• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N97 Mini RM-555 CFW C6v20 by nxhoang90 FINAL 2 Update!!(9/3/2011)-Nhanh,mượt

satthumuhn1

bản này em còn thấy lỗi nút thoát và tuỳ chọn bị nhòe khi bác vào photosuit hay music suit thì phải...máy em bị thế....bác nào bị lỗi thế giống em không nhỉ

lanngoccuaanh

cài theme trong suốt

Bạn có thêm trong suốt ko? gửi mình với?

à mà sao cảm biến tiệm cận của n97 mini ko hoạt động nhỉ? các bạn up CFW có hiện tượng như mình ko thế?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

bản này em còn thấy lỗi nút thoát và tuỳ chọn bị nhòe khi bác vào photosuit hay music suit thì phải...máy em bị thế....bác nào bị lỗi thế giống em không nhỉ

Bạn thử gọi điện rùi che cảm biến tiệm cận lại xem có tắt đèn màn hình ko?

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

Bạn có thêm trong suốt ko? gửi mình với?

à mà sao cảm biến tiệm cận của n97 mini ko hoạt động nhỉ? các bạn up CFW có hiện tượng như mình ko thế?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

Bạn thử gọi điện rùi che cảm biến tiệm cận lại xem có tắt đèn màn hình ko?

oack
dĩ nhiên cảm biến tiệm cận của mình vẫn hoạt động ổn định rùi :D
chẳng nhẽ máy bạn bị lỗi cảm biến sao
bạn có bị lỗi cái bút thoát và tùy chọn trong phốtuit videosuit và musicsuit không thế"""???? :-?

lanngoccuaanh

oack
dĩ nhiên cảm biến tiệm cận của mình vẫn hoạt động ổn định rùi :D
chẳng nhẽ máy bạn bị lỗi cảm biến sao
bạn có bị lỗi cái bút thoát và tùy chọn trong phốtuit videosuit và musicsuit không thế"""???? :-?

mình ko dùng nó bao h nên hok bik, hj

satthumuhn1

bác nxhoang90 chỉ em làm thế nào để dí nút 0 vào web như mặc định được không?? :D
em không thích dí 0 bật BT đâu :p

nxhoang90

C6 port hút pin gê lắm :)) chịu khó đi , đang nghiên cứu ra v3 nè , giảm hao pin 1 tý :(

lanngoccuaanh

C6 port hút pin gê lắm :)) chịu khó đi , đang nghiên cứu ra v3 nè , giảm hao pin 1 tý :(

đang nghiên cứu ra v3 nè....> \-/mình ủng hộ bạn đó. h mình đang quay lại CFW n97 mini gốc đã hack mà cũng tốn pin lắm. cũng xài đc dưới 1 ngày, nếu lướt web hay gọi điện thì máy nóng pin nhanh lắm, ko bik bạn có bị lỗi như mình ko nữa? mình lo cục pin của mình pat nổ quá :(

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Cứ bình tĩnh để ổng ngâm kứu kỹ chút, làm v3 sẽ ngon hơn. Vụ pin thỳ mình ko mong chờ vào mấy cái mod hao pin đâu. Mà góp ý là nên chỉnh thời gian khoá phím+ độ sáng màn hình dưới 50% ai ko dùng 3G thỳ dzô Setting>Connectivity>Network>GSM vì nghe nói để chế độ Dual Mode sẽ hao pin hơn :D

coolboymd12

Hự bản này ko có RP à? cài vào sao đây, hay phải bung ra?

Chỉnh sửa cuối:

satthumuhn1

mình thì toàn để tối màn hình nhất...chuyên lướt web nên toàn để UMTS :D
Rompatcher phải cài thêm vào
vì nếu tích hợp sẵn sẽ gây lỗi cái khác
chịu khó cài thêm Rom nha :p

baongoc557

cho mình xin cái thư mục patches của bạn đi mình flash hoài sao k có

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

có ai flash rùi có cho xin đi cần gấp,thank

Chỉnh sửa cuối:

nxhoang90

Tình hình là qua lễ sẽ release bản v3 , đang trong giai đoạn test , cảm nhận sơ bộ thấy đỡ hao pin + ăn ram hơn bản trước , fix lỗi key mapping phím cứng và ....không có Tiếng Việt ,chả hiểu sao fix key map mà xài Vie cái là bị lỗi liền , đau đầu thật :-??