• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

bananavn

Vào settings- applications - tick vào cái ô unknown sources là okie

Cai o day chi de cai soft tu the nho thoi. Google k cho phep cai maps o vn. Van de ban quyen j do, minh cung dang loau hoay day. Bac nao biet giup minh voi

toanmapGPC2

Các bác cho mình hỏi là mình dùng bản NAND "gauner1986 hd-fi nand 0.2_2" mà sao tìm hoài k thấy cái bản đồ (Maps) ở đ6au vậy.( Cái Google Map đó), cao thủ chỉ mình với.

HarryNguyen4396

Hic, vừa up từ thẻ xong boot nand thì bị đứng ở hình HTC quietly Brilliant. Có chú nào biết cách khác phục ko ạ :(

toanmapGPC2

Ko thấy thì down về :|

Kiếm có đâu mà donw bạn, biết thì chỉ k biết thì để người khác chỉ.
Àh các bác cho mình hỏi thêm 1 chút về tin nhắn SMS, tức là 2 máy cùng cài chung 1 thời gian(ví dụ là 3h15'), khi mình nhắn tin vào máy kia thì tin nhắn vô lúc 3h15', nhưng khi tin nhắn của máy kia nhắn lại thì trên máy mình chỉ là 3h07' àh,nên cái tin nhắn của người kia cứ nằm trước tin nhắn của mình k? Kiếm rất khó. Có bác nào biêt khắc phục lỗi trên k? Thanks

gunnroseclose

Kiếm có đâu mà donw bạn, biết thì chỉ k biết thì để người khác chỉ.
Àh các bác cho mình hỏi thêm 1 chút về tin nhắn SMS, tức là 2 máy cùng cài chung 1 thời gian(ví dụ là 3h15'), khi mình nhắn tin vào máy kia thì tin nhắn vô lúc 3h15', nhưng khi tin nhắn của máy kia nhắn lại thì trên máy mình chỉ là 3h07' àh,nên cái tin nhắn của người kia cứ nằm trước tin nhắn của mình k? Kiếm rất khó. Có bác nào biêt khắc phục lỗi trên k? Thanks

Down market enabler về rồi down được chứ sao
Giờ lắm ông lười tìm kiếm quá. Nếu đọc hết 23 trang topic này đảm bảo kiểu gì cũng có người từng nói rồi

bananavn

Down market enabler về rồi down được chứ sao
Giờ lắm ông lười tìm kiếm quá. Nếu đọc hết 23 trang topic này đảm bảo kiểu gì cũng có người từng nói rồi

down về rồi, set fake provider Tmobile rồi. Không được. Mình không thấy ở đâu nói đến thì mới hỏi chứ. Một ngày dạo qua pdaviet 5 lần, sáng, trưa, chiều, tối, đêm, vẫn có người kêu lười đọc. :-ss

gunnroseclose

down về rồi, set fake provider Tmobile rồi. Không được. Mình không thấy ở đâu nói đến thì mới hỏi chứ. Một ngày dạo qua pdaviet 5 lần, sáng, trưa, chiều, tối, đêm, vẫn có người kêu lười đọc. :-ss

Bản quyền sao thì mình không biết, các rom mình dùng đều có gmap sẵn và vẫn dùng được. Nếu vẫn không được thì bạn tìm 1 file gmap.apk mà install thử xem được không

Đã có thành viên giới thiệu về map 3d với chức năng lưu cache để vẫn sử dụng được khi offline. Mình thiết nghĩ các bạn nên tự mình mày mò, tìm hiểu một số vấn đề, như vậy sẽ tránh các sai sót cơ bản.
Gõ google maps cho Android lên google cũng ra không biết bao nhiêu là trang để download. Rom này không có thì test sang Rom khác. Một ngày dạo pdaviet 5 lần nhưng vào chỉ để chờ người khác trả lời cho những câu hỏi của mình thì cũng bằng thừa.

Ngay ở trang cuối của bài MDJ đã có anh post lên rồi đó, nói để bạn không bị mang tiếng là chẳng ai thèm chỉ.

bananavn

Bản quyền sao thì mình không biết, các rom mình dùng đều có gmap sẵn và vẫn dùng được. Nếu vẫn không được thì bạn tìm 1 file gmap.apk mà install thử xem được không

Vì google đã chặn nên cài apk cũng không được đâu bạn.

bananavn

Đã có thành viên giới thiệu về map 3d với chức năng lưu cache để vẫn sử dụng được khi offline. Mình thiết nghĩ các bạn nên tự mình mày mò, tìm hiểu một số vấn đề, như vậy sẽ tránh các sai sót cơ bản.
Gõ google maps cho Android lên google cũng ra không biết bao nhiêu là trang để download. Rom này không có thì test sang Rom khác. Một ngày dạo pdaviet 5 lần nhưng vào chỉ để chờ người khác trả lời cho những câu hỏi của mình thì cũng bằng thừa.

Ngay ở trang cuối của bài MDJ đã có anh post lên rồi đó, nói để bạn không bị mang tiếng là chẳng ai thèm chỉ.

Một số bản rom bị remove maps để tăng bộ nhớ. Mình muốn hỏi cách cài maps, hoặc download maps từ market khi mà trong market không cho down, chứ không phải hỏi cách lưu cache để xem offline.

Rom mình test cũng nhiều rồi, có lẽ gần hết rồi, các bản cynogen hoặc các bản clean rom đều được lược bớt maps, gmail, youtube cho nhẹ bớt. Mình nghĩ là mình cũng tự mày mò rồi, chứ không phải lên chỉ để chờ trả lời. Bạn không muốn trả lời thì để các bạn khác nhiệt tình hơn bạn ạ.

Mình nghĩ là thắc mắc của mình cũng là thắc mắc của nhiều bạn khác. Các bạn mới hơn mình cũng có thể đọc lại thắc mắc của mình và giải đáp của bạn để làm.

Mình cũng đã down market enable về và giữ Tmobile fake provider rồi, sao nó vẫn không được, hic

bananavn

Link đây.

Vừa cài lại xong, tất cả vẫn bình thường, tắt wifi vẫn có GPS, còn dùng bình thường thì mình chỉ dùng chế độ 2G only.
đã cài xong, mọi thứ bình thường. Cảm ơn bạn rất nhiều. Chắc từ giờ cài offline kiểu này thôi, vì không thấy trên market. tks. :D

Ko sao đâu, sr vì lúc nãy khó chịu.

Sau khi install tất cả software, bạn dùng My back up back up lại hết là có file apk ngay. Vì có lúc dùng các chương trình back up đều bị lỗi, install bằng tay vậy mà chả bgiờ lỗi. Nice nite cả forum.

toanmapGPC2

boredom293

Ai giúp cháu với ạ :(

mấy hôm trc mình bị giống bạn lý do là vì cài cái recovery với partition 250mb trong khi mình cài bản dành cho Tmous thì nó đòi partition 400mb nên cũng bị treo ở màn hình HTC như bạn, ko biết bạn có bị giống mình ko

tommy_trant20

các pác cho e hỏi có bản nand android nào quay phim dc 720hd ko.
e flash các bản nand toàn quay dc 480x800 ko a`
quay 720hd bị lổi ko quay dc.thanks.