em phải thao pin ra lắp lại mới khởi động

lại bình thường được - không biết làm như vậy có hại máy không nữa?). Có bác nào bị giống em không ah?

twantoan

Mình dùng ROM của mdj ko thấy bị sao.cũng chưa thử leedroid vì ko thích từ mấy đời máy trước

tuandung85

Báo cáo các bác hai Hôm nay test máy sau khi úp Room LeeDroid 3D V2, và Flash Kenel Unity V.2

chơi thử Game FieldRunner được khoảng 30 fut là máy không chịu nổi toàn bị bật ra về màn hình khởi

động lai sau đó máy tự khởi động đi khởi động lại liên tục ( Em phải thao pin ra lắp lại mới khởi động

lại bình thường được - không biết làm như vậy có hại máy không nữa?). Có bác nào bị giống em không ah?

úi rời, may e chưa up...

Moclanden

Cám ơn swj trọ giúp. nhưng mình vẫn chưa fix nổi lỗi mất wifi này. Đã thư cả hai cách nhưng không được. Trước khi làm thì mình đều backup bằng recovery nên khi lỗi là lại restore là chạy ngon. Nhưng sau đó quyết định đổi kernel châu âu mà bác An cho link thì nó mất luôn không làm sao có lại wifi nữa kể cả restore factory. Giờ mình đang tìm rom ship của dòng máy để up lại mà chưa tìm thấy.
Có bạn nào có cao kiến gì trợ giúp không. Hoặc có bạn nào có máy cùng dòng cho xin cái boot.img zin. Tôi nghĩ lỗi cắc từ chỗ này đấy. Xin cám ơn nhiều.
Hboot 012 làm giống y hệt như Hboot 011 chú ạ,up rom xong thi up tiếp bản fix wifi này http://www.mediafire.com/?6s3n70mxb77y72b thế là xong.Còn nếu chú làm theo cách của chú Ân để up Rom Châu Âu (Recovery 5.0.2.0) thì ko cần fix wifi,khi up sẽ tự fix rồi.

ancola66

Super V.I.P
Cám ơn swj trọ giúp. nhưng mình vẫn chưa fix nổi lỗi mất wifi này. Đã thư cả hai cách nhưng không được. Trước khi làm thì mình đều backup bằng recovery nên khi lỗi là lại restore là chạy ngon. Nhưng sau đó quyết định đổi kernel châu âu mà bác An cho link thì nó mất luôn không làm sao có lại wifi nữa kể cả restore factory. Giờ mình đang tìm rom ship của dòng máy để up lại mà chưa tìm thấy.
Có bạn nào có cao kiến gì trợ giúp không. Hoặc có bạn nào có máy cùng dòng cho xin cái boot.img zin. Tôi nghĩ lỗi cắc từ chỗ này đấy. Xin cám ơn nhiều.
Như hình bạn vẫn chạy Rom Ship:-?

Moclanden

Không đâu anh Ân à,
Đầu tiên tôi chọn cách up recovery 5.0 nhưng lại không đổi bootimage mà uprom ngay sau đó fix wifi mà không fastboot boot cwm-5.0 nên lỗi.
Sau đó tôi lại đổi về recovery 4.0 và fix wifi để thử thì vẫn lỗi. Tôi đa đổi rất nhiều rom cả á lẫn âu. Định tìm ship nguyên bản up lại nhưng tìm không ra. Đành mầy mò làm lại từng chút một wip sạch sẽ và làm lại theo phương án Bài 2 của anh và up rom 5.0 của anh thì ổn rồi. Có le trong quá trình thực thi có gì đó chưa chuẩn nên gây lỗi. Giờ tôi đang định thử làm lại recovery 4.0 để tìm nguyên nhân gây lỗi.
Xin cám ơn anh nhiều.

Moclanden

Anh Ân à,
Tôi up thử rom khác là lại lỗi wifi ngay. Ví dụ up rom của bác Hanoiwap là lỗi wifi. Thử fix wifi bằng cái fix của anh cũng không được. Tìm mãi vẫn không ra nguyên nhân. Hình như nó chỉ chấp nhận mỗi rom v5 của anh thôi. Đang tiếp tục tìm. Nghề chơi cũng lắm công phu mà.
Cheer,

phamthaitl

Anh Ân à,
Tôi up thử rom khác là lại lỗi wifi ngay. Ví dụ up rom của bác Hanoiwap là lỗi wifi. Thử fix wifi bằng cái fix của anh cũng không được. Tìm mãi vẫn không ra nguyên nhân. Hình như nó chỉ chấp nhận mỗi rom v5 của anh thôi. Đang tiếp tục tìm. Nghề chơi cũng lắm công phu mà.
Cheer,
bạn thay file fix đó trước khi up.nếu máy châu âu thì xoá hết các file trong thư mục bil đi.rùi copy cái file fix vào mới chạy đc.chứ úp xong rùi mới flas tiếp thì không chạy đc đâu.máy mình cũng thế.

nvn1010

Anh Ân à,
Cheer,

Theo mình nghĩ cái driver wifi (bcm4329.ko) là nó đi theo kernel luôn. VD như bác dang dùng bản v5 của bác Ân thì bác sẽ có kernel + wifi của UNITY V2 (mình tạm gọi là như vậy). Khi bác muốn up rom khác (ko thay kernel) thì bác phải backup cái bcm4329.ko của UNiTY V2 lại trước. Sau khi up xong thì kernel vẫn giữ nguyên mà cái wifi đã bị thay = cái khác rồi nên xảy ra lỗi, khi đó bác bung cái wifi UNITY V2 ra là ok

HMT5999

Máy mình Hboot 00012, đã flash Recovery bằng phương pháp sử dụng bộ tool SDK, up rom Leedroid, chưa up Kernel,fix lỗi wifi, máy hoạt động bình thường. Bây giờ mình muôn up Kernel custom, nhưng mình thực hiện theo cách chỉ dẫn flash kernel trên thì lại không được, Mình chạy file flash.bat,
rồi nhập fastboot flash boot boot.img thi nó hiện lên dòng chữ "waiting for device". mà đợi hoài ko thấy gì hết. Ai biết chỉ mình với....

tudcmo

Member
Hôm trước mình cũng làm hộ máy châu á xong up rom Leedroid chạy bình thường hơn 10 ngày rồi không bị lỗi gì .

Moclanden

Waiting for devices đợi hoài không thấy là do bạn chưa chuyển máy về chế độ bootloader. Bạn chuyển máy về bootloader bằng lệnh abd reboot loader xong rồi mới chạy là ok ngay. Hoặc bạn tự vào boot loader xong rồi cắm lại vào là chạy.
Cái file bat có thể bị lỗi do đường dẫn sai. Nó là batch file của Ms Dos đó mà. Nếu muốn biết thì bạn mở ra xem nó là gì.

KjepNgh3o

mình hỏi chút

mình đã up ROM LeeDroid 2.0 nhưng chưa up Kernel, giờ up Kernel có được ko? :-/

mình mới dùng Android, vật lộn mãi up được ROM thì mới đọc được bài hướng dẫn này 8-|

nếu được thì up bằng thẻ nhớ như up ROM hay bằng cách khác?

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
mình hỏi chút

mình đã up ROM LeeDroid 2.0 nhưng chưa up Kernel, giờ up Kernel có được ko? :-/

mình mới dùng Android, vật lộn mãi up được ROM thì mới đọc được bài hướng dẫn này 8-|

nếu được thì up bằng thẻ nhớ như up ROM hay bằng cách khác?
Bạn không nói máy bạn là phiên bản châu Âu hay châu Á:-?
1.Nếu là châu Âu thì khi bạn up rom bằng thẻ nhớ nó sẽ up luôn kernel cho bạn (Với điều kiện bạn đã chạy S-Off)
2.Nếu là châu Á thì khi bạn up rom nó sẽ không up kèm kernel cho bạn. Bạn có các lựa chọn sau đây :
* Nếu up rom mà không thay kernel khác thì up theo hướng dẫn ở bài 2
* Nếu sau khi up rom muốn thay kernek khác thì bạn có thể up kernel bằng Flash Image GUI hoặc qua Hboot như bài 1 đã hướng dẫn.