• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

tienmanh146

Các bro cho hỏi chút xíu là từ khi flash nand android , thì chạy cũng bt nhưng có 1 vd là khi ấn phím để mở khóa màn hình , ấn xong phím sáng nhưng màn hình delay 1s mới sáng :-?? vì sao thế ạ , dùng winmo ko bị hiện tượng này WP7 nữa

nguyenh

Các bro cho hỏi chút xíu là từ khi flash nand android , thì chạy cũng bt nhưng có 1 vd là khi ấn phím để mở khóa màn hình , ấn xong phím sáng nhưng màn hình delay 1s mới sáng :-?? vì sao thế ạ , dùng winmo ko bị hiện tượng này WP7 nữa

Đây là vấn đề khi port HD2 sang android. Đa phần bản ROM đèu bị, chỉ có mầy bản chạy trên RAM là không bi thôi. Bạn chịu khó đi khi đã quyết định dùng android.

tienmanh146

Đây là vấn đề khi port HD2 sang android. Đa phần bản ROM đèu bị, chỉ có mầy bản chạy trên RAM là không bi thôi. Bạn chịu khó đi khi đã quyết định dùng android.

nhưng khi xem mấy video trên xda toàn thấy bật cái sáng ngay mà :-/

nguyenh

nhưng khi xem mấy video trên xda toàn thấy bật cái sáng ngay mà :-/

Hi hi, cũng tùy lúc không phải lúc nào cũng nhanh thế đâu. Có lúc cung phải chờ đến 2s, đặc biệt khi mà mấy chương trình nền đang chạy.

highway1vn

Ai bít chỉ dùm lỗi này? Máy bị treo sau khi thực hiện cuộc goị

Mình xài HD2, up lên ROM Android 2.2, tất cả chạy đều ổn chỉ trừ 1 điều:
Khi thực hiện gọi đi, màn hình sẽ tắt, và sau khi kết thúc cuộc gọi thì màn hình tối thui lun, ko sáng nữa, hic
Sau đó phải dùng máy khác gọi vào, màn hình vẫn không sáng, ko hiện số gọi đến. Khi tắt rồi, lúc đó mới sáng lên lại
Có pro nào bít đây là lỗi j? khắc phục ra sao? Làm ơn chỉ giúp
Chân thành cảm tạ....!
Em cũng bị như bác, cài cũng nhiều loại,duy nhất miui thì không sao và bản nonsense cung không vấn đề gì,yêu mấy bản desire quá mà toàn bị như bác nên cũng nản

Hi hi, cũng tùy lúc không phải lúc nào cũng nhanh thế đâu. Có lúc cung phải chờ đến 2s, đặc biệt khi mà mấy chương trình nền đang chạy.

Bạn có thể chỉnh thời gian delay bằng cách Cyanogen mod setting nếu cáo CNM. nó trong phần Sreen on và Screen off

tienmanh146

ừ , đúng rùi , nói chung delay tầm 1s thui nhưng vẫn thấy kì kì , WP7 lại ko bị nhỉ

nguyenh

ừ , đúng rùi , nói chung delay tầm 1s thui nhưng vẫn thấy kì kì , WP7 lại ko bị nhỉ

Tại WP7 hiện tại đang là HDH đơn nhiệm, nên lúc tắt màn hình rất ít chuơng trình nền có thể chạy, còn android là đa nhiện. Dùng các chuơng trình task manager bạn có thể thấy cùng một lúc ít nhất 7-8 thread hoạt động.

:| Đã nói là chả có gì liên quan đến đơn hay đa nhiệm mà ????????
Chỉ cần chỉnh lại screen on và screen off delay thôi:|

h2love4ever

Chạy AR trên thẻ nhớ và trên máy khác nhau ở điểm gì thế,mình thấy cài trên máy dễ hơn

girlsnrocks

Hix, hôm nay em đang chơi game Angry Bird thì tự nhiên máy nó tịt ngóm. Reset lại đến đoạn MUIU và cái thanh process thì nó cứ lặp đi lặp lại (hết lại có hết lại có) nên e đành tháo pin ra rùi khởi động lại. Đợi mất 1 lúc sau (phải cỡ đến 3-5p) vào được thì nó báo... thẻ nhớ đã hỏng!!! ===> Format! Nhưng Format cũng không được luôn, cắm vào máy tính cũng không nhận luôn! T___T

Bó tay! Chẳng lẽ cái thẻ nhớ 8G nó có thể lăn đùng ra chết 1 cách bất đắc kì tử như thế sao? ~.~

dienluc510

các anh đừng cười em nhé ! từ trước tới giờ em chỉ trung thành với WM, bởi vì lúc mới có Android flash trên thẻ em cài mấy bản thấy chạy chán quá nên ko thích Android, giờ quay lại vọc con HD2 vào Topic Android sao cứ loạn hết cả lên, nào là : Ext2, Ext3, Ext4 ; Data2SD, MIUI ; nào là NAND ...v ..v và V..v..v có anh nào bớt chút thời gian giải thích giúp bản nào thì chạy với RECOVERY , bản nào Up như Up win 7, thế nào là ROOT vì càng đọc em càng thấy mông lung quá ...á...á...! mỗi ngày đọc vài Topic, dọc tất cả những gì có trên đây mà vẫn khó hiểu quá !

dienluc510

Chủ nhật mà ko ai trả lời giúp mình. quá buồn.......................................!
Nay em lại flash bản ROM zip MIUI 1.2.11 của bác Ancola66 khi khởi động chỉ dừng lại ở màn hình HTC có chữ MIUI thôi là sao hả các Mod, các Mem, Xin được chỉ giáo !

tienmanh146

Chủ nhật mà ko ai trả lời giúp mình. quá buồn.......................................!
Nay em lại flash bản ROM zip MIUI 1.2.11 của bác Ancola66 khi khởi động chỉ dừng lại ở màn hình HTC có chữ MIUI thôi là sao hả các Mod, các Mem, Xin được chỉ giáo !

Bác task 29 rồi cài lại MAGLDR 1.13 , là đc thui bác ạ

nomercy9691

Cho mình hỏi về thanh Notification

Mình down 1 số rom lúc kèo notification xuong thì có cả những icon tắt wifi,3g,gps,rung
Và 1 số rom thì k có cái đó
bây giờ mình muốn cài cái đó thì tên phần mềm là gì thế
xin giúp với :D

kakatoi

Mình down 1 số rom lúc kèo notification xuong thì có cả những icon tắt wifi,3g,gps,rung
Và 1 số rom thì k có cái đó
bây giờ mình muốn cài cái đó thì tên phần mềm là gì thế
xin giúp với :D
chắc bác dùng rom miui, mọi ngày dùng có thấy mình nghĩ chắc ko cài vào đc đâu ;;)

nomercy9691

k hẳn là miui mới có đâu,1 số bản rom base nexus one hay droid vẫn có (no htc sense)
còn xài rom có htc sense (build từ desire hay desire hd thì cái có cái k)
thêm 1 điều nữa là con T-mobile của mình hình như k fix dc g-sensor.....nghe đồn 10 con thì 1 2 con bị