• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ LƯU Ý VÀ KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D

tuanbkhn

Bác Ân ơi ! Cho em hỏi chút: Lúc nãy em flash lại cái kennel stock này theo hướng dẫn dưới đây của bác. Xong thì bị lỗi wifi (Rom em là Leedroid V2) Em tưởng là cái này cho fien bản châu Á thì sẽ không bị lỗi wifi chứ nhỉ????. Sau đó em lại làm tiếp bước thứ 2 ở dưới mà cũng không fix đc lỗi WIFI là sao hả bác??? Em không up lai Rom nhé, chi fix wifi va flash lại Kennel stock thôi. Máy em là ASIAN HBOOT 0011

--------------------------------------
* Muốn flash Kernel làm theo các bước sau :

a/ Flash Kernel EU Stock cho máy phiên bản Châu Á

* Tải Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) ởĐÂY
* Giải nén
* Chép file boot.img vào thư mục ADB_Flash_Tool của bộ Tool đã đề cập đến ở trên
*Đưa máy về chế độ Fastboot rồi kết nối với PC (Nhớ đánh dấu vào Ô USB deburging)
*Chạy file flash.bat
*Nhập fastboot flash boot boot.img
*Đợi nó chạy xong thì gõ tiếp fastboot reboot
*Máy khởi động lại là OK

-----------------------------------------------

Bước 2:

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu Á Up rom Châu ÂU các bạn tải tại ĐÂY

* File bcm4329.ko Fix Wifi Cho các máy Châu ÂU Up rom Châu Á các bạn tải tại ĐÂY

Tải về chép vào Thư mục gốc của Thẻ nhớ Sau khi up Rom thì các bạn Up tiếp để fix lỗi Wifi

Chỉnh sửa cuối:

ddeathmetal

có bác nào Mod đc Kamma kernel V0.7 sang Boot.img giúp em được không? em thích cái sense 3.5 quá mà kernel zImage ko thể Flash đc. :(

máy em Asia - Hboot.11

Em đã Flash rom Shooter beats và cái stock EU kernel qua ADB flash Tool ở bài 1 và bị bootloop... phải làm sao bây giờ ạ??? :((

Chỉnh sửa cuối:

ddeathmetal

Kamma kernel V0.7 không có sense 3.5.nếu thích rom có sense 3.5 thì up bản này.chuẩn nhất từ truớc tới giờ.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1307599

em đã up bản này và đang bị bootloop đây ạ... em thấy trong file zip của Rom này có 1 file Boot.img, e có thể dùng nó để cứu mạng được ko?

Edit: dùng chính boot.img trong zip của rom đã ngon rồi... wifi cũng ko cần fix chạy nuột!!! :D

Chỉnh sửa cuối:

tuanbkhn

Hic, hôm qua Em Up lai ROM MDJ với Kennel Unity V.2.0 được 1 ngày Hôm nay máy lại bị boot lap di lap lại rồi. Bây h không biết nên làm thế nào đây ah?.
Em đã test thử: Room Leedroid - Kenel Leedroid, Kenel unity V2
KingCobra - Kenel ko ro~/ Unity, Leedroid
và bây h là MDJ - Kenel Unity V2
Bây h em đang thử flash lại cái Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) của bác Ân Cung cấp xem có bị treo lại nữa không nhưng không hiểu tại sao khi úp lại cái kenel này thì không tài nào fix wifi đc, dùng thử đủ các kiểu fix mà các bác đã chỉ rồi. Hix nhờ các bác gỡ rối dùm với ah

Chỉnh sửa cuối:

KjepNgh3o

Hic, hôm qua Em Up lai ROM MDJ với Kennel Unity V.2.0 được 1 ngày Hôm nay máy lại bị boot lap di lap lại rồi. Bây h không biết nên làm thế nào đây ah?.
Em đã test thử: Room Leedroid - Kenel Leedroid, Kenel unity V2
KingCobra - Kenel ko ro~/ Unity, Leedroid
và bây h là MDJ - Kenel Unity V2
Bây h em đang thử flash lại cái Kernel Stock của Phiên bản Rom Châu Âu mới nhất( Stock EU_Shooter_U-1.20.401.8 ) của bác Ân Cung cấp xem có bị treo lại nữa không nhưng không hiểu tại sao khi úp lại cái kenel này thì không tài nào fix wifi đc, dùng thử đủ các kiểu fix mà các bác đã chỉ rồi. Hix nhờ các bác gỡ rối dùm với ah

mình dùng ROM LeeDroid + stock Kernel Châu Á ok

LeeDroid + Lee Kernel bị lỗi restart liên tục

LeeDroid + Kernel stock EU + LeeDroid Tweak 0.4 ko thể fix WiFi

giờ chuyển sang dùng KingCobra 1.6, up ROM theo hướng dẫn của chú Ancola, khởi động Recovery từ PC, mọi thứ đều OK nhưng bị lỗi font tiếng Việt, cài stock fonts là ổn

tuanbkhn

mình dùng ROM LeeDroid + stock Kernel Châu Á ok

LeeDroid + Lee Kernel bị lỗi restart liên tục

LeeDroid + Kernel stock EU + LeeDroid Tweak 0.4 ko thể fix WiFi

giờ chuyển sang dùng KingCobra 1.6, up ROM theo hướng dẫn của chú Ancola, khởi động Recovery từ PC, mọi thứ đều OK nhưng bị lỗi font tiếng Việt, cài stock fonts là ổn

Bạn có link của Kernel stock Châu á ko cho mình với. Thanks

KjepNgh3o

Bạn có link của Kernel stock Châu á ko cho mình với. Thanks

stock Kernel là do máy mình bản Châu Á, lúc đầu tập tành up ROM chưa học đến nơi đến chốn nên up được ROM nhưng Kernel vẫn là của stock ROM Châu Á :p

về sau đọc được bài của chú Ancola, up Lee Kernel mới bị lỗi boot, giờ phải chuyển sang dùng ROM KingCobra 1.6 rồi :(

doquangduc

Well-Known Member
stock Kernel là do máy mình bản Châu Á, lúc đầu tập tành up ROM chưa học đến nơi đến chốn nên up được ROM nhưng Kernel vẫn là của stock ROM Châu Á :p

về sau đọc được bài của chú Ancola, up Lee Kernel mới bị lỗi boot, giờ phải chuyển sang dùng ROM KingCobra 1.6 rồi :(

Bác kiểm tra trong phần thông tin xem có phải là khi Up bản 1.6, nhưng vẫn hiện là 1.5 không nhé.

KjepNgh3o

Bác kiểm tra trong phần thông tin xem có phải là khi Up bản 1.6, nhưng vẫn hiện là 1.5 không nhé.

đúng thế :| giờ mình mới để ý :|

nhưng chắc thay đổi nhỏ nên tác giả quên chưa sửa info, theo change log thì đúng là bản 1.6 mà :D

tuanbkhn

Hình như King Cobra 1.6 dùng Stock Kennel thì phải, nhưng ko biết cho máy châu Á hay châu Âu, Các bác dung thấy có bị treo máy không?

tuanbkhn

Máy của bác là Châu Á Hboot 0011 đúng không?Bác vào setting -> about-> software infomation, xem hộ tui cái version Kennel của bác là gì với, ko hiểu sao máy của e không fix đc lỗi wifi với kenel stock hix

KjepNgh3o

thông số Kernel máy mình là 2.6.35.13-gdb5464d...

bạn thử up lại ROM theo hướng dẫn bài 2 ở topic này xem, lần trước mình dung LeeDroid bị lỗi cũng ko thể fix được WiFi

tuanbkhn

Trời, cung version với kennel máy em đang dùng, sao em ko fix đc wifi vậy , hix. Máy của bác lúc up xong Rom Cobra 1.6 có fai fix lại wifi ko?

KjepNgh3o

mình ko :| up đúng theo hướng dẫn đầu topic :|

thứ tự là flash Kernel Stock EU, khởi động Recovery từ PC, up ROM :D

tuanbkhn

Bác flash bằng phần mềm Flash Image GUI ah??? sau khi flash xong thì khởi động tư recovery sau đó up KingCobra 1.6 đúng không? để em làm đúng theo thứ tự đẫy xem thế nào????

Àh mà bác dùng version Recovery nào thế ah

KjepNgh3o

mình ko flash được bằng Flash Image GUI, làm mấy lần Kernel vẫn ko thay đổi

mình flash qua kết nối PC = ADB Flash Tool ở đầu topic đấy

tuanbkhn

thông số Kernel máy mình là 2.6.35.13-gdb5464d...

bạn thử up lại ROM theo hướng dẫn bài 2 ở topic này xem, lần trước mình dung LeeDroid bị lỗi cũng ko thể fix được WiFi

Ơ bác lấy cái link Kernel Châu Âu ở đâu thế ah? Cái Kernel Châu Âu của bác Ân cung cấp trong bài 2 có version là : 2.6.35.13- g47321df cơ mà bác?