• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

vuxuanquynh

Active Member
hay quá .rất tuyệt bạn cook thêm vietmap vào nha.adobe pde không chạy được thiếu jì vậy bạn.

vuchicuong123

Vẫn thế mà! Thậm chí còn bỏ đi một số thứ ý chứ! Mod căn giữa màn hình đứng thì mình không thích thôi (nhìn mãi mà không thể nào quen được, nhất là với các theme mà không có thanh bar dưới cùng hoặc có mà nó không chia đôi). Nếu thích lại thì làm theo hướng dẫn ở bản C6 trước mình đã nói rồi!

Bạn vào rof2/private/10202be9/101FFCD2.txt mở file đó ra và sửa lại đường dẫn trong đó, dòng:
0x1 string "E:\\sounds\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
thành:
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
thực ra nếu ko phải là kia tự đặc biệt thìko vấn đề gì nhưng thay kí tự cho tuỳchọn và phím phải trông kì quá thôi.

ScorpiusDLord

Bạn dùng navi tải các file còn lại về và chép đè 2 file này vào rùi jaf nha bạn, vì bản này là bản gốc nên dùng bộ core gốc đó.
Bạn nói rõ hơn 1 chút được ko, mình là newbie nên chẳng hiểu navi, jaf là gì nữa :(
Thank bạn!

yoongy

pac NTV_97 cho mình hỏi cái.
Vì mình setup cái menu và sắp xếp mọi thứ khác với mặt định và khác với các pản cook của pác nên mổi lần flash bản khác test thử rùi ko thích thì flash lại bản củ use thì rất mất công để setup lại cho zóng với í thích ban đầu nên đôi khi lười flash lắm. Nay cho mình hỏi là có cách náo để mình giử bản đó lại được không bác ? ý là sau khi mình flash lại thì nó sẻ gióng vậy và không phải làm nhiều nữa đó pác ^^! chỉ vì lười quá mà hoy :))

Chỉnh sửa cuối:

vandoanqc

Bạn nói rõ hơn 1 chút được ko, mình là newbie nên chẳng hiểu navi, jaf là gì nữa :(
Thank bạn!
Bạn vào google tìm vơí từ khoá nâng cấp firmware cho dòng máy symbian sẻ có bài hướng dẫn chi tiết mà. Chịu khó tìm đi chứ. Nhớ là tìm trước khi hỏi sẻ có câu trả lời sớm hơn bạn nhé.

vandoanqc

Mình phát hiện ra một số lỗi sau. Ntv-79 nghiêu cứu để sớm có bạn hoàn thiện hơn nhé. Mục hình ảnh không có dữ liệu. Hai là cắm sạc máy cứ nhận nhầm là cáp usb. Nữa là ở màn hình chính chế độ ko khoá màn hình khi tắt đèn vào lại menu rất khó.

Ntv_79

hay quá .rất tuyệt bạn cook thêm vietmap vào nha.adobe pde không chạy được thiếu jì vậy bạn.
Vietmap cook vào bắt GPS kém lắm! PDF vẫn chạy mà, có điều nó là bản trial, bạn kiếm bản crack cài vào nhé! (Mà spam à? Sao ở topic khác cũng thấy nói y vzậy?)

Thank bạn!
Bạn quay lại một số bản trước, ở cuối bài đã có link đao FW gốc rồi đó! Vào đó down về dùng thôi!

pac NTV_97 cho mình hỏi cái.
Vì mình setup cái menu và sắp xếp mọi thứ khác với mặt định và khác với các pản cook của pác nên mổi lần flash bản khác test thử rùi ko thích thì flash lại bản củ use thì rất mất công để setup lại cho zóng với í thích ban đầu nên đôi khi lười flash lắm. Nay cho mình hỏi là có cách náo để mình giử bản đó lại được không bác ? ý là sau khi mình flash lại thì nó sẻ gióng vậy và không phải làm nhiều nữa đó pác ^^! chỉ vì lười quá mà hoy :))

Matrixmenudata.xml trong private/...3dd/contents/ nhé bạn! Flash xong, cài đặt mọi thứ, sắp xếp mọi thứ xong thì sao lưu lại file đó cho các bản tiếp theo! Chỉ cần copy vào C/private/....3dd/contents/

Mình phát hiện ra một số lỗi sau. Ntv-79 nghiêu cứu để sớm có bạn hoàn thiện hơn nhé. Mục hình ảnh không có dữ liệu. Hai là cắm sạc máy cứ nhận nhầm là cáp usb. Nữa là ở màn hình chính chế độ ko khoá màn hình khi tắt đèn vào lại menu rất khó.
Hình ảnh trong Tải về đó thôi bạn! Căm sạc chắc là do giắc cắm nó loạn thôi, bản nào cũng vậy cả!

Chỉnh sửa cuối:

nvh2981

Member
ngoài hs giống symbian belle quá,lại thêm một bước tiến cho n97 ,nhưng lước web mặc định không bằng c6v40

iph0ne

Home screen mod icon giống belle khi chuyển qua ngôn ngữ english thì phím chọn bên phải là chữ menu Ntv_97 fix lại dc ko
mìmh thík mod này lắm :D

Ntv_79

Home screen mod icon giống belle khi chuyển qua ngôn ngữ english thì phím chọn bên phải là chữ menu Ntv_97 fix lại dc ko[
Hi, bạn lại thích dùng tiếng Anh à? Vậy chịu khó down file trên bài số 1, bung rof3 lấy file: matrixmenu.r01 trong resource/apps nhé! Mình đã làm cả ENG rồi đó!

iph0ne

Hi, bạn lại thích dùng tiếng Anh à? Vậy chịu khó down file trên bài số 1, bung rof3 lấy file: matrixmenu.r01 trong resource/apps nhé! Mình đã làm cả ENG rồi đó!
down cfw hả bạn

hoangson22

Ntv có biết chỉnh sữa file trong private/101f4cd2/suites/music_matrix_items.xml .ko vậy.nếu biết hướng dẩn mình nhé. chỉnh sữa file .music_matrix_items.xml.để cho nó hiển thi music stop trong trình phát nhạc.mình mới chỉ làm hiển thị được radio internet trong trình phát nhạc thuj.muốn thêm cái music stop ko biết làm thế nào nữa

Ntv_79

down cfw hả bạn
Uh,
Ntv có biết chỉnh sữa file trong private/101f4cd2/suites/music_matrix_items.xml .ko vậy.nếu biết hướng dẩn mình nhé. chỉnh sữa file .music_matrix_items.xml.để cho nó hiển thi music stop trong trình phát nhạc.mình mới chỉ làm hiển thị được radio internet trong trình phát nhạc thuj.muốn thêm cái music stop ko biết làm thế nào nữa
Mình chưa chỉnh bao giờ, vì người ta làm sẵn rồi! bạn thử mở file người ta sửa ra coi thé nào rồi làm thôi!

iph0ne

mình bung rof3 lấy file: matrixmenu.r01 sau khi flash chuyển qua ngôn ngữ eng thì phím chọn phải đả có icon hình win7 nhưng khi mình bấm vào thì ko vào dc menu ,cả phím menu (phím cứng) cũng ko vào menu dc luôn:(( mình dùng 5230 cfw c6

yoongy

tình hình là không tìm thấy Matrixmenudata.xml trong private/...3dd/contents/ ! >"< làm sao h đây pác ui.

Dragon459

Manager
tình hình là không tìm thấy Matrixmenudata.xml trong private/...3dd/contents/ ! >"< làm sao h đây pác ui.
máy nào cũng có file đó.trong ổ C tương đương với bộ nhớ máy.

crazy2006

Cái Adobe PDF báo lỗi hệ thống. Nếu bạn cook lại, mong bạn xóa luôn Adobe PDF và Quick Office giúp nhé. Mấy phần mềm này rất ít người dùng.
Rất cảm ơn bạn.

vandoanqc

Bản này hình như không có cửa hàng ovi phải không, mình tìm mãi mà không thấy, tải về thì báo là lỗi cập nhật:-?

night825

Member
A Ntv_79 ơi.Làm sao để Tin nhắn,danh bạ chạy ẩn.có thể chỉ e được không
E đang làm một bản CFW cho N79.Mong a giúp e.thank