• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

Ntv_79

A Ntv_79 ơi.Làm sao để Tin nhắn,danh bạ chạy ẩn.có thể chỉ e được không
E đang làm một bản CFW cho N79.Mong a giúp e.thank
Nó phải chỉnh file starter... trong resource/
Bạn có thể bung rofs3 của mình ra lấy mấy file starter..... đó!

tuan291188

Bác cho e hỏi tý: khi e sửa hiệu ứng thoát menu bằg cáh copy thư mục hiệu ứng thoát ứng dụng rồi đỗi tên thàh hiệu ứg thoát menu. Nhưng làm theo cáh này lại bị mất sao và bướm bay, khi mới khởi độg lại máy thì có hiệu ứg sao bay khoảg vài giây sau thì mất. Thanks

web123

Bác NTV_79 ơi cứu em, con của em flash gần xong thì nó lại hỏi 1 driver gì đó, trước đây em flash xong nó khởi động lại, lần này đến đoạn pooling gì đó thì nó hỏi driver, lúc đó em cài PC Suite lên thì nó chạy rồi báo tìm thấy driver và hiện done rồi nhưng màn hình N97 cứ trắng trơn, lẽ ra như mọi khi báo Done là nó restart nhưng lần này màn hình cứ trắng vậy, em cắm sạc thì lúc báo đèn lúc không còn màn hình thì vẫn đen xì, rồi em flash lại nó không báo lỗi gì, chạy bình thường, Done..Done rồi tắt luôn, bật không lên, không rung, cắm sạc cứ lúc báo đèn lúc không, cắm vào PC thì lúc nhận lúc không nhận. Hic em phải làm sao bác ơi huhu...

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bác NTV_79 ơi cứu em, con của em flash gần xong thì nó lại hỏi 1 driver gì đó, trước đây em flash xong nó khởi động lại, lần này đến đoạn pooling gì đó thì nó hỏi driver, lúc đó em cài PC Suite lên thì nó chạy rồi báo tìm thấy driver và hiện done rồi nhưng màn hình N97 cứ trắng trơn, lẽ ra như mọi khi báo Done là nó restart nhưng lần này màn hình cứ trắng vậy, em cắm sạc thì lúc báo đèn lúc không còn màn hình thì vẫn đen xì, rồi em flash lại nó không báo lỗi gì, chạy bình thường, Done..Done rồi tắt luôn, bật không lên, không rung, cắm sạc cứ lúc báo đèn lúc không, cắm vào PC thì lúc nhận lúc không nhận. Hic em phải làm sao bác ơi huhu...
Tháo pin ra, khởi động lại! Nếu ko được flash lại là OK

web123

Cảm ơn bác nhưng Em flash lại mấy lần rồi, nó vẫn done nhưng vẫn không lên bác ah.

hoangson22

Bạn đang flash bằng file hack hay file gốc.bạn nên flash bằng file RM gốc của máy xem thế nào.mà bạn flash bằng phầm mềm gì

Ntv_79

Cảm ơn bác nhưng Em flash lại mấy lần rồi, nó vẫn done nhưng vẫn không lên bác ah.
Lấy một bản khác và flash! Có thể file ở bản bạn đang làm bị lỗi!!!

Bạn đang flash bằng file hack hay file gốc.bạn nên flash bằng file RM gốc của máy xem thế nào.mà bạn flash bằng phầm mềm gì
Uh, cái bấm số nhìn hay ghê, không biết mod của máy gì nữa!

kun_ntu

tiếc quá nếu làm được cho phiên bản c60v40 thì tốt quá. dùng bản đó vẫn hay hơn, trãi nghiệm hơn. mình đã thử cho cá bơi vào bản đó mà không được. hy vọng là bác Ntv_79 thử làm rồi cho anh em - cộng đồng N97 thưởng thức. rất cảm ơn bác!

web123

Mình flash khá nhiều rồi, mình flash bằng Jaf, chưa lần nào bị lỗi, chỉ có lần này bị như vậy, nhìn fw mới của bác NTV_79 đẹp như mơ mà thèm quá, mình đang cố thử lại xem có được không. Lần nào cũng báo Done mà lại không lên gì mới đau chứ :(
cảm ơn các anh em đã giúp đỡ...

Ntv_79

Mình flash khá nhiều rồi, mình flash bằng Jaf, chưa lần nào bị lỗi, chỉ có lần này bị như vậy, nhìn fw mới của bác NTV_79 đẹp như mơ mà thèm quá, mình đang cố thử lại xem có được không. Lần nào cũng báo Done mà lại không lên gì mới đau chứ :(
cảm ơn các anh em đã giúp đỡ...

Trường hợp của bạn chắc do nhầm file thôi. Bạn kiểm tra lại xem core gốc nhé, không phải core C6 port!

web123

Em đang tải lại fw gốc bằng Navi rồi, thử lại phát này nữa xem thế nào..hy vọng em N97 ko die..hic

Ntv_79

Em đang tải lại fw gốc bằng Navi rồi, thử lại phát này nữa xem thế nào..hy vọng em N97 ko die..hic
Flash thì không bao giờ lo die, chỉ lo hỏng phần cứng thôi! Yên tâm mà flash!

web123

Cảm ơn bác NTV_79 và anh em, em N97 được cứu rồi,em dùng Navi tải bản fw gốc về flash là OK. Có lẽ các file fw cũ em dùng bị lỗi gì đó. em hưởng thụ thành quả của bác NTV_79 đây..woa.....bắt đầu thấy bướm rồi.. \-/

Chỉnh sửa cuối:

duc_nd

mình bung rof3 lấy file: matrixmenu.r01 sau khi flash chuyển qua ngôn ngữ eng thì phím chọn phải đả có icon hình win7 nhưng khi mình bấm vào thì ko vào dc menu ,cả phím menu (phím cứng) cũng ko vào menu dc luôn:(( mình dùng 5230 cfw c6

Bạn lấy bản C6 mà lấy matrixmenu.r01, mình cũnng bị như bạn nhưng lấy ở đấy thì OK ;;)

iph0ne

Bạn lấy bản C6 mà lấy matrixmenu.r01, mình cũnng bị như bạn nhưng lấy ở đấy thì OK ;;)
dùng matrixmenu.r01 của c6 thì ok nhưng khi chuyển qua ngôn ngữ english thì phím chọn phải ko hiện icon hình win7 mà là chữ menu bạn có bị như mình ko:-??

Ntv_79

dùng matrixmenu.r01 của c6 thì ok nhưng khi chuyển qua ngôn ngữ english thì phím chọn phải ko hiện icon hình win7 mà là chữ menu bạn có bị như mình ko:-??

Thì bản C6 mình chưa mod nên chữ menu là đúng rồi!