• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

trantuan1207

IV/ CÁCH GỠ BỎ MAGLDR VÀ NAND ANDROID

Để gỡ bỏ Magldr và Android Rom các bạn tải ROM Ship hoặc rom cook phù hợp với máy của mình là HD2 thường hay HD2 Tmoble 1024M.
+ Đưa máy về bootloader, kết nối máy tính bằng cab và up rom bình thường như đã hướng dẫn up rom cho winmo.

còn đây là cách up rom của WM: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
tìm đi đã chứ đồng chí ơi... lười hơn cả Clarkht ;))

dungphp

Bệnh này phải thay NAND rồi, mấy triệu đấy ! (lâu kg biết nghịch gì, chém gió tí)

JamesBondDBS

chọt vào lỗ gì đó của bạn chỉ là reset thôi, còn quay về wm thì bạn tắt máy, cho về bootloader bằng cách giữ phím volume down và nút tắt máy, nó hiện ra màn hình bootloader thì tiến hành up rom như bình thường

Cảm ơn bác để em làm thử.hihi

còn đây là cách up rom của WM: http://www.pdaviet.net/showthread.php?91831-HƯỚNG-DẪN-UP-ROM-CHO-HD2-_-NÊN-ĐỌC-KĨ-TRƯỚC-KHI-UP-ROM
tìm đi đã chứ đồng chí ơi... lười hơn cả Clarkht ;))

Hihi. Thank bác. em mới chơi HD2, em hỏi có tý mà bác ném e ghê wá. Em cũng chịu khó đọc thông tin nhưng chắc là chưa tìm tới thread bác chỉ. hihi

boredom293

mọi người cho hỏi là em up bằng CWM nhưng không thành công, cài file .zip trong SD card rồi nhưng khi khởi động lại nó lại vào menu của recovery chứ không vào Android, mà giờ có muốn vào menu của MAGLDR cũng không được, bt có phải khi khởi động thì nó vào menu MAGLDR trc rồi mình chọn vào recovery không ạ?
Mà nhân tiện cho em hỏi cái vấn đề về root là thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

freezeb

em đang dùng thử bản desirehd cua rafdroid thay khá tốt về mọi thứ,pin cũng ổn,nhung có điều khn6g hiểu sao chạy hơi chậm một chút có lẽ do thẻ nhớ.

myangel1292004

Các bác cho em hỏi tí,
Khi vao danh bạ android, muốn tìm kiếm tên một người nào đó cho nhanh thì làm thế nào? Em đang dùng NAND MDJ 2.5 và chẳng thấy mục nào tìm kiếm cả, chỉ kéo được thanh trượt rất bất tiện khi kiếm tên một người nào đó

takeocat

mọi người cho hỏi là em up bằng CWM nhưng không thành công, cài file .zip trong SD card rồi nhưng khi khởi động lại nó lại vào menu của recovery chứ không vào Android, mà giờ có muốn vào menu của MAGLDR cũng không được, bt có phải khi khởi động thì nó vào menu MAGLDR trc rồi mình chọn vào recovery không ạ?
Mà nhân tiện cho em hỏi cái vấn đề về root là thế nào ạ?

reset lại máy bấm giữ nút mở nguồn(là nút kết thúc cuộc gọi)cho đến khi menu MAGLDR hiện ra bạn bạn bấm phím volume xuống để chọn dòng thứ hai là BOOT AD NAND là vào androi được roài

nvn1010

Các bác cho em hỏi tí,
Khi vao danh bạ android, muốn tìm kiếm tên một người nào đó cho nhanh thì làm thế nào? Em đang dùng NAND MDJ 2.5 và chẳng thấy mục nào tìm kiếm cả, chỉ kéo được thanh trượt rất bất tiện khi kiếm tên một người nào đó

Vô widget lôi cái google search ra ngoài màn hình home muốn tìm tên ai đó thì gõ vào ô google search là ra ngay.
Mấy bản CM dở ở chỗ đó, dùng rom của MIUI sẽ có luôn phần search trong contact

myangel1292004

Các bác cho em hỏi một tí (mới dùng android)
Trong bản 2.5 MDJ này không có tích hợp sẵn google maps 5.0, mình download trên mạng về được file apk nhưng không cài được, nó bảo là install blocked (For security, your phone is set to block installation of applications not obtained from Android Market). Vậy phải làm thế nào ạ? Xin mọi người giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

lehung1108

Đọc các bản ROm android thấy có ghi là A2SD mà ko hiểu là gì. Anh nào giải thích với :D

A2SD = Application to SD tức là các Rom này có thẻ chuyển toàn bộ các ứng dụng mình cài vào ra thẻ nhớ để làm tăng dung lượng bộ nhớ trong. Với các bản Rom này mình có thể cài nhiều ứng dụng hơn. Đấy là cách mình hiểu và đã làm được, bác nào hiểu sâu hơn nữa thì comment thêm nhé.

myangel1292004

Trong bản 2.5 MDJ này không có tích hợp sẵn google maps 5.0, mình download trên mạng về được file apk nhưng không cài được (tìm trong market không có), nó bảo là install blocked (For security, your phone is set to block installation of applications not obtained from Android Market). Vậy phải làm thế nào ạ? Xin mọi người giúp đỡ (mình cũng đã copy vào thư mục system\app cũng không cho chép vào, mình dùng chuơng trình file manager còn root manager vào market cũng không tìm thấy)

Chỉnh sửa cuối:

nvn1010

Trong bản 2.5 MDJ này không có tích hợp sẵn google maps 5.0, mình download trên mạng về được file apk nhưng không cài được, nó bảo là install blocked (For security, your phone is set to block installation of applications not obtained from Android Market). Vậy phải làm thế nào ạ? Xin mọi người giúp đỡ
Vào settings- applications - tick vào cái ô unknown sources là okie

thegoldfishvn

[Q]Cách mở root cho Android!

Tình hình là e đọc thấy có 1 bài thay đổi hiệu ứng cho android. Nhưng mà e chưa bít mở root như thế nào. Có bác nào cao thủ làm 1 bài guide cho newbee tụi e đi=D>=D>=D>

langthang262

Thường thì các bản Rom bây giờ đèu hỗ trợ Root hết rồi, dùng super user, và root explorer là có thể thay đổi tùy thích mà.

nhqdat

các bản nand thường em đều thấy root sẵn. Nhưng các bản desire HD loại zip nand thì mặc dù có cài sẵn super user nhưng vẫn không root được.

hunter_tht

HD2

Tình hình là thằng em mình chay hard SPL cho con HD2 chưa thành công thì phải đã cài Android của Cotulla V1.11( hắn cài bằng thẻ nhớ) bây giờ khi ấn phím Power chỉ khởi động đến màn hình Boot menu chon đén phần 4 USB flasher thì treo máy. Bây giờ ko kết nối đc với máy tính nhờ các cao thủ giúp đỡ

thekhoa202302

Tình hình là thằng em mình chay hard SPL cho con HD2 chưa thành công thì phải đã cài Android của Cotulla V1.11( hắn cài bằng thẻ nhớ) bây giờ khi ấn phím Power chỉ khởi động đến màn hình Boot menu chon đén phần 4 USB flasher thì treo máy. Bây giờ ko kết nối đc với máy tính nhờ các cao thủ giúp đỡ

Tháo bin xong gắn vào lại bấm giữ nút Nguồn + Volume Down cho máy bào Bootloader, Cắm cáp vào nếu nhận USB thì tìm ROM SHIP up lại!
CHÚ Ý: Trước khi UP ROM bạn phải Chạy lại Tool HARD SPL 2.08 by Cotula nếu chưa thành công!
Good Luck!