• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NAND ANDROID TRÊN HD2 - THẮC MẮC VÀ THẢO LUẬN

viking

Thật ra mình không biết bạn đang dùng ra sao và setting thế nào. Tất cả các ROM Android mình dùng từ khi vừa có DAF (01.01.2011) đến nay khi vừa nhập 1 contact mới vào phone thì lần đầu mình connect wifi nó sẽ tự sync lên gmail. (Dĩ nhiên đã sign in gmail và chọn auto sync)
Thứ nữa cái file csv mà Man DucLong nói ở đây là 1 file duy nhất có tất cả contact trong phone. Quá trình import vào gmail chỉ là chọn contact, import và click vào cái file đó, tất cả contact trong file nó sẽ tự sync và gmail.
Có lẽ do ROM mình dùng chăng, mình đang dùng ROM của Gaunner1986 HD - Kernel Rafpina 1.9OC.
Vừa rồi mới thử lại khi mình add thêm contact mới trên Phone rồi SYNC với tài Khoản Gmail. Mở Gmail vào xem vẫn không thấy nó thêm mới gì cả ??? thế mới điên chứ X-(
(Mình mở Settings - Acounts & Sync - Check tất cả các box Background Data + Auto Sync, rồi nhấn Sync All)

natta

Có lẽ do ROM mình dùng chăng, mình đang dùng ROM của Gaunner1986 HD - Kernel Rafpina 1.9OC.
Vừa rồi mới thử lại khi mình add thêm contact mới trên Phone rồi SYNC với tài Khoản Gmail. Mở Gmail vào xem vẫn không thấy nó thêm mới gì cả ??? thế mới điên chứ X-(
(Mình mở Settings - Acounts & Sync - Check tất cả các box Background Data + Auto Sync, rồi nhấn Sync All)

mình cũng bị giống y chang bồ khi dùng ROM Gauner1986 nhưng chuyển qua ROM RAFDROID 4.0.2 thì ko còn bị nữa, contact sync giữa Gmail và phone đã hoạt động, bản ROM Gauner1986 rất tốt nhưng có vẻ như tác giả ko còn để ý tới nó nữa, có lẽ bạn cũng nên chuyển qua ROM khác

hoangdungvananh

Sao máy của em làm giống hệt như cách Bác PhamQuang đã hướng dẩn, nhưng khi đã Magldr xong, khi khởi động lại thì máy cứ báo là " SD Kernel fail " hoài, thành ra vẫn Recovery được, nhưng đến khi Update NandAndroid thì máy bảo là USB bị lổi ! Em đã làm đủ kiểu vẫn như thế ! Bác nào cứu em với !

namy2k

GPS cũng phải nương nhờ GPRS để chạy, không có GPRS làm sao load dữ liệu.
bác nói sao? Thì 3g của e vẫn chạy phà phà. mà test GPS thì đâu ảnh hưởng đến GPRS hay 3G gì, chỉ là lúc dùng Google Maps nó load bản đồ mới dùng 3G thôi. vấn đề là fix cái GPS kìa. Cái GPRS bác nói e đã làm thử thì nó vẫn thế. Thanks

khang_bk

Sao máy của em làm giống hệt như cách Bác PhamQuang đã hướng dẩn, nhưng khi đã Magldr xong, khi khởi động lại thì máy cứ báo là " SD Kernel fail " hoài, thành ra vẫn Recovery được, nhưng đến khi Update NandAndroid thì máy bảo là USB bị lổi ! Em đã làm đủ kiểu vẫn như thế ! Bác nào cứu em với !

Bạn tắt USB Connection trong Active Syn Setting đi nhé. Nếu đang dùng win7 thì bấm Start rồi gõ active sẽ ra được file Active Syn Setting ( Configue ) Rồ bỏ dấu tích ở dòng đầu tiên là USB Connnection...

Sau đó thử làm lại xem nhé. Nếu không được thì thử với thẻ nhớ khác hoặc bỏ thẻ ra rồi nhét trở lại.... Trước khi làm nên tháo pin ra, để máy nguội mát rồi hãy tiến hành UP thì sẽ tránh tình trạng GO GO GO....^^

hoangdungvananh

Bạn tắt USB Connection trong Active Syn Setting đi nhé. Nếu đang dùng win7 thì bấm Start rồi gõ active sẽ ra được file Active Syn Setting ( Configue ) Rồ bỏ dấu tích ở dòng đầu tiên là USB Connnection...

Sau đó thử làm lại xem nhé. Nếu không được thì thử với thẻ nhớ khác hoặc bỏ thẻ ra rồi nhét trở lại.... Trước khi làm nên tháo pin ra, để máy nguội mát rồi hãy tiến hành UP thì sẽ tránh tình trạng GO GO GO....^^
Mình đã làm như bạn hướng dẩn , làm đủ kiểu mà máy vẫn báo " SD Kernel open fail" hoài hà ! Bạn nào có cách nào khác không, giúp mình với !

hoangdungvananh

Bạn không chọn Boot AD from SD nữa mà chọn mục AD Recovery nhé

Mình đã làm được, thì ra lúc Recovery xong thì mới bỏ Connection USB bên Active Sync đựoc, lúc đàu bỏ thì không Maldg và Recovery được ! Cám ơn các bạn nhiều lắm !

langtu1980

HD2 Android lỗi nhận usb nhưng sạc không vào điện

mọi hôm dùng vẫn sạc bình thường nhưng tối qua mình có up lại bản Ginger 2.3.3 tự nhiên sạc không vào điện, không biết vì lý do pin hỏng hay là lỗi phần mềm nào nữa không. bác nào có cách khắc phục xin chỉ giáo với, giờ máy đang hết pin và phải dùng bằng sạc đa năng để sạc

langthang262

mọi hôm dùng vẫn sạc bình thường nhưng tối qua mình có up lại bản Ginger 2.3.3 tự nhiên sạc không vào điện, không biết vì lý do pin hỏng hay là lỗi phần mềm nào nữa không. bác nào có cách khắc phục xin chỉ giáo với, giờ máy đang hết pin và phải dùng bằng sạc đa năng để sạc

Cài lại bản khác xem thế nào.
Có thể cài lại cả bản WM6.5 để kiểm tra xem có phải lỗi hardware không.

langtu1980

Cài lại bản khác xem thế nào.
Có thể cài lại cả bản WM6.5 để kiểm tra xem có phải lỗi hardware không.
bác ơi có nghĩa là sạc mới đầu cắm vào thì pin nó cũng có hình hiện đang sạc và dòng xanh của pin cũng chạy lên chạy xuống như đang sạc bình thường, nhưng chỉ như vậy được tầm 1p thì tự nhiên không chạy nữa như kiểu mình đã rút sạc ra rồi ý. mình cài lại mấy bản rom rồi nhưng vẫn bị như vậy. không biết có phải do pin không nữa, mình có sạc bằng cục sạc đa năng mà pin lạnh tanh không thấy nóng, nhưng lắp vào máy thì % pin vẫn lên bác ạ..không hiểu lý do luôn

khang_bk

Chúc mừng bạn nhé. Mình cũng mới mua HTC HD2 được khoảng 10 ngày thôi. Ban đầu cũng gặp nhiều rắc rối lắm nhất là NAND ANDROID trên HD2. Sau 1 tuần mày mò, nghiên cứu và học hỏi kinh nghiệm trên PDAVIET thì các vấn đề giờ đã "THÔNG" rồi. Up cái gì hay cài cái gì cũng okie hết ^^....

Chỉnh sửa cuối:

lungtung

Chúc mừng bạn nhé. Mình cũng mới mua HTC HD2 được khoảng 10 ngày thôi. Ban đầu cũng gặp nhiều rắc rối lắm nhất là NAND ANDROID trên HD2. Sau 1 tuần mày mò, nghiên cứu và học hỏi kinh nghiệm trên PDAVIET thì các vấn đề giờ đã "THÔNG" rồi. Up cái gì hay cài cái gì cũng okie hết ^^....

PS: Bác nào có hình ảnh của sạc HD2 TMOUS xịn không ạ ? Tại em mua máy cũ, bác ấy đưa cái sạc ghi là của HTC mặt bóng loáng và khi sạc thì chữ và logo sáng xanh trên mặt đó. Nhưng em sạc HTC HD2 của em thấy sạc nó khá nóng và khi ngửi vào phần nối cáp với củ sạc thì thấy mùi khét khét.... Em dùng sạc của Blackberry thì lại không bị gì cả ? Không biết là sạc xịn hay sạc đểu nữa. Sợ sạc đểu thì không dám dùng nhiều hư cảm ứng chết ^^...

Sạc của em thế này: ĐÂY NÈ

Trong khi em search trên mạng thấy cả loại sạc này: ĐÂY

và củ sạc 3 chân....

Làm sao phân biệt hàng sạc chính hãng và hàng nhái nhỉ ?
nhìn hình thức thì giống nhưng sạc của mình không có cái :khi sạc thì chữ và logo sáng xanh trên mặt như của bạn
không nhìn thấy mặt sau nên không biết, sạc của mình khi sạc chỉ hơ âm âm 1 chút

natta

PS: Bác nào có hình ảnh của sạc HD2 TMOUS xịn không ạ ? Tại em mua máy cũ, bác ấy đưa cái sạc ghi là của HTC mặt bóng loáng và khi sạc thì chữ và logo sáng xanh trên mặt đó. Nhưng em sạc HTC HD2 của em thấy sạc nó khá nóng và khi ngửi vào phần nối cáp với củ sạc thì thấy mùi khét khét.... Em dùng sạc của Blackberry thì lại không bị gì cả ? Không biết là sạc xịn hay sạc đểu nữa. Sợ sạc đểu thì không dám dùng nhiều hư cảm ứng chết ^^...

Sạc của em thế này: ĐÂY NÈ

Trong khi em search trên mạng thấy cả loại sạc này: ĐÂY

và củ sạc 3 chân....

Làm sao phân biệt hàng sạc chính hãng và hàng nhái nhỉ ?

Sạc của em HD2TM của mình giống cái thứ 2 trong hình của bạn đó, còn cái của bạn thì hàon toàn giống hàng thật vì mình có 2 thằng bạn cũng có đồ sạc giống như vậy, còn về chuyện nóng quá mức thì có thể là đồ sạc lỗi or sạc nhái, tốt nhất bác kiếm đồ sạc của IP hay BB cùng điện áp ra sạc cho an toàn, của mình sạc hầu như ko nóng mấy

khang_bk

Em lấy ảnh trên mạng chứ không chụp ảnh thật. Nhưng cứ cắm sạc vào ổ cắm là chữ HTC và Logo màu xanh BLUE lại hiện trên bề mặt bóng của củ sạc nhìn trông đẹp. Hàng siêu xịn rồi..... ^^

Chỉnh sửa cuối:
Em lấy ảnh trên mạng chứ không chụp ảnh thật. Nhưng cứ cắm sạc vào ổ cắm là chữ HTC và Logo màu xanh BLUE lại hiện trên bề mặt bóng của củ sạc nhìn trông đẹp. Mỗi tội em tháo cái phích cắm ra khỏi củ sạc thì ngửi chỗ tiếp xúc thấy khét khét .... ^^
Sạc của mình thì cắm 24/24 khi nào cần thì cắm cable vào sạc thôi nhưng không nóng mà chỉ hơi âm ấm. Sạc xịn thì không sáng logo khi cắm đâu nhé (vì sạc mình nó vậy...:p)

Charge usb thì nó ko vào nhìu bằng đâu ~> lâu hơn. Nhưng thôi kệ, xài đồ lô cũng sơ lắm bạn ơi >.<

langtutre

Nhờ các bác hướng dẫn giúp em cách trả lời tự động khi sử dụng tai nghe bluetooth, đã kết nối được tai nghe nhưng không biết cách tự động trả lời sau 5 giây như ở WM 6.5. Thanks các bác nhiều

symbian

Sao mình cài xong bất cứ bản nand nào mà gọi 1 cuộc đi hoặc đến bất kì là bị treo máy luôn phải tháo pin nhỉ , up lên radio 2.15 rồi :(