• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

Ntv_79

Bạn nói cụ thể hơn đi, mình tìm mãi mà chẳng thấy gì hết .
Mình không tích hợp sẵn vì bạn thích bạn không nên chỉ để các file cài đặt (.sis) trong đó để ai thích thì cài thôi.

File cài mình để trong ổ Z:/data/
Bạn dùng x-plore vào đó và cài ra nhé!

yoongy

Ntv oj cho tớ hỏi con cá to nó bơi ấy là loài cá gì vậy.
>"< sao mà lang mang quá vậy pạn. pác ntv_97 chuyên về n97 cfw chứ có chuyên về cá đâu hỉ >>>???<<< cá đó là cá "măng" chuyên nạo ra làm chã cá (loại 1 lun) or nướng - chiên tươi chấm nc mắm ngon lắm ^^! Ta là dân biển nè :))

pác lại ra pản mới. a-e cãm ơn pác nhìu !!!!! để hum nào test thử rùi "cờm len" sau pác nhé :))

vandoanqc

Tuyệt quá thank Ntv-79 vì cộng đồng N97. Lần đầu tiên mình dùng bản gốc N97 của bạn. Cho mình hỏi làm sao để tắt âm khi bấm khóa Easy keylock vậy.

vuchicuong123

phần hình ảnh ko thấy ảnh đâu, s.au khi vao hs cac ki tu thay the tuỳ chon va pims phai chong lên tuy chon va thoat. Có ai bị như mình ko

crazy2006

NTV chơi nhau thế, tối qua Flash xong đặt báo thức 5h30 sáng nay dậy với "âm báo mặc định". Đến 6h15 giật mình tỉnh dậy, may mà chưa muộn giờ đi làm. Kiểm tra lại thì âm báo mặc định chẳng kêu gì cả. Hehe.
Thanks!

tuan291188

NTV cho Tuấn hỏi: Mấy lần trước copy effect vào trong ổ C:/resource/ thì có full hiệu ứng. Nhưng sau khi dùng mod Overclock (đoán là vậy) lại làm vậy nhưng không có sao, bướm.. bay j cả. Chỉ có mỗi cái chuyển trang không thôi ah. Kể cả bung rof2 (Xóa Mod Overclock cho vào Resource cũng không có bướm bay lượn. Chán..!

Bác Ntv_79 ơi... mình coppy effects của bản này qua bên effects của bản ngày 28/8 thì không có hiệu ứng cá bơi ở trong icon, mình đã xóa fother của effects cũ rồi copy effects mới zô cũng zậy à. Hướng dẫn cho mình nha.

Ntv_79

phần hình ảnh ko thấy ảnh đâu, s.au khi vao hs cac ki tu thay the tuỳ chon va pims phai chong lên tuy chon va thoat. Có ai bị như mình ko
Mình cũng bị vậy đó, trong nghe nhạc và xem ảnh. Nhưng cũng ko ảnh hưởng gì. Không hiểu từ đâu ra!

NTV chơi nhau thế, tối qua Flash xong đặt báo thức 5h30 sáng nay dậy với "âm báo mặc định". Đến 6h15 giật mình tỉnh dậy, may mà chưa muộn giờ đi làm. Kiểm tra lại thì âm báo mặc định chẳng kêu gì cả. Hehe.
Thanks!
Sorry nhé, hình như có vấn đề với mod đó, tuy nhiện bạn vào đồng hồ/cài đặt, chọn lại âm báo là Rap_gagay.mp3 nhé! Báo hay lắm!:D

NTV cho Tuấn hỏi: Mấy lần trước copy effect vào trong ổ C:/resource/ thì có full hiệu ứng. Nhưng sau khi dùng mod Overclock (đoán là vậy) lại làm vậy nhưng không có sao, bướm.. bay j cả. Chỉ có mỗi cái chuyển trang không thôi ah. Kể cả bung rof2 (Xóa Mod Overclock cho vào Resource cũng không có bướm bay lượn. Chán..!
Cũng không hiểu được, bạn thử flash lại bản nguyên gốc chưa mod cái đó coi sao. Sợ bạn xóa không sạch. Và lưu ý là nếu có cả rofs2 và rofs3 thì phải kiểm tra ở cả 2 nhé, vì sau khi flash Effects ở rofs3 sẽ ghi đè lên rof2!

5800 chỉ biết ngồi nhìn! Làm cho em nó 1 bản đi sếp!:(:(:(
Không có máy nên không làm gì được! Lực bất tòng tâm.

Bác Ntv_79 ơi... mình coppy effects của bản này qua bên effects của bản ngày 28/8 thì không có hiệu ứng cá bơi ở trong icon, mình đã xóa fother của effects cũ rồi copy effects mới zô cũng zậy à. Hướng dẫn cho mình nha.

Chỉ FW gốc N97 mới có cá bơi trong menu thôi, bản C6 không có đâu bạn à! Ah, mà bản C6 bạn chuyển menu sang dạng Danh sách để có cá bơi nhé!!!

Tuyệt quá thank Ntv-79 vì cộng đồng N97. Lần đầu tiên mình dùng bản gốc N97 của bạn. Cho mình hỏi làm sao để tắt âm khi bấm khóa Easy keylock vậy.

Bạn dùng X-plore vào C/system/app/easykeylock/ xóa 2 file âm thanh trong đó đi!!!

Hix bao giờ có N97 để dùng
N97 giờ cũng rẻ mà bạn!!:D

Chỉnh sửa cuối:

vuchicuong123

Ntv_bạn cho thêm gì vào CF14 mà bản này sof2 nhiều hơn bản 14 nhiều thế, vì mình muốn có 1 thêm anna nữa nhưng ko đủ thành ra lấy hiệu ứng bản 15 cho vào 14 cùng mod thay tuy chon, căn giữa màn hình đứng bước đầu cũng thấy ok.

kien_hoi

Bạn ơi! LÀm sao để cho cái ctr nghe nhạc chỉ tìm kiếm trong thư mục music trên ổ E:\Music thôi vậy bạn? Mình cài Vietmap vào là có cả đống file âm thanh trong thư mục âm nhạc luôn....hu hu

Ntv_79

Ntv_bạn cho thêm gì vào CF14 mà bản này sof2 nhiều hơn bản 14 nhiều thế, vì mình muốn có 1 thêm anna nữa nhưng ko đủ thành ra lấy hiệu ứng bản 15 cho vào 14 cùng mod thay tuy chon, căn giữa màn hình đứng bước đầu cũng thấy ok.
Vẫn thế mà! Thậm chí còn bỏ đi một số thứ ý chứ! Mod căn giữa màn hình đứng thì mình không thích thôi (nhìn mãi mà không thể nào quen được, nhất là với các theme mà không có thanh bar dưới cùng hoặc có mà nó không chia đôi). Nếu thích lại thì làm theo hướng dẫn ở bản C6 trước mình đã nói rồi!

Bạn ơi! LÀm sao để cho cái ctr nghe nhạc chỉ tìm kiếm trong thư mục music trên ổ E:\Music thôi vậy bạn? Mình cài Vietmap vào là có cả đống file âm thanh trong thư mục âm nhạc luôn....hu hu
Bạn vào rof2/private/10202be9/101FFCD2.txt mở file đó ra và sửa lại đường dẫn trong đó, dòng:
0x1 string "E:\\sounds\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
thành:
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Chỉnh sửa cuối:

vandoanqc

Ntv_79 ơi cho mình hỏi vì sao chương trình J.A.F của mình thỉnh thoảng rất khó khởi động. Có khi không khởi động được luôn.

Ntv_79

Ntv_79 ơi cho mình hỏi vì sao chương trình J.A.F của mình thỉnh thoảng rất khó khởi động. Có khi không khởi động được luôn.
Mình cũng thế mà! Thường phải mở 1-2 lượt mới được. Nếu được thì dùng OK mà. Còn nếu ko mở được thì kiếm bản JAF khác cài lại coi!

ScorpiusDLord

Các bác ơi, mình chưa biết cách làm, down được 2 file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 rồi làm thế nào hở các bác, cho mình xin link hướng dẫn cách làm với :D

thanhluan_phuyen

Các bác ơi, mình chưa biết cách làm, down được 2 file RM-505_22.0.110_C01_prd.rofs3.fpsx RM-505_22.0.110_prd.rofs2.V21 rồi làm thế nào hở các bác, cho mình xin link hướng dẫn cách làm với :D

Bạn dùng navi tải các file còn lại về và chép đè 2 file này vào rùi jaf nha bạn, vì bản này là bản gốc nên dùng bộ core gốc đó.