• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn UIQ3.0 chơi File media.WMV vào đây nha....^^

at007

vấn đề này chắc ko xa lạ với anh em trong box UIQ3.0 nữa.Cũng có nhiều topic nói rồi nhưng vấn đề coverter như thế nào,thông số chính xác ra sao để UIQ3.0 nói chung hay P9nói riêng chơi được định dạng này vẫn là một câu hỏi chưa có câu trả lời đích đáng:-??.Nay mình xin phép làm một cái Topic để cung cấp thêm thông tin cho anh em để có thể chơi media có file.WMVtrên chiếc phone của mình.;;) Tại sao định dạng WMV được đánh giá cao như vậy mặc dù vẫn có các định dạng media đình đám khác như .MP4or .AVI.Xin trả lời là định dạng WMV cho âm thanh và chất lượng hình ảnh rõ nét nhưng cái quan trọng là dung lượng cực kì nhỏ .

*** Một lưu ý quan trọng là máy của bạn phải được Up FW mới nhất nha ví dụ ở P990i
R6E28

Mình đã thử coverter 1file.AVIvà 1file.WMV cùng một file gốc đem so sánh

+ Chất lượng hình ảnh: như nhau
+ Chất lượng ân thanh: WMV cho chất lượng âm thanh tốt hơn mở max volume ko bị rè:))
+ Dung lượng: AVI 28M --------WMV 7M cho một file video có thời lượng 5 phút: cái này rất hữu ích cho a e nào có bộ nhớ ngoài eo hẹp:D

***Hướng dẫn Coverter bằng PM Total Video Converter 3.12 Portable :vì đây là bản Portablenên chạy trực tếp luôn ko cần cài đặt gì cả và được đăng kí sẵn rồi rất tiện lợi anh em có thể cho vào USB sử dụng lúc nào cũng được ngoài ra các bạn còn có thể conver rất nhiều định dạng media khác ngoài WMV....;;)

B1: các bạn nhấn vào nút New Task chọn file media muốn coverter

B2:
Một hppọ thoại xuất hiện các bạn bấm vào tap WMV

B3:
Một hộp thaọi xuất hiện tiếp theo các bạn bấm vào tap Advanced

B4: Một hộp thoại khác xuất hiện tiếp các bạn bấm vào nút Setting để thiết lập các thông số

B5: các bạn thiết lập theo các thông số giống như trong hình nhé sau khi chon xong nhớ SAVE lại nha .các thông số đó mình đã lọc kĩ để có thể chơi WMV mượt trên phone tuy nhiên các bạn có thể thay đổi theo ý mình như tăng bitrate của Video or Audio lên cũng được theo lí thuyết thì càng cao chất lượng cành tốt nhưng chú ý cao quá là bị giật tưng tưng trên phone đó nha:D

B6: chọn đường dẫn để lưu file sau khi coverter và nhấn tap COVERTER để PM tiến hành làm việc,sau khi xong bạn có thể copy vào phone và enjoy

*** Chúc các bạn thành công và thương thức các Video clip hay của mình.thank for rea
d:D

***Fix:------> Click Download TTC3.12

Cảm ơn bác Tuấn,

Thông thường thì dùng các bản Portable bao giờ cũng rất chậm.
Mình post thêm cho các bạn bản Total Video Converter 3.1 full (bản phải cài vào PC), các bạn down ở đây nhé:
http://www.4shared.com/file/73312479/4abe84db/Total_Video_Converter_3_10_FULL.html
Hoặc
http://www.mediafire.com/?gbi2yhzrjdj

Bác Tuấn vui lòng bổ sung thêm link dowm này lên #1 để các mem tiện down.
Thanks

Chỉnh sửa cuối:

lucky000

hay quá! Tiền bối có thể hướng dẫn tại hạ cách convert sang FLV xem được trên core player không ? đa tạ tiền bối đã chỉ giáo cho tuyệt kỹ công phu này! hê hê

at007

hay quá! Tiền bối có thể hướng dẫn tại hạ cách convert sang FLV xem được trên core player không ? đa tạ tiền bối đã chỉ giáo cho tuyệt kỹ công phu này! hê hê

ặc bác lucky nói vậy em ko dám nhận à nghe....:p ok để em thử đã rồi cho bác cái KQ,nếu coverter sang mà dung lượng lớn thì nguy nhĩ:D
***Lưu ý: các file.FLV downlod trên youtube ko cần coverter gì cả bọ vào máy là coreplayer 1.25 chơi luôn nha.mà để down được video trên youtube nhanh nhất các bạn nên vào trang baamboo.com gõ tên vào mục Video mà down nhé có thể dùng PM Internet Download Manager (IDM) để Down nhé

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Dạo này có rất nhiều bài viết rất hoành tráng trên UIQ.PV, thanks anh at007 nhé!!!
PS: Kiểu này anh Tuấn chắc phải thêm chục tuổi ^ ^

lucky000

cho mình đường dẫn để down phần mềm này nhé cảm ơn bạn nhiều

đường dẫn ở cuối bài viết bạn nhé! phần mềm này convert chậm quá trời, 1 file 36 mb mà mất cả tiếng đồng hồ! mình đang chuyển từ FLV sang WMV ! có lẽ do thế nên chậm quá

rockmeout

Hồi xưa có bạn dùng bản chính thức nói là không chạy được FLV offline, mình cứ tưởng thật nên không để ý (vì nếu thế thì có gì khác với 1.2.0 đâu). Ai ngờ bây giờ chạy cứ vù vù, biết thế mua xừ nó từ hồi xưa xem cho nó sướng, đỡ phải convert này nọ :D

lucky000

một số file FLV không thể xem được trên core do thiếu codec ! chỉ có file FLV down từ youtobe về là xem được ngay thôi ! bây giờ chỉ cần có codec cài vào là ok ngay

rockmeout

Thế cũng là được rồi, hồi xưa mình hỏi rõ ràng là FLV down từ Youtube về có xem được không, thế mà đồng chí đó bảo không. Anyway, chuyện cũ nhắc lại tý thôi. Thích thì đổi sang WMV như hướng dẫn ở trên, không thì cho thành .3gp->dễ chia xẻ với các anh em chơi dòng máy khác

lamquangtu

Cảm ơn bác Tuấn,

Thông thường thì dùng các bản Portable bao giờ cũng rất chậm.
Mình post thêm cho các bạn bản Total Video Converter 3.1 full (bản phải cài vào PC), các bạn down ở đây nhé:
http://www.4shared.com/file/73312479/4abe84db/Total_Video_Converter_3_10_FULL.html
Hoặc
http://www.mediafire.com/?gbi2yhzrjdj

Bác Tuấn vui lòng bổ sung thêm link dowm này lên #1 để các mem tiện down.
Thanks

PS: Để sau khi vert các chương trình xem có thể đọc được dễ hơn, các bạn nên down các bộ codec (Divx, klite-code) về cài vào máy tính, thằng Total Video Converter sẽ tự nhận các bộ code này. Mấy bộ code này trên mạng nhiều lắm.

Chỉnh sửa cuối:

lucky000

không hiểu sao cái core player của mình nó nhận hết cả file ảnh jpeg làm cho toàn bộ ảnh trong máy mình không thể mở được bằng chương trình mặc định theo máy!mở picture galery ra là không nhìn thấy ảnh gì hết,phải đến khi mở bằng SM mới thấy tất cả ảnh bị gắn thêm biểu tượng mở mặc định bằng core player! bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với!

lamquangtu

không hiểu sao cái core player của mình nó nhận hết cả file ảnh jpeg làm cho toàn bộ ảnh trong máy mình không thể mở được bằng chương trình mặc định theo máy!mở picture galery ra là không nhìn thấy ảnh gì hết,phải đến khi mở bằng SM mới thấy tất cả ảnh bị gắn thêm biểu tượng mở mặc định bằng core player! bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với!

:)Bạn vào Coreplayer vào Tools\Preferences\Select Page\File Assosiation rồi chọn Select none, khởi động lại máy là được.

PS: Mà dùng Coreplayer duyệt ảnh cũng hay đấy chứ, Dùng Coreplayer rồi mở tất cả ảnh trong 1 thư mục nó next được sang ảnh khác, xem cũng tiện.

Chỉnh sửa cuối:

at007

đường dẫn ở cuối bài viết bạn nhé! phần mềm này convert chậm quá trời, 1 file 36 mb mà mất cả tiếng đồng hồ! mình đang chuyển từ FLV sang WMV ! có lẽ do thế nên chậm quá

bác Lucky coi lại nha,hic dịnh đạng FLV chuyển sang WMV đúng là lâu rồi từ định dạng thấp chuyển sang định dạng cao tất nhiên phụ thuộc vào nhiều điều lắm ví dụ như độ dài của clip,dung lượng của clip,và cả CPU xử lý của PC nữa....em coverter 1 file.DAT (40M) sang WMV (8.5M) mất 3 phút:D

lamquangtu

bác Lucky coi lại nha,hic dịnh đạng FLV chuyển sang WMV đúng là lâu rồi từ định dạng thấp chuyển sang định dạng cao tất nhiên phụ thuộc vào nhiều điều lắm ví dụ như độ dài của clip,dung lượng của clip,và cả CPU xử lý của PC nữa....em coverter 1 file.DAT (40M) sang WMV (8.5M) mất 3 phút:D

Chính xác, chuyển từ các định dạng có dung lượng nhẹ hơn sang định dang dung lương lơn hơn bao giờ cũng lâu hơn.

stiven

nhưng các bác cũng nên chú ý nhé. Thuật toán convert bao giờ cũng là thuật toán nén mất. Nên cứ sau mỗi lần chuyển đổi chất lượng sẽ không còn ở mức ổn định cao. Nên em thấy nên hạn chế tối đa việc convert và nên convert từ file gốc.:D

justinhoang_am

Mình cũng test nhiều lần định dạng wmv trên con w950i (R6A28). Chạy thì được nhưng với những file lớn thì máy xử lý chậm, xem không mượt, có lúc còn xảy ra tình trạng đứng hình nữa. Theo mình thì AVI và MP4 vẫn là tiện nhất. Muốn chia sẽ với ai cũng dễ dàng hơn, nhiều phần mềm xem chất lượng Divx, smartmovie,Powermovie, chương trình mặc định của máy....Còn riêng định dạng flv thì có 1 ưu điểm là phần lớn các trang web chia sẻ video đều ở định dạng này, down về khỏi cần phải chuyển đổi. Nhưng chỉ có 1 mình coreplayer mới xem được, chất lượng thì theo mình không bằng các định dạng khác. Thông thường thì mình down ở clip.vn hay youtube... bằng IDM, nếu muốn down về chuyển trực tiếp sang AVI hay MP4 mà không cần phần mềm chuyển định dạng thì dùng trang videoconvertx.com để down từ youtube và các trang khác, trang này cho phép chuyển được khá nhiều định dạng MP4,AAC, AVI......

hakoona

sao lại có mấy cái ảnh nhìn bẩn thỉu thế này ? Diễn đàn xxx a ?

Ăn nói phải cẩn thận nhé bạn.Cảnh cáo lần 1!!!

Last edited by a moderator: