• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

dale89

cái đó là do có cài power widget được mod lại để lên thôi do nhóm cynotagen mod

girlsnrocks

Hix, hôm nay em đang chơi game Angry Bird thì tự nhiên máy nó tịt ngóm. Reset lại đến đoạn MUIU và cái thanh process thì nó cứ lặp đi lặp lại (hết lại có hết lại có) nên e đành tháo pin ra rùi khởi động lại. Đợi mất 1 lúc sau (phải cỡ đến 3-5p) vào được thì nó báo... thẻ nhớ đã hỏng!!! ===> Format! Nhưng Format cũng không được luôn, cắm vào máy tính cũng không nhận luôn! T___T

Bó tay! Chẳng lẽ cái thẻ nhớ 8G nó có thể lăn đùng ra chết 1 cách bất đắc kì tử như thế sao? ~.~

Mặc dù là sáng nay đã đi mua cái thẻ khác nhưng vẫn rất là cay cú. Bác nào có cao kiến gì chỉ giáo em với? Nó không thể chết lãng xẹt như vậy được... hix

hihihahabinh

Cho mình hỏi chút xíu:

1) Sau khi cài bản DL Desire Z v3.4 Final NAND, hiện tại cứ mỗi lần mình update weather, mình ở quận nào thì location hiện trong weather đều hiển thị đúng quận đó chỉ 1s, sau đó nó về District 3 liền, vì lần đầu tiên mình up ROM, là ngồi ở quận 3. Nên khi mình update nó luôn hiện quận 3. Có cách nào fix vụ này không vậy?

2) Thẻ nhớ mình 16GB theo máy, máy mình là T-Mobile, hiện tại máy chỉ nhận có 200MB, theo mình biết đó là do quá trình partition lúc flash rom, vậy có cách nào xài đúng dung lượng thẻ không vậy, chứ 200MB mình thấy ít quá.

3) Hiện tại theo mình thấy bản này không có Google Map thì phải, khi vào app Location thì nó chỉ hiện map lớn, các tỉnh của VN, chứ không thể hiện tới từng con đường được. Càng zoom nhỏ thì chỉ có một màu cam thôi ah. Ai biết chỉ dùm mình.

Cảm ơn mọi người nhiều.

tienmanh146

Cho mình hỏi chút xíu:

1) Sau khi cài bản DL Desire Z v3.4 Final NAND, hiện tại cứ mỗi lần mình update weather, mình ở quận nào thì location hiện trong weather đều hiển thị đúng quận đó chỉ 1s, sau đó nó về District 3 liền, vì lần đầu tiên mình up ROM, là ngồi ở quận 3. Nên khi mình update nó luôn hiện quận 3. Có cách nào fix vụ này không vậy?

2) Thẻ nhớ mình 16GB theo máy, máy mình là T-Mobile, hiện tại máy chỉ nhận có 200MB, theo mình biết đó là do quá trình partition lúc flash rom, vậy có cách nào xài đúng dung lượng thẻ không vậy, chứ 200MB mình thấy ít quá.

3) Hiện tại theo mình thấy bản này không có Google Map thì phải, khi vào app Location thì nó chỉ hiện map lớn, các tỉnh của VN, chứ không thể hiện tới từng con đường được. Càng zoom nhỏ thì chỉ có một màu cam thôi ah. Ai biết chỉ dùm mình.

Cảm ơn mọi người nhiều.

EM xin trả lời bác theo sự hiểu biết của em , sai đừng ném đá nha :
- vấn đề 1 của bác em cũng bị ạ , ko hiểu kiểu j` luôn , up rom ngồi ở Cầu Giấy về nhà mình ở Ba Đình mà update vẫn ở cầu giấy
- Vấn đề 2 thì bác chỉ cần down cái SD Formatter về , sẽ format theo đúng khi xuất xưởng
- Vấn dề 3 là bản này đúng là ko có google map nhưng bác tải đc mà , có google map 5.0 , trên diễn đàn mình luộn

dienluc510

Các bác cho em hỏi muốn chỉnh hiển thị trên màn hình Home : nhiệt độ cứ báo là độ F mà em thì muốn chuyển về độ C thì làm thế nào, một vấn đề nữa là em muốn cài toàn bộ App vào thẻ nhớ thì dùng phần mềm nào để cài đặt - xin các bác hướng dẫn luôn một thể, rất mong được chỉ dẫn !
Cảm ơn các anh - em trên diễn đàn!

Chỉnh sửa cuối:

hihihahabinh

Bạn chọn vào Weather, bấm nút Win(lá cờ), chọn Setting, sau đó chọn mục Temperature Scale, chọn Celsius.

ShogunMegazone

Cho mình hỏi, mình vừa up bản NexusHD2-Froyo , có một vấn đề là pin. Theo mình thấy thì thời gian máy báo đầy (đèn cam chuyển sang vàng) lúc sạc pin ngắn hơn bình thường, nhưng khi xem lại thì máy chỉ báo là 91%. Có nghĩa là có vấn đề về quản lí pin, có các nào khác phục không các bạn ? Mình mới chuyển sang Android lần đầu.Xin cảm ơn.

Cái này bản Nexus Froyo và Gingerbread đều vậy, over 90% là nó báo xanh, kệ nó để thêm tí cho full bạn :D Pin Li ion mà :)

ShogunMegazone

Phải công nhận là từ Wimo chuyển qua Android như sáng mắt ra, hihi , tiện lợi vô cùng, kho ứng dụng đồ sộ.Càng lúc càng thấy thích HD2 rùi : ))

manhchinh0126

Các anh chị em cho mình hỏi: Mình dùng HD2 thường , SPL 3.03. PC cài Win XP lẫn Vista. Cố Uproom lên Android NAND của Cotulla và Win7, nhưng lúc updating chỉ dừng ở 0% ( Đã bỏ check Allow USB connections trong Activesync + tắt hết các chương trình + phụ kiện kết nối vào PC). Có phải là do SPL không đúng 2.08 thì ko up được hay không? vì nhìn thấy yêu cầu SPL phải là 2.08 trở lên. Mong được giúp đỡ. Sorry nếu có bài trùng vì nhìn thấy 37 trang với 91 trang hốt quá !

toibo

Các anh chị em cho mình hỏi: Mình dùng HD2 thường , SPL 3.03. PC cài Win XP lẫn Vista. Cố Uproom lên Android NAND của Cotulla và Win7, nhưng lúc updating chỉ dừng ở 0% ( Đã bỏ check Allow USB connections trong Activesync + tắt hết các chương trình + phụ kiện kết nối vào PC). Có phải là do SPL không đúng 2.08 thì ko up được hay không? vì nhìn thấy yêu cầu SPL phải là 2.08 trở lên. Mong được giúp đỡ. Sorry nếu có bài trùng vì nhìn thấy 37 trang với 91 trang hốt quá !

Bác nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi up nhé. bác này liều quá! HD2 mún úp bất cứ ROM cook hay Android và WP7 đều phải HSPL. Cụ thể ở đây là máy bác phải HSPL 2.08 trước khi up Android nhé.
mà máy bác SPL là 3.03 tức vẫn còn là ROM ship. ROM này chưa có HSPL, do đó bác phải update 1 ROM ship khác có SPL nhỏ hơn, (VD: 1.42, 1.67 hoặc 2.08) rùi sau đó mới HSPL 2.08. Tất cả đồ chơi đều nằm trên phần CHÚ Ý rùi. Bác cứ tự yêu khoa học cho nó sướng!
Chúc bác thành công!

manhchinh0126

Bác nên đọc kỹ hướng dẫn trước khi up nhé. bác này liều quá! HD2 mún úp bất cứ ROM cook hay Android và WP7 đều phải HSPL. Cụ thể ở đây là máy bác phải HSPL 2.08 trước khi up Android nhé.
mà máy bác SPL là 3.03 tức vẫn còn là ROM ship. ROM này chưa có HSPL, do đó bác phải update 1 ROM ship khác có SPL nhỏ hơn, (VD: 1.42, 1.67 hoặc 2.08) rùi sau đó mới HSPL 2.08. Tất cả đồ chơi đều nằm trên phần CHÚ Ý rùi. Bác cứ tự yêu khoa học cho nó sướng!
Chúc bác thành công!
Cảm ơn bác nhé ! Lâu lắm không dùng lại WM nên không nhớ như thế nào nữa ! ^^

ShogunMegazone

Các bạn cho mình hỏi là khi cài đặt phần mềm trên Android thì phần mềm sẽ được cài vào bộ nhớ nào, làm sao mình biết dung lượng còn trống trong máy ?Mình xem phần Storage thì nó báo Internal phone Storage 701 Mb => cái này mình cài bao nhiêu phần mềm cũng báo như zậy ???

heymen9x

Trước khi cài NAND Android thì mình có cài windows phone 7, dùng WP7 chán quá thì mình flash thẳng về nand android lun, mọi thứ bt`, có điều cái thẻ nhớ 16Gb của mình h sao chỉ còn 200MB, các bác giúp em với :cry::cry:

h2love4ever

Cho mình hỏi Market vào Applanet khác nhau ở điểm nào, 1 máy có thể cài cùng 1 lúc 2 thứ đc k

nguyenh

Các bạn cho mình hỏi là khi cài đặt phần mềm trên Android thì phần mềm sẽ được cài vào bộ nhớ nào, làm sao mình biết dung lượng còn trống trong máy ?Mình xem phần Storage thì nó báo Internal phone Storage 701 Mb => cái này mình cài bao nhiêu phần mềm cũng báo như zậy ???

Nghe bạn nới thì rõ ràng là bạn đang dùng bản ROM có Data2ext, có nghĩa là phân vùng ext 1Gb được sử dụng để lưu dữ liệu của hệ thống, trong đó bao gồm cả các ứng dụng! Bạn cứ thoải mái cài ưng dụng, không sợ hết chỗ đâu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Trước khi cài NAND Android thì mình có cài windows phone 7, dùng WP7 chán quá thì mình flash thẳng về nand android lun, mọi thứ bt`, có điều cái thẻ nhớ 16Gb của mình h sao chỉ còn 200MB, các bác giúp em với :cry::cry:

Cái này đã viết rất cụ thể bên topic của WP7 mà. Có 2 cách để cứu thẻ nhớ: 1 là cắm vào đầu đọc thẻ và format bằng sd formater, cách 2 la sư dụng MAGLDR 1.13, muc cuối cùng ClearSD MBR, và sau đó cắm vào máy tính format bằng windows!

Chỉnh sửa cuối:

heymen9x

Nghe bạn nới thì rõ ràng là bạn đang dùng bản ROM có Data2ext, có nghĩa là phân vùng ext 1Gb được sử dụng để lưu dữ liệu của hệ thống, trong đó bao gồm cả các ứng dụng! Bạn cứ thoải mái cài ưng dụng, không sợ hết chỗ đâu.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Cái này đã viết rất cụ thể bên topic của WP7 mà. Có 2 cách để cứu thẻ nhớ: 1 là cắm vào đầu đọc thẻ và format bằng sd formater, cách 2 la sư dụng MAGLDR 1.13, muc cuối cùng ClearSD MBR, và sau đó cắm vào máy tính format bằng windows!

em cắm vào sd formater thì nó báo thẻ là 200Mb lun, em chưa dám format vì lên đây hỏi trước cho chắc.
Tại nhiều quá em không thể nhớ hết.

nguyenh

em cắm vào sd formater thì nó báo thẻ là 200Mb lun, em chưa dám format vì lên đây hỏi trước cho chắc.
Tại nhiều quá em không thể nhớ hết.

Bạn làm bằng cách thứ 2 đi! ClearSD MBR

ShogunMegazone

Vậy mình làm sao để biết dung lượng bộ nhớ cài đặt phần mềm còn trống bao nhiêu bạn ?