• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 Mini RM-555 CFW C6v20 by nxhoang90 FINAL 2 Update!!(9/3/2011)-Nhanh,mượt

nxhoang90

kiểm tra lại driver và cáp nha bạn , có thể thử cắm lỗ usb khác ,làm vài lần là dc

baongoc557

mình làm được rùi nhưng sao vô cái phone setup vôk đc,không có cái killme,rompatcher,trong ứng dụng không có easy keylock,auto installers,screen map,active jack,xplore,ttpod như trong hình vậy bạn,còn cái nút chụp hình trên máy k chụp đc

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

Nút camera trên máy ko chụp đc là do bác nxhoang90 chưa fix....cái này dow mod của ngviethoa tự fix cũng được....
Bác xem bàn phím qwerty cứng dùng ổn chưa???
Bác nxhoang có thể nâng cao khung hình khi quay video được không....?
Dùng cfw n97mini cho 5800 của mathanh quay phim rất mượt....ko biết mathanh mod cái gì nữa....
Bác nxhoang mod vụ quay phim mượt thêm nha....hiện tại quay vẫn giựt giựt thế nào ấy.... :D

baongoc557

lúc mới flash xong máy bị treo luôn,uh camera hoạt động tốt,nhưng cái phone setting k vô đc,mấy ứng dụng thiếu k có nhưng trong hình

nxhoang90

sặc , mình xài vẫn bình thường , sau khi flash nhớ hard4mat rùi restart lại máy nha :| , mấy ứng dụng là mình cài thêm vào chứ k tích hợp vào cfw =="

satthumuhn1

lúc mới flash xong máy bị treo luôn,uh camera hoạt động tốt,nhưng cái phone setting k vô đc,mấy ứng dụng thiếu k có nhưng trong hình

lưu ý với bác
các ứng dụng như trong hình bác phải tìm file sisx về cài thêm vào
hình ảnh chỉ mang tính minh họa cá nhân trên máy của bác nxhoang90 :D

sặc , mình xài vẫn bình thường , sau khi flash nhớ hard4mat rùi restart lại máy nha :| , mấy ứng dụng là mình cài thêm vào chứ k tích hợp vào cfw =="

bác chọn lang ViệtNam xem bị lỗi camera ko?theo em chắc có đấy...em chưa flash nên chưa biết....final1 bị lỗi camera lang việt mà... :D
mà bác cho em hỏi n97mini có Lang Hàn Quốc không vậy???
Em đang định dùng tiếng Hàn....
Help :p

nxhoang90

ý bạn là lỗi gì ỡ lang viet, bạn đã test chưa , mình xài hoàn toàn bình thường cả . Tiếng Hàn bạn có thể bung cfw ra rùi tự add vào nha , bản này fix camera rùi

nxhoang90

không hiểu bạn lại cần cái đó làm gì ? cái đó là màn hình chào mặc định của nokia sau khi flash , mình đã xóa rùi , cho đỡ lằng nhằng , nếu bạn thích nó thì có thể quay về CFW C6 port nguyên thủy của a binh24 !

satthumuhn1

ý bạn là lỗi gì ỡ lang viet, bạn đã test chưa , mình xài hoàn toàn bình thường cả . Tiếng Hàn bạn có thể bung cfw ra rùi tự add vào nha , bản này fix camera rùi

bác cho em đường dẫn đến link cách thêm lang vào cfw đi
em gà quá
tưởng phải dùng navifirm download file fw của Hàn song cook lại chứ???
:D sorry nếu em hỏi ngớ ngẩn....
Ai biết chỉ qua loa giúp em

votu04

mình làm được rùi nhưng sao vô cái phone setup vôk đc,không có cái killme,rompatcher,trong ứng dụng không có easy keylock,auto installers,screen map,active jack,xplore,ttpod như trong hình vậy bạn,còn cái nút chụp hình trên máy k chụp đc

trước khi flash bạn xóa mấy thư mục private,resource,sys,system là ok hoac *#7370#

satthumuhn1

thanks pác , để test thử xem hí hí

bác test lại vụ phím qwerty cứng do binh24 cung cấp chưa vậy???
Làm lại rùi up luôn lên đi để flash 1 thể :D
mà bác cho em hỏi.....
Thay tên bluetooth mặc định và tên model điện thoại khi duyệt web thì mod file nào vậy???
Em ko thích tên n97 tên bt hay n8 khi duyệt web đâu :p
chỉ em đi
thanks

baongoc557

bác ơi sao con n97 mini của e sao tin nhắn đến màn hình k sáng lên như mấy dòng đt khác vậy hay nó bị hư,có bạn nào giống mình k

nxhoang90

N97 làm gì sáng màn hình khi có tin nhắn hả bạn :| , nó chỉ nháy dèn8 phím menu thôi

satthumuhn1

eo
n97mini ko có fimwARE tiếng Hàn bác nhỉ???
mà superrfinal2 sao kinetic ko mượt bằng final1 thì phải bác ui....;;)
bác tét vụ keymap của binh24 chưa thế???