• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 CFW#15 by Ntv_79 * Hãy là N97 * 20.9.2011

trungnv2803

Mình muốn chuyển sang dùng bản này. Nhưng ngặt nỗi lại không có vietmap bản đã crack. Ntv up dùm bản vietmap full được không? Cám ơn nhiều.

Ntv_79

Mình muốn chuyển sang dùng bản này. Nhưng ngặt nỗi lại không có vietmap bản đã crack. Ntv up dùm bản vietmap full được không? Cám ơn nhiều.
Google đi! Hoặc tìm ở topic trước, đã có người post rồi. Chịu khó tìm vậy. Mình đang bận tí!

webtbi

bác NTV_79 ơi bản này có 1 lỗi là khi đang ở màn hình chính mà vào menu nghe nhạc thì 2 nút tuỳ chọn ở màn hình chính không bị mất đi mà lồng đè lên 2 nút menu của chương trình nghe nhạc.

crazy2006

Máy mình sau khi chạy 1 ngày, chỉ dùng các chức năng cơ bản. Sau khi test RAM còn 23MB. Tốn RAM quá. Hệ thống ko tự giải phóng được.

hoangson22

Ntv nêu như bạn làm thêm 1 bản fw nữa thì ntv thay đổi trình phát nhạc bằng bản Music_Player_v152 mình dùng bản này có cái hay là quét nhạc theo thư mục.sắp sêp nhạc .nghe theo thu mục.nhac vang.nhac tre .nhac dance. Nghe theo kiểu này hay hơn

cuongga5689

cho em hỏi tại sao các bản cfw gốc nhứ 14 15 đều không dùng baidu imput đc nhỉ. thực sự là em đã flash về bản vip. đang nt bằng baidu imput quen rồi, nt bằng bàn phím mặc định của máy khó chịu lắm.
em đã thử cả vs bản 2.0 và 2.1 của baidu. 2.0 thì vẫn ấn chữ đc nhưng ấn sang ký tự và số thì máy báo lỗi vào thoát luôn khỏi phần viết tin nhắn

tu971577

mod oi.giúp em với.vào camera la bị đen xì rồi treo máy luôn,thoát ra vào lại vần vậy........:((

kien_hoi

Bạn vào rof2/private/10202be9/101FFCD2.txt mở file đó ra và sửa lại đường dẫn trong đó, dòng:
0x1 string "E:\\sounds\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail
thành:
0x1 string "E:\\Music\\" 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=alwaysfail

Cám ơn bạn. Nhưng mình đã vô xem thì nó đã được chỉnh sang E:\\Music rồi, nhưng không biết sao nó vẫn tìm thấy mấy file âm thanh của VietMap.
Còn nữa, bạn chỉ mình cách cài TTpod với, mình cài nó được, nhưng khi sử dụng lại không được. Mở lên nó mở được cái hình TTpod rồi out ra liền.
Thanks bạn nhiều.

thixd

bao giờ thì có bản mới hả bác bản này vẫn còn lỗi này ? thank bác nhiều

thanhluan_phuyen

Cái bản này khi vào mục phim ảnh thì chữ TUỲ CHỌN và TRỞ VỀ hình như là có đè cái biểu tượng icon menu của Belle, có ai bị như mình hông?

vandoanqc

Mình ko thích hiệu ứng cá bơi lắm. Nếu thay bằng hiệu ứng lá rơi hoặc sao bay thì hay hơn.

kien_hoi

- Sau khi xài thử bản này, mình quyết định quay lại bản "chuẩn không cần chỉnh"..he he, vì bản này chạy không mượt bằng bảng kia. CÓ nhiều lỗi mà không diển tả được. Cảm giác không thích bản này bằng bản kia.

Chỉnh sửa cuối:

devil311

Bác check cái xem ảnh hộ e cái.nó không hiện ảnh lên để xemX_X Với cái cái menu phía dưới của Hình ảnh với Xem phim bị đè lên cái menu của homescreen.

kien_hoi

Hú hồn....bản này chậm kinh. Nãy giờ mà íu tim chắc chết quá, flash 5 lần mới flash lại bản "Chuẩn không cần chỉnh" được , vì máy nó chậm quá không khởi động lại khi flash.
Giờ mình đang xài bản kia...he he

duc_nd

Mình mấy ngày vật lộn với bản này, giờ lại về với bản kia rồi :-?.