• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

thegoldfishvn

choa e hỏi là làm sao update bản NAND version cao hơn mà khỏi cài lại. e không bít search diễn đàn vụ này sao. ai chỉ e chỗ coi với

dnrock

firefox không chạy được

firefox tải ở market về. khởi động nó thì được nhưng mà nhập địa chỉ vào bấm go 1 phát là nó hiện ra thông báo lỗi. mà thông báo lỗi này không tắt được thành ra cũng không duyệt web được luôn. có ai bị tương tự mà khắc phục được chưa ?

langthang262

Dùng Dolphin Brower HD nhé

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

choa e hỏi là làm sao update bản NAND version cao hơn mà khỏi cài lại. e không bít search diễn đàn vụ này sao. ai chỉ e chỗ coi với

Bạn muốn up bản nào thì vào topic của bản đó sẽ có hướng dẫn nhé.
Bạn hỏi chung chung thế thì chịu

Chỉnh sửa cuối:

hoailinhpham

Lỗi Sạc pin khi HD2 cài MAGLDR

:(( mình đã thử rất nhiều nhưng vấn đề là HD2 sau khi cài MAGLDR (dùng cho Android hay WP7) khi tắt máy, cắm sạc vào, đèn led màu cam sáng lên. Pin sạc mãi không chuyển sang led màu xanh và Đèn Led này không thể tắt được trừ khi bạn tháo pin. Có ai có cách khắc phục không xin chỉ giúp.

randoms

lỗi này chưa sửa đc bạn à mà tắt máy sạc làm gì thế bạn. Nếu dùng hết pin thì ko sạc đc đâu. Lúc đó thao pin ra để một tý cho hồi pin rồi bật lên sau đó sạc luôn.

dungphp

Sạc được chứ ! vào chậm thôi. Phải tháo pin khi sạc off phone ! Chờ bản MAGLDR khác đi !

babygoat

Đối với WM6.5 thì hết sạch pin mà cắm xạc vào thì xạc 1 lúc nó cũng tự khởi động WM lên, chắc do MAGLDR ko có nhân WM nên nó ko lên được :D

firefox tải ở market về. khởi động nó thì được nhưng mà nhập địa chỉ vào bấm go 1 phát là nó hiện ra thông báo lỗi. mà thông báo lỗi này không tắt được thành ra cũng không duyệt web được luôn. có ai bị tương tự mà khắc phục được chưa ?
Chung tình trạng :D

Xài Dolphin Browser HD search tr6n Market có Java đầy đủ, bình thường thì dùng Opera Mini thui :)

Azzura

Bác nào có thể tư vấn cho em từ WP7 chuyển sang Android thì làm ntn ko?
Có cần up lại MAGLDR 1.1 ko hay cứ dùng bản 1.2?
Và bản rom nào là ok nhất :p
Em chưa dùng Android bao giờ nên hỏi hơi nhiều :D

mainweb

Bác dùng MAGLDR 112 thì sẽ solve được vấn đề này.
trức đây em cũng bị vậy, sau đó cài WP7 dùng MAGLDR 112 flash thì không thấy đèn đỏ nữa

langthang262

Ko bác nào trả lời giúp em à T_T
Để nguyên MAGLDR 1.2 cũng được
1. Flash Recovery 1.2 để cài các bản ROM Zip dùng USB Flasher
2. Chọn loại Rom Android muốn dùng, có 3 dòng lớn là MIUI, Ginger 2.3.1 và các bản khác như Desire HD, Desire Z ....Mỗi dòng có một số ưu điểm riêng và tùy sở thích của từng người
3. Chọn được loại Rom rồi thì chọn bản Rom mới nhất, đọc hướng dẫn trong Topic đó rồi cài thôi.

langtutre

Contact của mình bị lặp lại 4 lần, các bác cho hỏi làm thế nào xóa bớt nhanh nhất không. hihi Thanks so much for your reply

sheva2202

e mới tập tành dùng android àh, các bác cho e hỏi vài vấn đề nhé:
1> dù e đã chình trong mobile network mà vẫn ko load đc weather, ko vào web đc
2> cho e hỏi muốn install 1 file trong thẻ nhớ thì fải vào chỗ nào để install ạ, e ko thấy sd card ở đâu cả =,=
thankz các bác

hdanhbka

tớ có 2 vấn đề, nhờ các bro giúp
1. Tớ mới mua thêm 1 viên 2300 cho con HD2, nhưng khi cài android NAND lên hầu hết ko nhận (đa khởi động lại ngay hoặc báo pin ko đúng).

2. Android thường bị tối màn hình đi khi thực hiện cuộc gọi
và đôi khi ko thể bật lên đc, phải chờ tầm 30 giây hoặc cắm sạc vào mới lên.
Tớ đang xài thẻ 8G class 4, đã format nhiều lần rồi!
Cảm ơn các bro nhiều nhiều nhé!
có bản rom nào giải quyết đc mấy vấn đề này share cho tớ với nhé!!

hoailinhpham

Bác dùng MAGLDR 112 thì sẽ solve được vấn đề này.
trức đây em cũng bị vậy, sau đó cài WP7 dùng MAGLDR 112 flash thì không thấy đèn đỏ nữa

mình cài rồi nhưng vẫn không được, bác có thể nói rõ hơn được không. Mình dang dùng bản "MDJs_CyanogenMod7_v.2.6_NAND_A2SD+CWM"

trucdemo

chính xác là bị lỗi này, mấy hôm cứ tưởng máy mình bị lỗi, lúc tắt máy cắm sạc thì báo đèn đỏ nhưng ko vô pin, rút sạc ra đèn đỏ ko tắt luôn, đành phải tháo pin gắn lại, chắc là phải sạc khi đang mở máy thôi

vanthai1592

em xài HTC HD2 T8585, em tắt máy đi và mỗi lần boot thì lại dừng ở Go Go Go , em muốn khắc phục tình trạng trên mong các bác giúp, em xài bản đầu tiên của DFT và cotulla

natta

em xài HTC HD2 T8585, em tắt máy đi và mỗi lần boot thì lại dừng ở Go Go Go , em muốn khắc phục tình trạng trên mong các bác giúp, em xài bản đầu tiên của DFT và cotulla

Up lên bản 1.11 đi bạn, từ 1.11 đã sửa lỗi treo ở GO GO GO rùi

baoz008

Nhờ chỉ giùm kết nói 3g trong Android Nand?

Mình cài bản MIUI android Nand, mọi thứ vẫn chạy tốt nhưng sao mình không kết nối được 3g, rất mong được mọi người giúp đỡ. Thank alot.